Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 100 ภาพ: ผู้อยู่รอดจากอุทกภัย 100 Pics of Survivor from Flood  (อ่าน 3653 ครั้ง)
pyloveyou ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/12/11, [10:35:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนน้ำท่วมบ้าน ลุยน้ำเข้าไปให้อาหารและเปลี่ยนน้ำได้ อาทิตย์ละ 1 ครั้ง เท่านั้น
บางครั้งไฟตก ไฟดับ ก็ไม่สามารถรู้ได้ โคตรเป็นกังวล จนไม่เป็นอันทำงาน
สรุป เสียแพะอ้วนสเตอไบ ไป 1ชีวิต  asspainเซ็งเพ็ด fail ped โพดๆ asspain
และนี่ก็คือ ผู้รอดชีวิตในตู้ อาจเรียกไม่ได้ว่าเป็นผู้ที่แข็งแรง ย่อมรอดชีวิต
แต่สมควรจะเรียกว่า "ผู้ที่ปรับตัวเองได้ตามสภาพความเป็นอยู่นั้น คือ สุดยอด จริงๆ"
(ป๋าขอโทษนะที่ทำให้พวกเอ็งอดๆ อยากๆ ป๋าผิดไปแล้ว ปีหน้า ป๋าจะพยายามไม่ให้น้ำท่วมอีก
ป๋ารับรองว่า  ป๋า...เอา...อยู่ [on_018])

ภาพชุดนี้คล้ายเป็นการซุกซนเล็กๆ เพราะอยากรู้ว่า การถ่ายภาพ ในเวลาที่ต่างกัน 18.00น./03.00-05.00น./10.00น.
ใช้แฟลชหรือไม่ใช้   ชัตเตอร์สปีดที่ต่างๆ กัน ภาพมันจะได้อารมณ์ประมาณไหนหนอ?
สรุปแล้ว ตอนเอาภาพมาเลือก เสือกจำไม่ได้ว่าภาพไหนถ่ายตอนไหนวะ  [งง] เอาเป็นว่า เลือกที่ตูชอบนี่แหละ เอามาลงให้ติชมกันเน้อ [on_055]

เริ่มด้วย ภาพรวมตู้ ตรง และ เอียง

เชิญ...ติ...ชม...ตาม อัด ทะ ยา เสย

Scrubb ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/12/11, [11:46:39] »

Dup สวยดีจัง แต่อีกตัวดูผอมๆ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/12/11, [11:57:17] »

Dup สวยดีจัง แต่อีกตัวดูผอมๆ
นั่นซิครับ มันตัวเล็กไปจริงๆ ด้วย สงสัยแย่งดูด hikari ไม่ทันตัวอื่น
มีเทคนิคให้อาหารได้อย่างสมบูรณ์ถ้วนหน้าแนะนำมั้ยครับ?
ทุกวันนี้ ให้ hikari ครั้งละ 3 เม็ด และ tetrabits ส่วนที่เหลือจาก คาดินาล&รัมมี่โน๊ส
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/12/11, [12:37:45] »

เสียใจด้วยกับตัวที่สูญเสียไปครับ

ตู้ดูดีทีเดียว    [เจ๋ง]  ตอนนี้มีปลาแพะเหลืออยู่ทั้งหมดกี่ตัวครับ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/12/11, [12:58:34] »

เสียใจด้วยกับตัวที่สูญเสียไปครับ

ตู้ดูดีทีเดียว    [เจ๋ง]  ตอนนี้มีปลาแพะเหลืออยู่ทั้งหมดกี่ตัวครับ
ขอบคุณครับผม

สมช แพะ ที่เหลือตอนนี้ dup : 5 / sterbai : 5 (เสียไอ้อ้วนไป 1  cryingrun) /trilineatus : 6  total 16 หน่วย

สมช ที่อยากเพิ่ม(ไม่รู้เพิ่มดีหรือเปล่า แนะนำหน่อย กลัวแน่นไป) Gold laser 1 คู่ / Black vene 1 คู่
555 ชอบ ทอง ดำ มากๆ  emb01
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/12/11, [13:02:23] »

ก็ได้ครับ   ตู้ 24 หรือครับ

Corydoras  sp. Black vene    ไม่แน่ใจร้านไหนตอนนี้มีขายอยู่หรือเปล่า   
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/12/11, [13:10:50] »

ก็ได้ครับ   ตู้ 24 หรือครับ

Corydoras  sp. Black vene    ไม่แน่ใจร้านไหนตอนนี้มีขายอยู่หรือเปล่า   

ใช่ครับผม ตู้ 24 (แต่สงสัย ปีใหม่ จะ ได้ ตู้ ใหม่ ใหญ่กว่าเดิม สนอง NEED เพราะติด CORY SYNDROME จากคุณๆ ทั้งหลายในที่นี้ นั่นแหละหนา ้hahaha)

Corydoras  sp. Black vene ต้องสืบจาก ฟาร์มคุณBOB และ ร้าน BEE SMILE ดู  หรือไม่ ต้องสั่งพี่โอ๋ ALL FISH
ต้องมีซักที่นะ ผมไม่แน่ใจ
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/12/11, [15:00:48] »

อาหารทั่วถึงจริงๆ ต้องไรทะเลครับ
อ๊อดๆ!!! ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/12/11, [15:14:40] »

โอ้ว เจ๋งดีครับผม [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/12/11, [15:22:30] »

ขอบคุณที่แนะนำครับผม

ผมให้ไรนางฟ้าแช่แข็งอยู่ครับ ไม่รู้ ตัวเดียวกันกับ ไรทะเล หรือเปล่า
หน้าซองเขียนว่า ไรนางฟ้า ตรา แมงอ่อนช้อย ผมซื้อจาก ร้าน one stop
ให้อาทิตย์ละ 1 ครั้ง ก่อนให้ ก็แช่ ด่างทับทิมไว้ 10 นาที
แต่ช่วงนี้ งด อาหารสด อยู่ น้ำมันเย็นๆ( 25 - 27 c) กลัว ปลาป่วย (ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย?)
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/12/11, [15:26:25] »

โอ้ว เจ๋งดีครับผม [เจ๋ง]

ขอบคุณครับ คุณอ๊อดๆ
ฝูงแพะของท่านสบายดีมั้ยครับผม
« ตอบ #11 เมื่อ: 19/12/11, [16:51:42] »

25 องศาสำหรับแพะ ชิลๆมากครับ แพะชอบน้ำเย็นสบายอยู่แล้วครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์