Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: CorySucker Photo Contest 2011 มาแล้ว!!!!! ส่งรูปประกวดได้ที่นี่  (อ่าน 43161 ครั้ง)
msw ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #30 เมื่อ: 03/09/11, [00:18:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขาดเสียไม่ได้ขอบคุณเวปดีๆและแอดมิน โหดๆ ของพวกเรา คุณบัง คุณเอ
สปอนเซอร์ใจดีคุณกอล์ฟ พี่กบ
กรรมการคุณบอย คุณไอซ์ และผู้ประสานงานทุกท่าน
ปาป้าซีซ่าร์ *0* ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 03/09/11, [05:38:06] »

ขอขอบพระคุณผู้มีอุปการคุณทุกท่านด้วยคนครับ
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #32 เมื่อ: 03/09/11, [17:25:52] »

ขอบคุณกรรมการ..สปอนเซอร์..และทุกๆคะแนนโหวตมากๆครับ  [on_012] [on_012]
Angel007 ออฟไลน์
Redbee Master
« ตอบ #33 เมื่อ: 03/09/11, [17:45:04] »

คุณพี่แช่มคว้ารางวัลชนะเลิศปตามคาดหมาย.....

ว่าแต่เรื่องส่งของรางวัล  ปลาอยู่ที่เชียงราย  ผมจะส่งรถ 999 ไม่รู้ให้ใครติดต่อรับดี แล้วเอามามอบดีครับ
ส่วนรางวัลที่ 3  ของเข้าวันที่ 17  อาจจะมีเปลี่ยนเป็น Super Pulcher ได้ครับ เพราะราคาเท่ากัน  [on_062] 
nine.ning ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 03/09/11, [19:58:40] »

[on_035]...ดีใจด้วย... ้hahaha...ปีหน้าจัดอีกนะครับ
runner ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 03/09/11, [21:08:23] »

ขอขอบคุณผู้จัดงานทุกๆท่านสำหรับกิจกรรมสนุกๆครับ [เจ๋ง]
gungo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #36 เมื่อ: 03/09/11, [21:50:31] »

[on_008] เง้อ ประกวดไปแล้วหรอครับกำไม่ทันได้ส่ง
Napat Jarureuangsri (YOK) ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 03/09/11, [22:51:03] »

ปีหน้าขอแก้ตัว ลืมซื้อต้นไม้ เดี๋ยวเปลี่ยนตู้ด้วย [on_024]  [on_024]
ossca ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 04/09/11, [00:41:21] »

เสนอว่าให้ผู้ได้รางวัลที่เป็นปลาแพะติดต่อรับปลาที่หมอชิตเลยดีมั้ยคะ  เพราะอยากให้ปลาเดินทางรวดเดียวเลยน่ะคะ

คุณกอล์ฟส่งมา แล้วก็ให้แต่ละท่านรวมตัวที่หมอชิต รับปลาได้เลย
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #39 เมื่อ: 04/09/11, [17:46:12] »

คุณพี่แช่มคว้ารางวัลชนะเลิศปตามคาดหมาย.....

ว่าแต่เรื่องส่งของรางวัล  ปลาอยู่ที่เชียงราย  ผมจะส่งรถ 999 ไม่รู้ให้ใครติดต่อรับดี แล้วเอามามอบดีครับ
ส่วนรางวัลที่ 3  ของเข้าวันที่ 17  อาจจะมีเปลี่ยนเป็น Super Pulcher ได้ครับ เพราะราคาเท่ากัน  [on_062]  

ก็วันที่ไปเยี่ยมที่แกลลอรี่ของกอล์ฟที่เชียงราย
วันนั้นแหละเห็นฝูงแพะของกอล์ฟแล้วมันช่างงงงง....น่าร๊ากกกกกกกก fire1
ขอบคุณมาก สำหรับของรางวัลครับ งานนี้คงได้ตั้งตู้ปลาแพะ 36นิ้ว สมใจแน่ๆ  idea1

และขอขอบคุณ คนโหวต และขาดไม่ได้ ก็ต้องขอบคุณคนจัดงานดีๆสนุกๆขำๆ แบบนี้ครับ   [เจ๋ง]

เสนอว่าให้ผู้ได้รางวัลที่เป็นปลาแพะติดต่อรับปลาที่หมอชิตเลยดีมั้ยคะ  เพราะอยากให้ปลาเดินทางรวดเดียวเลยน่ะคะ

คุณกอล์ฟส่งมา แล้วก็ให้แต่ละท่านรวมตัวที่หมอชิต รับปลาได้เลย

ตามน้องไหมก็ได้นะ หรือยังไงก็ได้
ยังไงกอล์ฟส่งมาแล้วกระซิบมาบอกใน FB ด้วยเด้อ
Thx หลายๆ มีโอกาสได้ไปเจียงฮาย อีกจะขอแวะไปดูแกลลอรี่อีกซักที วันนั้นไปยังไม่เสร็จดี
Plagapong ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #40 เมื่อ: 04/09/11, [20:38:03] »

