Aqua.c1ub.net
*
  Sat 11/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสั่ง ซื้อกุ้งแบบผมแล้วเป็นงี้ทำไงคับ  (อ่าน 5701 ครั้ง)
ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 28/07/11, [12:34:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องมีอยู่ว่า วันที่ 21/7/54 ผมได้โทรไปหา น้องคนนึงที่ขายกุ้ง เพื่อจะสั่งกุ้ง โดย ตัวผมเอา 30 + น้องที่รู้จักัน  30+ คุณ ก. อีก 10  โดยที่ผมให้คุณ ก. เป็น คนไปรับแทนที่สวน ผมก็คุยกับคนขายตกลงกัน ทุกอย่างโอเค ของมีครบโดยที่ผมนัดให้คุณ ก. ไว้ ไม่เกินเ้ที่ยง โดยผมได้ pm กลับไปหาคนขายกุ้งด้วยรายละเอียดว่า เบอร์โทรทุกอย่าง  เวลา จำนวน แบ่งยังไงกี่ถุง ที่ผมให้คุณ ก. ไปรับเพราะจะวาน คุณ ก. ส่ง 60 ตัวมาให้ผมเพราะผมอยู่ต่างจังหวัด ซึ่งผมก็ได้โอนเงินไปให้คุณ ก.ไว้แล้วเพื่อค่ากุ้ง+ค่าส่งที่จะส่งมาให้ ตลอดระยะเวลาจาก 21- 23 ไม่เคยมีโทรศัพท์ หรือ pm ใดๆ ตอบกลับมา จนวันเสาร์ 23/7/54  คุณ ก. ก็ไปที่เจเจมอลล์ตามที่นัดไว้ไม่เกิน  ก็ไม่มีโทรศัพท์ไรมา จน คุณก. โทรไปก็ไม่รับ 10 โมง จน 11 โมงโทรมาบอกกุ้งมีไม่ครบมีแค่ 40 เล่นมาบอกทดเจ็บแบบนี้ แล้วผมจะแบ่งกันยังไง  โดยที่ คนขายยังไม่มาด้วยที่เจเจ มอลล์ แล้วก็ไม่รู้อยู่ตรงไหน ทั้งที่นัดไว้ไม่เกินเที่ยง คุณก. ก็โทรมาหาผมถามจะเอายังไง ดี แต่คนขายบอกพรุ่งนี้วันอาทิตย์ 24/7/54  มีครบ 70 ตัว  พอดีมีเหตุจำเป็นเร่งด่วนที่ผมจะต้องเข้า กทม พอดีในวันอาทิตย์ คุณก. ก็เลยบอกงั้นผมไม่เอาละกัน ไม่อยากมาอีกรอบ ผมก็เลยโทรไปหา คนขายกุ้งบอก ถ้าวันอาทิตย์ นี่มีใช่มะ ของครบเอา 60 ตัว แล้วสะดวกไหมที่สวน คนขายตอบมาว่า  สะดวกคับแสตนบายทั้งวัน คือผมบอกว่าจะไปทำธุระก่อน แล้ว ถ้าไปถึงจะโทรไปบอก (ซึ่งความจริงผมก็น่าจะเลิกเอาตั้งแต่วันนั้นแล้ว แต่เห็นแก่ของถูก) จนวันอาทิตย์ 24/7/54 ผมทำธุระเสร็่จเที่ยงกว่าๆ ผมก็โทรไปหาคนขาย บอกเออ บ่าย 2 โมงสะดวกไหมคับ ที่สวน ตามที่เคยคุยไว้ คำตอบมา เออไม่ได้ผ่านไปเลยคับ ไม่สะดวกเลย ( อ้าวแล้วที่บอกว่าที่สวน สแตนบายทั้งวันหมายความว่ายังไง) ตอนนั้นผมก็เริ่มเซ็งอีกแล้ว คนขายก็บอกให้่มารับแถวๆ เกษตรได้ไหม ผมก็เลยให้แฟนคุยเพราะผมไม่ค่อยรู้จักทาง  แต่บอกมาว่า มีกุ้งแค่ 40 ตกลงก็ไม่มีของแล้วทำไมไม่แจ้งไม่บอกอะไรอีกแล้ว ผมก็เ้อ้อไหนๆก็มาแล้วก็ไปเอา
ก็ไปรอ รถก็โครตติด พอถึงเวลาผมก็จ่ายตังค์ คนขายบอกมี 40 กว่าตัวแต่ลดให้คิดไป 40 ละกัน ผมก็โอเค กลับมาบ้าน ผมก็เอากุ้งมาปล่อย โดยปล่อยไว้ที่แรก 4 -5 ตัว  แล้วก็เอากลับบ้าน มาแบ่งก็จะแบ่งกับน้องแยกไว้ผมมานับทำไมมีแค่ 16+12 รวมทั้งหมดแล้วมันไม่เกิน 32 ตัวแต่ผมจ่ายตังค์ไป จำนวนกุ้ง 40 ตัว ก็เลยโทรไป ก็บอกขอโทษ อาจจะผิดพลาดนับผิด ผมก็ยังให้อภัยอีก [on_024] ทีแรกก็บอกงั้นโอนเงินมาละกัน แต่คนขายก็พูดมาเออสนใจอย่างอื่นไหมเดี๋ยวส่งไปให้ใหม่ ผมก็บอกมันแพง ค่าส่งอะ เสียตังค์หลายรอบไม่ไหวมั้ง ผมก็บอกเดี๋ยวถามน้องแถวบ้านว่าจะเอาไรเพิ่มไหม ปรากฎว่าน้องเค้าเอาอีก  หลายๆสี  รวมแ้ล้วหลายสิบตัว ก็หลายบาทอยู่ ผมก็เลยโทรกลับไปหาคนขายอีกทีวันจันทร์ 25/7/54  ว่า ถ้าจะเอาเพิ่มอีกถามวันพุธ 27/7/54 สะดวกส่้งไหมรถทัวร์เชคจำนวน ของมีครบ
โดยที่คนขายบอกจะช่วยค่าส่งอีกครึ่งนึงรวมทั้งหักเงินค่าจำนวนกุ้ง ด้วยที่ขาดไป โดยที่ผมก็ pm รายละเอียดไปเหมือนเดิม วันเวลาจำนวน คิวรถที่ให้ส่ง ชื่อเบอร์โทร ทุกอย่าง (แต่ก็ไม่มี เสียงตอบกลับไม่ว่าจะโทร หรือ pm) จากวันที่ 25-27 ซึ่งเป็นวันนัดรับของก็คือวันพุธ 27/7/54 ผมก็โทรไปเช้า ตกลงจะส่งของไหมวันนี้ คำตอบคือ ไม่ส่งคับ ไม่มีกล่องโฟม มีแต่ใบเล็กๆ (ทำไมคุณไม่แจ้งผมมาละคับ หรือว่าจะ pm หรือว่าจะอะไร ก็บอกซิคับ ติดขัดอะไรทำไมไม่บอก) น้องที่จะเอาเค้าต้องขับรถไปรอไกลนะคับหลายสิบโล ถ้าผมไม่โทรมาก่อน จะเป็นยังไง เค้าก็อธิบายให้ผมฟังว่า เค้าต้องรอคอนเพริมจากทางที่เค้าสั่งไป เค้ายังไม่ตอบกลับมาอ้าวแล้วทำไมบอกผมว่ามีของครบละคับ มีหมดทุกสี  แล้วก็บอกผม เออถ้าวันอื่นส่้งได้ไหม พอดีเค้าจะมีมา ต่างจังหวัดแถวบ้านผมพอดี ผมก็ถามแล้ววันเสาร์ไหนคับ เออยังไม่แน่ใจเลยคับ ไม่เสาร์นี้ก็เสาร์หน้า ผมก็เลยบอกเดี่ยวถามน้องก่อนจะเอาไง น้องบอกไม่เอาแล้ว เซ็ง ผมก็เลยโทรไปยกเลิก พร้อมกับบอกว่าเงินค่ากุ้งที่จ่้ายเกินไป ก็โอนมาคืนผมละกัน โดยให้เลขบัญชีไรไปครบ โดยผมบอกก็ไปคิดตังค์มาละกัน ค่าที่เกินหักค่ากุ้งไป ที่จ่ายเกินไป เมื่อวานตอนเช้า 27/7/54  โดยตอนที่คุยกัน ผ่านโทรศัพท์ ก็บอกไม่เอาแล้ว  pm  ไปก็ไม่มีตอบกลับมาว่าเออยังไง จะโอนคืน หรือว่ายังไง วาน 10 โมงจนวันนี้ก็ยังเฉยๆ ไม่มีโทร pm กลับ เงินแค่ไม่กี่บาท แต่ผมเซ็ง น้องก็เซ็ง ผมหมดค่าโทรไปเหลือหลาย ค่าโอนเงินไปมาไม่รู้กี่รอบ ของน้องด้วย

