Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปซื้อปลาทะเลแล้วโดนแบบผมบ้าง  (อ่าน 1343 ครั้ง)
cory ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/09/11, [19:57:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือร้านขายปลาทะเลแถวบ้านผมเขียนว่า  อมทราย 200 บาท พอผมบอกว่า เอาอมทราย เค้าก็บอกว่าไม่ขาย แล้วผมก็ ถามว่า หวานเย็นขายไหม ครับ เค้าก็บอกว่าไม่ ขาย ทั้งที่ติดราคาไว้ พอผมออกจากร้านเค้าก็แกล้งพูดว่า   อยู่แค่ ม .1 เลี้ยงปลาทะเลรอดก็เว่อแล้ว   ปล. ผมเลี้ยงมา 7 เดือนแล้ว นี่หรอ ม,1 เลี้ยงไม่รอด ใครเคยโดนแบบผมบ้างมาแชร์กันครับ
IceZash ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/09/11, [20:00:49] »

อมทรายอะไร ถึง 200 เลยหรอ

ว่าแต่ ร้านที่ไหน

ส่วนตัว ผมซื้อมาหลายต่อหลายปี ไม่เคยเจอ เลี้ยงตั้งแต่ ม.3
cory ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/09/11, [20:10:36] »

ร้านที่พิดโลกครับ เดี๋ยวต่อไป ฝากญาติที่ขายปลาซื้ก็ได้ ร้านนี้ไม่ซื้อแล้ว
Ctrlspace ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/09/11, [20:29:42] »

ผมก็อยู่พิโลกครับ ร้านไหนหลอครับ  [on_003]
อาเดียว ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 27/09/11, [21:21:22] »

น่าเจ็บใจเหมือนกันแหะ แต่คิดอีกแนวนึงก็คือเค้าคิดถึงว่าจะเอาไปรอดไม่รอดด้วย มีด้วยแหะร้านแบบนี้

แต่ไม่ดีตรงตัดสินจากภายนอกล่ะมั้งเนี้ย
parin ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 27/09/11, [21:33:52] »

โห 036 มียังงี้ด้วย
`BosS zA ๏๏ ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 27/09/11, [21:40:38] »

ร้านนี้ดูคนแค่ภายนอก
npartzz ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 27/09/11, [21:53:18] »

ภายนอกจริงครับ

แต่ผมว่า ถ้าพูดแบบนี้แสดงว่า เค้าก็ถือว่ายังมีจรรยาบรรณนะครับ ไม่ใช่ว่า สักแต่จะขายอย่างเดียว ผมว่า น่าจะคุยกันได้นะครับ ร้านแบบนี้ ถ้าน้องไม่ได้เสียความรู้สึกถึงขั้น ไม่อยากเห็นหน้าแล้ว ผมว่าเข้าไปถามอีกที ไปพูดคุยให้เค้ารู้ว่า เราเลี้ยงรอด ต่อไป อย่างน้อยน้องอาจจะได้เจอร้านที่ดีร้านนึงนะครับ
Chood ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 27/09/11, [21:55:41] »

ส่วนใหญ่จะเจอแต่ร้านที่อยากขาย ยิ่งถ้าเห็นเป็นเด็กจะยิ่งหลอกขายได้ง่าย  แต่นี่ดันไม่อยากขายให้เด็กแถมดูถูกว่าเป็นแค่เด็กจะเลี้ยงรอดเหรอ เอาแค่อายุมาคิดได้ไง  ผมเห็นคนอายุมากหลายคนยังขอคำปรึกษาเด็กๆเยอะแยะไป แต่ก็คิดไปอีกแง่นึงว่าเขาหวังดีไม่อยากให้เอาไปแล้วตายก็ได้
note_Chonburi ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 27/09/11, [22:17:26] »

ที่ชลก็มี ปากหมา แต่ใจดี ปลามาไม่สวยไม่ขาย ปลาไม่ค่อยดีบอกอย่าเอาไปเลย จองไว้ได้ปลาตายก่อนมาเอาไม่ต้องจ่ายตังค์ ระบบคนซื้อเพิ่งทำเพิ่งรันไม่ขายให้ ถึงปากร้ายแต่ผมก็รักแกนะ ร้านแบบนี้ คนแบบนี้ เพียงถ้าปรับวิธีการพูดสักหน่อย จะน่ารักขึ้นอีกเยอะ

ดีกว่าร้านที่ตะบี้ตะบันขาย มีให้เห็นบ่อยๆ
IceZash ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 27/09/11, [22:30:58] »

ที่ชลก็มี ปากหมา แต่ใจดี ปลามาไม่สวยไม่ขาย ปลาไม่ค่อยดีบอกอย่าเอาไปเลย จองไว้ได้ปลาตายก่อนมาเอาไม่ต้องจ่ายตังค์ ระบบคนซื้อเพิ่งทำเพิ่งรันไม่ขายให้ ถึงปากร้ายแต่ผมก็รักแกนะ ร้านแบบนี้ คนแบบนี้ เพียงถ้าปรับวิธีการพูดสักหน่อย จะน่ารักขึ้นอีกเยอะ

ดีกว่าร้านที่ตะบี้ตะบันขาย มีให้เห็นบ่อยๆ

แม่ค้าก็งี้แหละครับ

เหมือนผมอะ ในเว็บ ผมชอบปากสุนัขอยู่บ่อยๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์