Aqua.c1ub.net
*
  Tue 04/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ทีครับว่าใช่อมทรายรึเปล่า...  (อ่าน 1152 ครั้ง)
Jiramate ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 08/09/11, [16:29:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ภาพถ่ายตอนอยู่กรองล่างนะครับ
ผมเอาลงตู้หลักแล้วมันไม่เห็นอมทรายเหมือนสีขาวตัวเก่าเลยครับ

Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/09/11, [16:36:03] »

goby ชนิดนึงครับแต่จะอมทรายแล้วบ้วนซะมากกว่ากรองทราย ก็ช่วยเรื่องกลับหน้าทรายบ้างแหละเปลี่ยนสีได้ตามสภาพวัตถุที่เกาะน่ารักดี
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/09/11, [17:02:37] »

goby ชนิดนึงครับแต่จะอมทรายแล้วบ้วนซะมากกว่ากรองทราย ก็ช่วยเรื่องกลับหน้าทรายบ้างแหละเปลี่ยนสีได้ตามสภาพวัตถุที่เกาะน่ารักดี
ขอบคุณมากครับ...
มันเปลี่ยนสีได้ด้วยหรอครับตั้งแต่ซื้อมาผมเห็นสีเดิมตลอด 036
ผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ปะการังเบอร์00แทนทรายจะโอเคไหมครับ???
ตอนนี้มีปลิง1ตัวแล้วก็อมทรายที่ถ่ายรูปมาให้ดู1ตัวครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/09/11, [17:06:04] »

เรื่องปูพื้นนี่แล้วแต่ชอบดีกว่าครับ ที่เห็นทำงานดีสุดเรื่องกลับหน้าทรายก็ ขาวแก้มฟ้า ขาวแก้มฟ้าลายจุดส้ม ขาวหัวเหลืองขีดฟ้า นะ
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/09/11, [17:21:07] »

เรื่องปูพื้นนี่แล้วแต่ชอบดีกว่าครับ ที่เห็นทำงานดีสุดเรื่องกลับหน้าทรายก็ ขาวแก้มฟ้า ขาวแก้มฟ้าลายจุดส้ม ขาวหัวเหลืองขีดฟ้า นะ
ครับผม...ตอนแรกผมก็ตั้งใจจะไปซื้อตัวสีขาวแต่เห็นเจ้านี่น่ารักดีเลยซื้อมา

ถามอีกนิดครับถ้าปูปะการังเบอร์00หนา1นิ้วจะมีปัญหาเรื่องหมักหมมรึเปล่าวครับ
ที่ต้องปูหนาเพราะตู้ผมมีคานล่างครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 08/09/11, [17:34:09] »

ถ้ามี สมช. ที่กลับหน้าทรายดีก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้าลงตัวใหม่ต้องเอาตัวเดิมออกนะครับ Goby มันหวงถิ่น
« ตอบ #6 เมื่อ: 08/09/11, [17:52:12] »

ถ้ามี สมช. ที่กลับหน้าทรายดีก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้าลงตัวใหม่ต้องเอาตัวเดิมออกนะครับ Goby มันหวงถิ่น
ครับผม...คงไม่เปลี่ยนแล้วครับซื้อมันมาแล้วเดี๋ยวลงปลิงเพิ่มอีกซักตัว emb01

คำถามสุดท้ายแล้ว...
ปะการังเบอร์00โกบี้อมหรือกรองได้ไม่มีปัญหาใช่มั๊ยครับ
« ตอบ #7 เมื่อ: 08/09/11, [18:03:27] »

ครับผม...คงไม่เปลี่ยนแล้วครับซื้อมันมาแล้วเดี๋ยวลงปลิงเพิ่มอีกซักตัว emb01

คำถามสุดท้ายแล้ว...
ปะการังเบอร์00โกบี้อมหรือกรองได้ไม่มีปัญหาใช่มั๊ยครับ

ถ้าตัวใหญ่เกินนิ้วครึ่งสบายครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์