ที่ผมอยากมาร้องทุกข์  ผมไม่ได้ระบุนะคับว่าคุณเป็นใคร เหตุการณ์นี้ถือว่าผมเสียค่าโง่เอง ผมไม่โทษใคร แต่คุณขายของคุณก็ควรมีจรรษยาบรร หน่อยนะ ของไม่มี หรือว่าอะไรยังไง คุณก็แจ้งมาบอกซิคับ จะให้ผมโทรตามอย่างเดียวหรือคับ ผมขับรถไปเป็น 100 โล เพื่อไปรอรับของ สวนก็ไม่ได้ไปรถก็ติด ทั้งที่ตอนแรกนัดไว้ที่สวน ไปทำธุระผมก็รีบๆ เพื่อจะได้มารับ เงินก็ต้องโอนไปกลับผมเสียค่าโอนไปกลับนี่ ก็หลายบาท   แต่นี่ไม่มีโทรบอก ไม่มีอะไรเลย ขายของยังไงคับแบบนี้  นัดวันส่งแล้่วไม่มีของ ติดขัดอะไรยังไงก็แจ้งซิคับ ก็ลองไปคิดๆดูนะคับ ว่าที่ทำโอเคไหม แบบนี้  ผมก็แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์ ที่ผมไปเจอมา  ต่อไปผมจะได้ จำ