[mo_001] พึ่งเข้ามา ได้ติดอันดับกะเขาด้วยหรือนี่ คิดไม่ถึง เพราะปลาทุกๆท่าน น่ารัก กันทั้งนั้น
แหมๆ ต้องขอขอบคุณ ทุกคะแนนโหวต คณะกรรมการ ผู้สนับสนุนของรางวัล และ ผู้จัดด้วยนะครับ

ส่วนของรางวัล ยินดีครับ จะให้ไปรับก็ pm แจ้งมาได้ครับ ผมจะ reply รายละเอียดไปให้ ขอบคุณครับ  emb01

ถ้ามีคราวหน้าอีก จะจัดตู้ปลาแพะ ส่งรูปมาร่วมสนุกอีกแน่นอนครับ

msw ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #41 เมื่อ: 05/09/11, [18:38:29] »

1. Champies   ติดต่อนัดรับได้ที่คุณ กอล์ฟ ครับ พร้อมกับกรองนอกที่พี่กบ
2. Plakapong  เดี๋ยว Champies จะรับปลามาจากคุณกอล์ฟ รบกวนนัดกับ Champies ครับ
    Yoda        เดี๋ยวรอปลาครับ น่าจะรับได้ที่ร้านออลฟิชครับ ภายในเดือนนี้
3.  Lekeion    ติดต่อรับปั๊มน้ำพุ ตามรูปได้ที่พี่กบ ครับ ของฝากพี่กบไว้ครับ

อาจไม่สะดวกนิดนึงครับในการรับรางวัล ต้องขออภัย
ใครติดอะไรรบกวนแจ้งด้วยครับ
Hot Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 06/09/11, [14:28:20] »

1. Champies   ติดต่อนัดรับได้ที่คุณ กอล์ฟ ครับ พร้อมกับกรองนอกที่พี่กบ
2. Plakapong  เดี๋ยว Champies จะรับปลามาจากคุณกอล์ฟ รบกวนนัดกับ Champies ครับ
    Yoda        เดี๋ยวรอปลาครับ น่าจะรับได้ที่ร้านออลฟิชครับ ภายในเดือนนี้
3.  Lekeion    ติดต่อรับปั๊มน้ำพุ ตามรูปได้ที่พี่กบ ครับ ของฝากพี่กบไว้ครับ

อาจไม่สะดวกนิดนึงครับในการรับรางวัล ต้องขออภัย

ขอบคุณครับ พี่กบโทรมาเมื่อวาน บอกเข้ามาเอากรองด้วยนะเอ็ง เหอๆๆ  [on_026]

ส่วนปลาของน้องกอล์ฟ ผมคุยกับกอล์ฟทาง เฟสบุค แล้ว คาดว่าเสาร์อาทิตย์นี้กอล์ฟจะส่งมา ผมไปรับ แล้วจะไปฝากใว้ที่ร้านใครซักร้านนึง อาจจะเป็นร้านอ้น ให้คนที่ได้รางวัลไปรับเอาเองนะคร้าบ  [on_055]
KnOt~ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #43 เมื่อ: 06/09/11, [16:52:23] »

แช่ม ปลามึง เอามาฝากบ้านกู นะ
L a k e I o n . ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 07/09/11, [05:41:51] »

ขอบคุณกรรมการทุกท่าน  คุณกอล์ฟ ให้รางวัลอลังการมา ก    ขอบคุณคุณ msw กับของรางวัลที่ผมได้รับด้วย

ครับ  บอกตรง ๆ ในชีวิตแทบ ไม่เคยลุ้ น อะไรสนุก ๆ แบบนี้เลย  งานหน้าถ้าเป็นไปได้ จัดอีกครับ  จะส่งอีก

อ้อ ขอบคุณพี่กบ  คุณ FISHBONE  คุณ plaraberd และอีกหลาย ๆท่านที่อยู่เบื้องหลังและไม่ได้กล่าวถึงจากใจ

จริงครับ

Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 07/09/11, [11:56:34] »

ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลด้วยครับ ฝีมือ [เจ๋ง]

จัดบ่อยๆนะครับ กิจกรรมดีๆแบบนี้
Hot Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 11/09/11, [08:28:55] »

สรุปว่าน้องกอล์ฟ จะส่งปลาของรางวัลมาถึง กทม.วันอังคารที่ 13 ก.ย. นี้นะครับ ผมจะไปรับแล้วเอามาใว้ที่สวนครับ

ใครที่ได้โทรติดต่อผมแล้วกันครับ ผมจะไปฝากใว้ที่ร้านพี่กบครับ  [on_055]

แช่ม ปลามึง เอามาฝากบ้านกู นะ

ขอเลี้ยงแพะเทพมั่งเหรอ สราดด [on_065]

BiriBiri ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 11/09/11, [15:57:46] »

เอามาโชว์มั่งนะครับ ^^
« ตอบ #48 เมื่อ: 12/09/11, [12:29:50] »

สรุปว่าน้องกอล์ฟ จะส่งปลาของรางวัลมาถึง กทม.วันอังคารที่ 13 ก.ย. นี้นะครับ ผมจะไปรับแล้วเอามาใว้ที่สวนครับ

