Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + ปลาแมว อยู่กับปลาทองไม่ได้จริงๆ + + +  (อ่าน 2141 ครั้ง)
both ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 28/07/11, [17:55:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเซงมากเลยครับ ผมมีปลาทองขนาดกลางๆ 6 ตัว ก็ศึกษาและซื้อปลาแพะ มาเลี้ยงไว้ก้นอ่าง.....แต่มันสวยดีเลยหามาเพิ่มครับ ไปเจอปลาแมว ตัวเล็กนิดเดียว....เอามาใส่เพิ่ม มันก็ตามดูดปลาทองบ้าง แต่ผมคิดว่าไม่เป็นไร เพราะมันมาสีๆแล้วก็ไป....(พอปลาทองสะบัดหางมันก็กระเด็นออกครับ) แต่ที่ไหนได้ 5 วัน ผมสังเกตุ ปลารักเร่ดำผม มีรอยเกล็ดหลุด และเป็นแผลๆ บริเวณท้องช่วงหลัง ผมไม่คิดประเด็นอื่นเลยครับ มั่นใจเลย อีแมวแน่ๆๆๆ เพราะบริเวณนั้นมันชอบมาสีๆครับ.....เลยแยกปลาแมวแล้ว....อยากถามว่าเพื่อนๆเป็นกันไหม....แล้วตอนนี้ผมซื้อปลาหมู โยโญ่มาอีก  2 ตัว แต่เล็กมากจะมีปัญหาอีกมั้ยน๊อๆๆๆ....
runner ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/07/11, [19:49:09] »

ปลาทองควรเลี้ยงกับปลาทองเท่านั้นครับไม่ควรไปเลี้ยงกับปลาอย่างอื่น
เรื่อยหมูโยโย่ผมว่าอาจจะมีก็ได้ครับ 036
ค้อนสายฟ้า ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/07/11, [21:14:46] »

ปลาหมูชอบดูดเมือกปลา หรือบางคนก็ว่า ชอบดูด ตาปลา 

ส่วน ปลาทองกับแพะ ระวังแพะจะถูกปลาทองดูด ครับ

ตายทั้งทอง ทั้งแพะ  n032
Genoz ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/07/11, [21:17:40] »

ปลาหมูถ้าเล็กกว่าปากปลาทองก็มีโอกาศรวมร่างอ่ะครับ ปลาทองมันดูดๆไปเรื่อยเผลอมันก็ฮุบ [on_051]
both ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/07/11, [22:12:21] »

ปลาทองผมปากเล็กกว่าปลาแพะครับ อันนี้น่าจะปลอดภัย ผมพิเคราะห็มาแล้ว ปลาหมูผมก็ตัวเล็กเรื่องโดนดูดผมว่าโอกาสน้อย เพราะมันอยู่แต่ในหินเลยครับ.......ตอนนี้เหลือแต่จะทำไงกับปลารักเร่ที่โดนอีแมวดูดดี......ใส่เกลือไปแล้ว.....จะใส่ยาเหลืองอีกดีไหม.....แล้วปกติใส่ยาเหลืองพี่น้องใส่ไปเลยไหม หรือต้องแยกมาแช่ตัวเดียวๆๆๆ
firstza1141 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/07/11, [11:06:37] »

ของผมดกร็ดหายทั้งตัวในที่สุดก็ตายครับ
ผมเลี้ยงปลาสายน้ำผึ้งอะครับมันดูดเกร้ดหายหมดเลย n032 asspain cryingrun
PuzzleBox ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 03/08/11, [03:46:06] »

ปลาทองผมปากเล็กกว่าปลาแพะครับ อันนี้น่าจะปลอดภัย ผมพิเคราะห็มาแล้ว ปลาหมูผมก็ตัวเล็กเรื่องโดนดูดผมว่าโอกาสน้อย เพราะมันอยู่แต่ในหินเลยครับ.......ตอนนี้เหลือแต่จะทำไงกับปลารักเร่ที่โดนอีแมวดูดดี......ใส่เกลือไปแล้ว.....จะใส่ยาเหลืองอีกดีไหม.....แล้วปกติใส่ยาเหลืองพี่น้องใส่ไปเลยไหม หรือต้องแยกมาแช่ตัวเดียวๆๆๆ
แยกมารักษาเดี่ยวๆ ดีกว่าครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์