ถ้าเพื่อนๆ เจอเหตุการณ์แบบนี้ จะทำยังไงกันคับ [on_067]
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/07/11, [16:28:35] »

คุณ กบ ป่าว [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/07/11, [16:30:58] โดย พี่กบ »
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/07/11, [16:46:44] »

คุณ กบ ป่าว [งง]

ไม่กบอะคับ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha  นามสมมติพี่นึกไรไม่ออกเอา ก .ก่อน 555   อย่าตื่นเต้นพี่ gossip
artc4 ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/07/11, [08:41:17] »

ถ้าเจอแบบนี้ก็คงเซ็งเหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
อาเดียว ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/07/11, [08:59:42] »

ใครล่ะ แล้วไม่แถลงจะได้ระวังตัว  [on_003]
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/07/11, [18:56:04] »

เด๋วนี้หากินกันแปลก  [on_065] เวรกรรมมันตามทันนะครับ  รบกวนทาง pm. หน่อยครับผมจะได้ระวังตัวครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/07/11, [22:04:04] »

ที่ผมไม่ออกมาระบุว่าใคร เพราะมันอาจเกิดกับผมคนเดียว แต่กับคนอื่นอาจจะไม่มีแบบนี้ก็ไ้ด้แต่ผมก็แค่ งง + สงสัยเฉยๆ  ว่าทำไมถึงไม่ pm หรือแจ้งอะไรมา โทรมา  ค้าขายก็ต้องให้ความสำคัญ กับลูกค้า จะส่ง หรือไม่ ส่้งยังไงควรแจ้งนะคับ หรือว่า ติดขัดสิ่งใด อะไรยังไง แจ้งได้เลยคับ ผมจะได้ไม่ต้องไป หรือไม่ต้องรอ

แต่ของที่เค้าขายผมยอมรับว่ามันถูก และคน ก็สนใจกันเยอะ ผม น้องและก็คนรู้จักก็สนใจ ผมไม่อยากจะมาโจมตีให้เสีย ก็เห็นใจคนค้าขาย  แต่แค่อยากให้เค้าไปปรับปรุงการ ค้าขายของเค้าใหม่ ที่ผมเจอมัน อาจจะเล็กน้อย เงินไม่กี่บาท นิดหน่อย
แต่อันนี้ ผม 3 คนรวมการสั่งครั้งนี้  ก็แค่เสียความรู้สึก + เซ็ง  แทนที่จะรีบเคลียร์ตัวเองส่งให้ใหม่หรือจะทำอะไรให้ัมันโอเค  กลับกลายเป็นทำให้เซ็งเพิ่มไปอีก แล้วเนีียะบอกจะโอนเงินที่จ่ายเกินไป ถึงมันจะแค่ 100 บาทผมก็จะเอานะเพราะผมก็ต้องเอาเงินไปคืนค่ากุ้งให้น้องอีกคนเพราะผมก็รับเงินมาแล้ว  ผ่านมาหลายวันละ วานก็ pm มาบอกเย็นจะโอนมาให้วันนี้ก็ยังไม่เห็นมี ผมโอนเงินฝากคนที่ผมวานให้ส่งไป  1050 บาทผมยังให้เค้าโอนกลับมาแค่ 1025 บาทเอง ผมยังไม่อยากให้เค้า มาออกส่วนนี้เลยเพราะของก็ไม่ได้ ..

