Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูสักครั้งกับเรดบี  (อ่าน 2700 ครั้ง)
rinkam-s ออฟไลน์
Hot Member
« เมื่อ: 07/12/07, [10:37:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใหนๆก้อชอบกุ้งแคระอยุ่แล้วจะไม่ลองเลี้ยงเรดบีกับเขาดูบ้างก้อจะยังไงอยู่ เลยตัดสินใจเอามาลงตู้ที่เลี้ยงกุ้งแคระอยู่เดิม เพื่อรอตู้ใหม่รันน้ำให้เข้าที่ ทดลองด้วยเรดบีกับแบล็คบีฝูงเล็กๆไปก่อน
ไม่ได้ถ่ายสภาพตุ้มาให้ดูเพราะรกมากกกกก ดูแต่กุ้งก้อแล้วกันนะ

เลี้ยงรวมกับกุ้งแคระพันธุ์อื่นๆ (บัมเบิ้ลบี ไทเกอร์ เชอรี่ บาบูติ ยามาโตะ)  เท่าที่นั่งดู (ไม่ต่ำกว่าวันละ2ชั่วโมง) กุ้งไม่มีการเกเรกันเลย

แบล็คบี ไทเกอร์ตัวเล็ก

แบล็คบีตัวเดิม ร่าเริงสุดๆ

เรดบีตัวน้อย กินเก่งมาก โตเร็วๆน๊า

เรดบีตัวใหญ่ไม่ค่อยชอบกินฮิการิ ส่วนใหญ่จะกินตะไคร่ตามขอนไม้มากกว่า

รูปสุดท้ายแล้ว เด้อ

เพิ่งเอามาทดลองเลี้ยง 6 ตัว ถ้ามีวี่แววว่าจะรอด สิ้นเดือนค่อยไปสอยมาอีก1ฝูงแล้วกันนะ

smoking
Ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/12/07, [12:21:21] »

น่ารักดีครับ
ผมว่ารอดอยู่แล้วละเตรียมไปถอยมาฝูงใหญ่ๆได้เลย   lau01
ซื้อกุ้งที่ไหนอะครับ แล้วตัวละเท่าไร เห็นมี V shape ด้วยอะ แถมตัวก็ใหญ่  coo01
ผมว่าเดือนนี้จะหามาเพิ่มอยู่
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/12/07, [12:59:52] »

blackbee เป็นtiger shapeแบบของเราเลย emb01
~ PaLm ~ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/12/07, [17:45:43] »

สวยดีคับ  ชักอยากเริ่มเลี้ยงเรดบีตามคุณเอซะแล้ว  idea1
rinkam-s ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/12/07, [11:22:43] »

น่ารักดีครับ
ผมว่ารอดอยู่แล้วละเตรียมไปถอยมาฝูงใหญ่ๆได้เลย   lau01
ซื้อกุ้งที่ไหนอะครับ แล้วตัวละเท่าไร เห็นมี V shape ด้วยอะ แถมตัวก็ใหญ่  coo01
ผมว่าเดือนนี้จะหามาเพิ่มอยู่

กุ้งได้มาจากพี่พี่ใจดีในบอร์ดนี่แหละครับ ถ้าสนใจราคาคงต้องสอบถามกับพี่เขาเองน่ะครับ ถ้าสนใจเบอร์โทรติดต่อก้อ PM มานะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์