Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ  (อ่าน 755 ครั้ง)
mangamosz ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/12/07, [10:34:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งผมลอกคราบไม่ผ่านเหลือตรงส่วนขาอ่ะคับ ทำไงดี ใช้มือดึงออกได้ป่าว (กุ้งนิ่งเลยแต่ยังมีชีวิตอยู่)
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/12/07, [16:17:06] »

กุ้งผมลอกคราบไม่ผ่านเหลือตรงส่วนขาอ่ะคับ ทำไงดี ใช้มือดึงออกได้ป่าว (กุ้งนิ่งเลยแต่ยังมีชีวิตอยู่)

เหลือแค่ขานิดหน่อย ก็ดึงได้เลยครับ แต่ระมัดระวังด้วยนะครับ เพราะว่าตอนนี้กุ้งจะบอบบางมากๆเลยครับ
mangamosz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/12/07, [17:25:32] »

ผมดึงออกไปแล้วคับ ขากุ้งขาดไปขานึงอ่ะคับ ส่วนขาที่เหลือมันพับงออ่ะคับ(ขาอยู่ในสภาพงอๆจากการที่ติดอยู่กะคราบคับ) กุ้งก็จะเดินไม่ค่อยได้จากการที่ขาไม่เหยียดตรงออกมาเหมือนขาไม่มีแรง แล้วขากุ้งจะกลับมาเป็นปกติได้ป่าวคับ หรือว่าต้องรอให้ลอกคราบครั้งใหม่
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/12/07, [22:59:43] »

ผมดึงออกไปแล้วคับ ขากุ้งขาดไปขานึงอ่ะคับ ส่วนขาที่เหลือมันพับงออ่ะคับ(ขาอยู่ในสภาพงอๆจากการที่ติดอยู่กะคราบคับ) กุ้งก็จะเดินไม่ค่อยได้จากการที่ขาไม่เหยียดตรงออกมาเหมือนขาไม่มีแรง แล้วขากุ้งจะกลับมาเป็นปกติได้ป่าวคับ หรือว่าต้องรอให้ลอกคราบครั้งใหม่

คราวนี้ก็ต้องลุ้นเขาอีกทีล่ะครับ ว่าเปลือกและขาของเขาจะแข็งแรงได้หรือเปล่า ขอให้กุ้งผ่านช่วงอันตรายนี้ไปให้ได้นะครับ  inn01
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์