กุ้งตรงนี้ผมก็ว่าซื้อเยอะแล้วนะ สำหรับราคากุ้งธรรมดา ๆไม่ใช่พวกเรดบี  ซื้อตั้ง  1000 ถ้ารวมของที่ ที่สั่งแล้วพลาดไปไม่ส่งมาให้รวมๆแล้วก็ 2000 กว่าผมถือว่าเยอะมากแล้ว อุตสาหอุดหนุน  หรือคนขายอาจจะมองว่าน้อยก็ได้ อันนี้ผมก็ไม่รู้....
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #7 เมื่อ: 30/07/11, [22:10:42] »

ถ้าเป็นผมนะ ขายของแบบนี้เลิกสั่งตั้งแต่ครั้งแรกแล้ว  ยิ่งแบบไม่เคยมีโทรศัพท์ หรือ pm ใดๆ ตอบกลับมา นี่ผมยกเลิกเลยเพราะถือว่าไม่ใส่ใจเต็มใจจะขายของ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #8 เมื่อ: 31/07/11, [22:23:45] »

ถ้าคิดจะค้าขาย แต่ไม่ใส่ใจกับรายละเอียดในตัวสินค้า ไม่สนใจจะตอบคำถาม ติดต่อยาก ทำงานตามอารมณ์

เจ๊งสนิทแน่นอน จะเลิกค้าขายตอนนี้ก็ยังทันนะ

พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #9 เมื่อ: 02/08/11, [15:19:02] »

คุณ  ก  มาคุยรึยัง  เห็นออน  ทุกวัน [on_055]
« ตอบ #10 เมื่อ: 02/08/11, [15:36:48] »

คุณ  ก  มาคุยรึยัง  เห็นออน  ทุกวัน [on_055]

มีวันที่ 29 ผม pm ไปถามว่าโอนมาให้ยัง ตอบกลับมาสั้นๆแต่ได้ใจ ความว่า   

***** เีีี๋ดี๋ยวโอนให้ตอนเย็นครับ *****

ผ่านมาวันนี้ก็ประมาณ 4 เย็นแล้วก็ยังไม่มีเสียงตอบรับ จากหมายเลขที่้ท่านเรียกขณะนี้  ้hahaha ้hahaha วันนี้ผมก็เลย pm ไปถามอีกที ว่าตกลงว่าโอนมาหรือยัง เพราะผมก็เพิ่งเอาเงินไปเข้ามา ก็ไม่เห็นมี 100 ที่ว่าโผล่มา ยังไม่รีบเคลียร์ๆให้่ จบอีกเอ้อแปลก  สงสัยต้องให้เอากระทู้มาขึ้นให้คนอื่นดูมั้งสงสัย ผมก็เห็นออนทุกวัน จะทำงานประจำหรือว่าอะไร ก็ต้องเคลียร์คับ โอนเงินได้ถึง 3 ทุ่มตู้มีให้เกลื่อนทั่วกรุง  [mo_001] เงินตรงนี้คือความรับผิดชอบต่อลูกค้า คับไม่เอาไม่ได้ 100 บาทก็กินข้าวแถวบ้านได้ 3 จานแล้ว
nb_cheeta ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/08/11, [16:27:18] »

ชีเป้าได้ไหมครับ
กำลังหาให้เพื่อนกลัวโดน
« ตอบ #12 เมื่อ: 03/08/11, [11:29:08] »

ผมขออนุญาติแปะลิ้งค์ ไว้เลยละกันคับ หลังจากที่ท่านที่ขายกุ้งก็ยังไม่โอนเงินที่ผมจ่ายเกินมา (ซึ่งมันก็น้อยนิด)  แล้วก็ไม่ตอบ pm หรือว่าอะไรยังไงก็เข้ามาออนไลน์ทุกวันจะว่าไม่เห็น pm ก็คงจะไม่ใช่ หรือว่าถ้าโอนมาแล้วก็มาบอกมา แต่ผมเชคแล้วมันไม่มี จะเกิดเหตุขัดข้องยังไงก็บอกกัน

