Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรายฟุ้ง กวนก้นตู้ครับ  (อ่าน 713 ครั้ง)
nutt23 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/08/11, [14:04:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีพึ่งได้ ชอคโกเลตโกบี้มาครับ ตอนแรกกะเอามทำความสะอาดทรายละเอียดที่รองตู้ครับ แต่เอาไปเอามามันกลับทำให้ทรายฟุ้งแล้วตกไปที่ก้นตู้ ต้องปล่อยเมือกเติมเลย ผมควรทำยังงัยดีครับ ปล่อยไปวักพักมันจะดีขึ้นมั้ย

หรือเอามันออกแล้วหาปลิงมาทำหน้าที่แทน หรือเอาปะการังเบอร์ 00 ลงทับทราบไปเลยดีครับ

ท่านใดมีความเห็นยังงัยช่วยแนะนำด้วยครับ
i_brabus ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/08/11, [03:29:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เดี๋ยวพอทรายมันเริ่มเซ็ตตัว มันก็เลิกฟุ้งไปเองครับ

ปล.ปลิงมีประสิทธิในการกลับหน้าทรายดีกว่าพวกโกบี้เยอะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์