ใครที่ได้โทรติดต่อผมแล้วกันครับ ผมจะไปฝากใว้ที่ร้านพี่กบครับ  [on_055]

ได้ครับเดี๋ยวผมไปรับที่ร้านพี่กบ ไม่เกินวันพฤหัสฯ 15 ก.ย. นะครับ ขอบคุณมากครับที่เป็นธุระให้ครับ  [on_035]
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #49 เมื่อ: 13/09/11, [14:27:49] »

คุณน้องแชมป์สุดหล่อ มารับรางวัลไปเรียบร้อยแล้วนะครับ รวมทั้งปลาแพะ

ตอนนี้ ปลาแพะ น้อง plagapong อยู่ที่อ้นนะครับ เข้ามารับได้เลย
msw ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #50 เมื่อ: 13/09/11, [15:11:02] »

คุณน้องแชมป์สุดหล่อ มารับรางวัลไปเรียบร้อยแล้วนะครับ รวมทั้งปลาแพะ

ตอนนี้ ปลาแพะ น้อง plagapong อยู่ที่อ้นนะครับ เข้ามารับได้เลย

ขอบคุณครับพี่ สำหรับของรางวัล กับเรืองฝากของ
msw ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #51 เมื่อ: 13/09/11, [16:00:01] »

รางวัลพิเศษ จากคุณบัง  [on_066]

คุณ Champies ได้แพะในท่อทอง ก้นตู้อันดับ 1
คุณ Plagapong ได้ award ซัคเกอร์ทอง
คุณ Yoda ได้แพะทอง
แถมแพะเงินให้ คุณ L a k e I o N
« ตอบ #52 เมื่อ: 14/09/11, [18:09:36] »

ไปรับปลาแพะกับคุณอ้นที่ร้านพี่กบมาแล้วครับ ตัวใหญ่มว๊าก น่ารักดีครับ  [เจ๋ง]

ลงตู้พร้อมโชว์ตัวเมือไหร่จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ  emb01

Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #53 เมื่อ: 14/09/11, [21:36:55] »

รางวัลพิเศษ จากคุณบัง  [on_066]

คุณ Champies ได้แพะในท่อทอง ก้นตู้อันดับ 1
คุณ Plagapong ได้ award ซัคเกอร์ทอง
แถมแพะเงินให้ คุณ L a k e I o N

ขอบคุณมากๆครับ คุณบัง  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/09/11, [21:52:16] โดย Yoda »
« ตอบ #54 เมื่อ: 14/09/11, [22:55:25] »

รางวัลพิเศษ จากคุณบัง  [on_066]

เย้ ยยย    เพิ่งเห็น  มียศฐาบรรดาศักดิ์กับเค้ า แล้ว     [on_055]

ขอบคุณ คุณบังมากครับผม 
« ตอบ #55 เมื่อ: 14/09/11, [22:57:24] »

แล้วแต้ม ๆ เขียวทำไมมันขึ้นพวดพราดแบบนี้    โว้ ว ว์     

ไม่รู้ว่าใครให้มา  แต่คาราวะงา ม ๆ  หมื่นจอกฮะ  [on_047]

ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 16/09/11, [15:39:54] »

เสียดาย อยากประกวดด้วยคน  cryingrun
Hot Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 23/09/11, [00:04:31] »

เสียดาย อยากประกวดด้วยคน  cryingrun
เป็นคนจัดงาน อดไปตามระเบียบ  ้hahaha

ยังไงก้ต้องขอบคุณที่จัดงานดีๆใว้ ณ ที่นี้ด้วยเด้อ  [เจ๋ง]
Civil16 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #58 เมื่อ: 25/09/11, [22:54:00] »

ส่งรูปประกวด  CorySucker Photo Contest 2011

ชื่อผู้ส่ง Knot

สภาพตู้โดยรวม

ข้อมูลตู้

ขนาดตู้   :   36x18x18 นิ้ว
การปูพื้นตู้  :  ทรายน้ำตก จากปราจีนบุรี
ระบบกรอง     :   กรองล่างเต็ม
วัสดุในกรอง   :  ไบโอริง, พัมมิส
ระบบไฟ        :    LED 10 watt x2 เปิด 24 ชมฬ
การเปลี่ยนถ่ายน้ำ   :  2 เดือน ครั้ง   เติมน้ำทุกๆ 3 วัน
สมาชิกในตู้     :  Brochis multiradiatus x1
                    : Royal Blue face discussx4
ดูกี่ที่ก็ชอบตู้นี้ ชอบเจ้าแพะยักไม่ทราบว่าทำไมถึงเลี้ยงตัวเดียวอะคับ

การเลี้ยงดู
          ให้อาหารวันละ 2 เวลา โดย เครื่องให้อาหารปลา

ภาพปลาก้นตู้

vชื่อภาพ  อยู่คนเดียว แสนจะเปลี่ยวใจ
ชื่อวิทยาศาสตร์ ปลาก้นตู้ในภาพ : Brochis multiradiatus

หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์