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=89049.0

ท่านใดที่สั่งกับน้องไป แล้วไม่มีปัญหาอะไร ผมต้องขอโทษด้วยอันนี้มันกรณี ผมกับ น้องที่ขาย ผมไม่ได้มาโจมตีอะไรเพราะผมก็ไม่ได้ขายพวกกุ้งอย่างนี้อยู่แล้ว  ถ้าจะอธิบายเหตุผลขอให้มาอธิบายในกระทู้นี้เลยก็ได้ัคับ  ทุกคนจะได้เข้าใจเหมือนๆกัน  ถ้าเหตุผลที่ ทุกอย่างทำไป ผมจะขอโทษที่ไปขุดเอากระทู้มา แล้วก็จะขอให้แอดมินช่วยลบทิ้ง

เรื่องกุ้งยาโมโตะที่สั่งสวน เสาร์นี้คับ 70 ตัว
« ส่งให้: tumcoms เมื่อ: 21/07/11, [15:04:05] »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ ตอบ ลบข้อความนี้
  ที่โทรไปถาม เรื่องกุ้งยาโมโตะนะคับเช้านี้   70 ตัวนะคับ  ทั้งหมด 70*15   1050 บาทนะคับ

แบ่งเป็น   ถุงละ 30 ตัว    2 ถุง   หรือถ้ามันเยอะไปต่้อถุงแบ่งก็ได้คับ
               10 ตัว  1 ถุง

วันเสาร์ที่   23/07/54  ก่อนเที่ยง ที่เจเจมอลล์นะคับ   ติดต่อคุณ วงษ์  085-8199588  ขอบคุณคับ

ผมที่อยู่ชลบุรีนะ จะสั่งเพิ่ม + รายละเอียด
« ส่งให้: tumcoms เมื่อ: 25/07/11, [11:26:57] »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ ตอบ ลบข้อความนี้
   ตกลงน้องเค้าจะเอาเพิ่มนะคับ

ไฟเรด   10 ตัว
    เหลือง  20 ตัว
   บูลเพิล  10 ตัว  ---------- ไม่รับประกันไม่เป็นไรคับ อันนี้ เสี่ยงเอง
   เขียว    10 ตัว
   ยาโมโตะ  30 ตัว

ทั้งหมดส่งวันพุธนี้นะคับ  คิวรถทัวร์  กรุงเทพ - ชลบุรี ป.1 หมอชิต (สายอื่นไม่เอานะคับ พวก บางแสน ศรีราชา พัทยา) ฝากคนขับรถที่รถได้เลยบอกว่ากุ้ง   เค้าจะออกบิลมาให้ มีเบอร์โทร เบอร์รถ เวลาออกถึง  ของจะมาลงที่ดงตาลเฉลิมไทยชลบุรี ---- ถามเค้าก็ได้นะคับ

ติดชื่อ บนกล่อง    สฤษดิ์ สิริพิทักษ์ชัยกุล   เบอร์โทร  087-7811882

แล้วก็ขอรายละเอียดการโอนเงิืนไปด้วย นะคับ  ส่งช่วงก่อนเทียงก็ดีนะคับ  ก่อนจะส่ง ช่วยโทรแจ้งก่อนนะคับ จะได้เตรียมเวลาถูก

ก็คิดเงินค่ากุ้ง ทั้งหมด เท่าไหร่มาด้วยคับ

pm เลขบัญชีมาให้คับ
« ส่งให้: tumcoms เมื่อ: 27/07/11, [10:41:33] »
เลขบัญชีผม  *************
 น้อง ก็ลองไปหักเอาละกัน นะคับ   พี่นับแล้วมี 16+12+4  พี่จ่ายน้องไป  560 น้องคิดราคาแล้วก็หัก ส่วนที่เหลือก็โอนมาละกัน ช่วยแจ้ง หน่อยนะคับ ถ้าโอนมาแล้ว ขอบคุณคับ

Re: pm เลขบัญชีมาให้คับ
« ส่งให้: tumcoms เมื่อ: 29/07/11, [10:56:08] »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ ตอบ ลบข้อความนี

ตกลงว่าโอนเงินค่ากุ้งมาหรือยังคับ .. ยังไม่เห็นได้รับ  pm หรืออะไร ยังไงแจ้งมาด้วยคับ

