Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาราอ๊อตโต้ จะเลี้ยงยังไงให้รอด แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 850 ครั้ง)
pusit771 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/09/11, [15:07:57] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปีที่แล้ว ได้มา 1 คู่เลี้ยงไป 1 อาทิตย์ หายไปตัวนึง อีกตัวตั้งหน้าตั้งตาดูดแต่ตะไคร่น้ำที่ติดหิน  เลยไม่รู้จะให้อาหารยังไง เพราะผมไม่ทราบพฤติกรรมของเค้าน่ะครับ ค่าน้ำเท่าไหร่ อุณหภูมิแค่ไหน และไม่นานประมาณ 1 เดือนเค้าก็หายไปหมด ผมเลี้ยงในตู้ 10"เองเพราะตัวเค้าเล็ก เลี้ยงกับกุ้ง Fire red  ตอนนี้อยากได้มาเลี้ยงอีก เพราะเค้าเป็นซัคเกอร์ที่น่ารักดีตัวเล็กๆ ต้องเซทตู้ยังไงบ้างครับ  อ้อ พวกนี้ถ้าเลี้ยงดีๆ อายุจะประมาณกี่ปีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์