« ส่งให้: tumcoms เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 10:48:45 »
     ตกลงว่านี่ โอนมายังคับ ผ่านมาอีก 3 เย็นแล้ว วันนี้จะเย็นที่ 4 แล้ว เงินถึงจะน้อยแ่ต่ผมก็ต้องเอาไปคืนนะคับ ของก็ไม่ได้แล้วผมยังต้องมารออีกนี่ ไม่ดีเลยนะคับทำแบบนี้

ตั้งแต่วันที่ผมไปรับแล้วของไม่ครบ จนถึงวันนี้มันก็อาทิตย์กว่าไปแล้ว คุยกันทางโทรศัพท์ก็โอเค ตกลงกันทุกอย่างแต่ถึงเวลาก็ไม่ืเกิดอะไรที่ผม pm ไปไม่ได้จะมาใช้เป็นหลักฐานหลอกนะ ผมให้ไปเพื่อให้เห็นรายละเีอียดว่าเอากี่ตัว เผื่อลืม  ตั้งแต่วันที่  21/7/54 -  3/8/54  มี pm กลับมาหาผมอันเดียวคับ ว่า

« ส่งให้: ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ เมื่อ: 29/07/11, [11:30:37] »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ »
เดียวโอนให้ตอนเย็นครับผม

โทรไม่มี บอกตรงๆงง โครตๆ แล้วในกระทู้ที่ขายก็ไม่ได้บอกนะว่า เออไม่สะดวกส่งวันธรรมาดา หรือว่า ถ้าสั่งต้องรอของก่อน กี่วัน  ถ้าผมรุ้ว่ามันเป็นการต้องรอของผมจะไม่เอา

นี่คือข้อมูลโทรศัพท์ที่ผมโทรไปหาคุณ ดูซิมันเยอะแค่ไหน ค่าโทรไปบานเท่าไหร่แล้ว ค่าโอนเิงินไปมาก็ เกิน 50 แล้ว แต่ทั้งหมดผมได้รับ ยาโมโตะ 30 ตัวเกินมานิดหน่อย แล้วก็การรับผิดชอบของคุณที่ขายของแบบนี้กับผม  ผมยอมรับคุณพูดจาดี แต่ทำไมไม่เหมือนตอนพูดเลย

Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #13 เมื่อ: 03/08/11, [12:57:52] »

เขียนยาวแบบนี้ อัดเป็นวีดีโอลง Youtube ดีกว่า ้hahaha
tumcoms ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 04/08/11, [00:14:32] »

ไม่ได้เล่นเนตนานงานยุ่งมากต้องขอโทดด้วยครับ ขอชี้แจงก่อนนะครับ

ผมไม่ได้ตัดสายหรือปิดสายนะครับแต่ที่ยังไม่ได้โอนเพราะตอนนี้ที่ทำงานผมมันยุ่งมากเลยไม่มีเวลาโอนอะครับ
เรืองเงินก็เข้าใจครับและผมก็ไม่ได้ชีเรียดครับยินดีคืนให้อยู่แล้วแต่ช่วงนี้ขนาดเล่นเนตผมยังไม่ค่อยมีเวลาเลย

ไงก็ขอโทดเรืองที่ทำให้พี่ต้องเสียเวลาด้วยนะครับแต่เดียวทางจะรีบโอนเงินคืนให้ครับจำนวนเงินผมไม่แน่ใจร้อยเท่าไหร แต่เดียวผมโอนให้สองร้อยนะครับ เงินเดียวผมโทรไปหาเพือมผมให้ช้วยไปโอนให้ก่อนไงต้องขอโทดด้วยนะครับไม่ได้หนีแต่นอนรับประกันครับผมขายมานานไม่คิดจะโกงไครแน่นอนครับรับผิดชอบไม่ว่าเรืองกุ้งหรือเงิน
ตักไม่ครบก็ยินดีเครมให้ของพี่ที่ช้าผมก็เข้าไม่ได้จะมาเถียงอะไรแต่แค่อยากให้เข้าใจอะครับ
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 04/08/11, [00:33:39] »

ลูกค้าผมชื้อไปแล้วขอให้ผมไปส่งให้กับทางรถที่เค้าสนิดชึ่งไม่ใช้การส่งแบบที่ผมกำหนดพอไปถึงตายไปจากการขนส่ง50%ผมยังยินดีเครมให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆเพราะงันผมรับประกันว่าผมไม่เคยโกงไครแน่นอนถ้าเอาไปถึงมือแล้วตายแต่ไม่ใช้ลงตู้แล้วตายผมก็ยินดีเครมให้ตลอดครับ เรืองเงินนี้ผมไม่ได้คิดจะโกงแต่พอดีงานด้่วนเข้ามาเลยไม่ว่างจริงๆออนที่บริษัทก็ยังไม่ได้่อ่านpmเลย ขอให้พ่อไปโอนให้แกก็ไม่ยอม ผมเลยต้องขอโทดจริงๆ
แต่เดียวขอจะลองไปขอให้เพือนผมโอนไปให้ก่อนและเพื่อเป็นการข้อโทดยินดีโอนเงินคืนเกิดจำนวนกุ้งที่ขาด
ถือเป็นการขอโทดด้วยครับ ผมเองไม่ได้ตังใจจริงๆ ที่ปล่อยไว้นานแบบนี้เพราะงานนเรศวเข้ามาเค้าให้ผมตัดให้
เสร็จภายในเวลากดหนด ผมก็ทำงานตั้งแต่เช้าถึงตี3 แถมต้องนอนที่บริษัทอีก เลยไม่ได้เข้ามาอ่านอะไรมาก
ส่วนใหญ่ออนไว้ว่าจะดูพอเจ้านายมาก็หุบเก็บไม่ให้เค้าเห็น เลยแทบไม่ได้ดูจริงๆครับ n032 พอมาอ่านเจออะไรกานมาเป็นชุดเลยผมเองก็เข้าใจพี่เพราะผมโอนช้าจริงๆยอมรับเลย cryingrun แต่เห็นใจผมเถอๆขายมาตั้งนาน
ก็เพิ่งเจอเหตุการแบบนี้ครั้งแรก 036 และผมไม่ได้อยากให้เป็นแบบนี้จังหวะผมมันชนงานพอดีเรืองโทรศัพผมไม่ได้ปิดหรือไม่ได้รับสายเพราะพ่อผมก็โทรมาถามตลอดว่าจะให้อาหารกุ้งยังไงดูแลยังไงก็ยังรับได้นะครับ [on_051]
« ตอบ #16 เมื่อ: 04/08/11, [14:55:16] »

ต้องขอบอกก่อนนะคับ เจตนาผม ตอนแรกผมไม่ได้บอกว่าน้องจะโกงนะแต่ แค่อยากจะบอก ก็คือ น้องจะขายของอะไร นัดไว้ยังไงมีของหรือไม่มีของ หรือส่งไม่ได้ หรืออะไรก็แล้วแต่ ควรจะแจ้งบอก จะ pm โทร หรือวิธีอะไรก็ได้
ให้ คนที่เค้าสั่งรับรู้ไม่ใช่ว่างานยุ่งแล้วก็ ไม่แจ้งอะไร แล้วผมจะทราบไหมคับ กำหนดวันรับ อะไรผมก็ส่งทุกอย่าง
ผมก็ว่าทำตามทุกขั้นตอน ถ้าน้องบอกพี่ไม่โอเคคับ ส่งไม่ได้  หรือของไม่มีคับ หรือ เดี๋ยวต้องรอเชคก่อนแล้วจะแจ้งก่อนวันนึงอะไรแบบนี้ ผมจะโกรธไหมคับ ผมซื้อของแล้วก็ขายของมาเยอะ เหมือนกันในนี้ ถ้าผมพลาดหรือ เกิดอะไรติดขัดผมจะรีบแจ้งเลยเพราะผมรู้ว่าถ้าไม่แจ้ง มีปัญหาแน่ตามมาหลายๆอย่าง

เรดบีผมก็ส่งมาแ้ล้วเป็นสิบๆ ชุดไม่เคย ศุนย์เสียหรือตาย ส่งไปถึงเชียงใหม่ก็ไม่ตายไปเกือบร้อยปลาผมก็สั่ง วิธีที่ผมให้ไป ก็คือส่งรถทัวร์ที่ผมบอกมันปลอดภัยที่สุดแล้ว แค่ 2 ชมก็ถึงชลแล้ว

แล้วผมก็ไม่ได้บอกว่าน้องปิดสาย หรือตัดสาย แค่บอกว่า ก็เห็นว่าออนเข้ามา วันนึงก็หลายหน ผมจะรู้ไหมคับว่าทำงานอยู่ ก็เห็นว่าออนมาก็แค่บอกว่าก็น่าจะเห็นข้อความที่ pm ไป

แล้วเงินตรงนั้นโอนไปที่นี้เลยละกัน  http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=145202.0 ในกระทู้ของพี่เบญ เงินตรงนั้นก็เอาไปทำบุญเลยละกัน อยากใส่ไปกี่บาทก็ตามสะดวกเลยคับ ไม่ต้องโอนมาให้ผมแล้ว เพราะ
เงินผมก็เคลียร์กับน้องไปแล้วผมจ่ายไปเอง  ก็จะได้จบๆไป โอนแล้วก็มาแจ้งผมเลยผมจะขอร้องให้แอดมินลบกระทู้ทิ้ง

เรื่องนี้จริงๆจะไม่เกิดเลยถ้าน้องโทรมาบอกผมสักคำ ลองย้อน กลับไปดูนะคับ ถ้ากลับกันเป็นน้องมาซื้อของผมแล้วผมทำแบบที่น้องทำบ้านผมอยู่ไกลนะคับไกล แล้วก็ คิวรถที่ไปรับก็ไกล20-30 โล  นัดแล้วมีปัญหาส่งไม่ได้ไม่บอก มาแล้วของได้ไม่พอ อะไรแบบนี้ เงินค่าโอนหรือว่าค่าอะไรผมก็ไม่ได้ไปเรียกร้องเลยนะคับ ต่อสักคำยังไม่มี เรื่องมากก็ไม่ใช่ อุดหนุนก็เยอะ จะรู้สึกยังไง ความจริงน้องก็น่าจะระบุในกระทู้ที่ขายไปเลยนะคับ ว่าช่วงนี้งานยุ่ง ขอระบุนัดวันส่งอีกที  แล้วก็ pm ก็ควรจะตอบมากๆหน่อยนะคับ ผมเห็นคนถามกันเยอะ เค้าก็รอกันอยู่เหมือนกัน

สรุปนะคับ ผมไม่ถือโทษโกรธ อะไรก็ถ้าเคลียร์จบแล้วก็ จบไป แต่อยากให้ไป ปรับปรุงการขายหน่อยนะคับ เดี๋ยวลูกค้าจะหนีหมด ของที่คุณขายมีคนสนใจเยอะอยู่แล้วดีแล้วก็ถูกผม+น้อง+คุณวงษ์ก็สนใจและอีกหลายๆคน  ก็แค่ไปแก้ไขในส่วนที่ขาดหายไปในการขายละกัน โอเคนะคับ
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 04/08/11, [15:18:23] »

ต้องขอบอกก่อนนะคับ เจตนาผม ตอนแรกผมไม่ได้บอกว่าน้องจะโกงนะแต่ แค่อยากจะบอก ก็คือ น้องจะขายของอะไร นัดไว้ยังไงมีของหรือไม่มีของ หรือส่งไม่ได้ หรืออะไรก็แล้วแต่ ควรจะแจ้งบอก จะ pm โทร หรือวิธีอะไรก็ได้
ให้ คนที่เค้าสั่งรับรู้ไม่ใช่ว่างานยุ่งแล้วก็ ไม่แจ้งอะไร แล้วผมจะทราบไหมคับ กำหนดวันรับ อะไรผมก็ส่งทุกอย่าง
ผมก็ว่าทำตามทุกขั้นตอน ถ้าน้องบอกพี่ไม่โอเคคับ ส่งไม่ได้  หรือของไม่มีคับ หรือ เดี๋ยวต้องรอเชคก่อนแล้วจะแจ้งก่อนวันนึงอะไรแบบนี้ ผมจะโกรธไหมคับ ผมซื้อของแล้วก็ขายของมาเยอะ เหมือนกันในนี้ ถ้าผมพลาดหรือ เกิดอะไรติดขัดผมจะรีบแจ้งเลยเพราะผมรู้ว่าถ้าไม่แจ้ง มีปัญหาแน่ตามมาหลายๆอย่าง

เรดบีผมก็ส่งมาแ้ล้วเป็นสิบๆ ชุดไม่เคย ศุนย์เสียหรือตาย ส่งไปถึงเชียงใหม่ก็ไม่ตายไปเกือบร้อยปลาผมก็สั่ง วิธีที่ผมให้ไป ก็คือส่งรถทัวร์ที่ผมบอกมันปลอดภัยที่สุดแล้ว แค่ 2 ชมก็ถึงชลแล้ว

แล้วผมก็ไม่ได้บอกว่าน้องปิดสาย หรือตัดสาย แค่บอกว่า ก็เห็นว่าออนเข้ามา วันนึงก็หลายหน ผมจะรู้ไหมคับว่าทำงานอยู่ ก็เห็นว่าออนมาก็แค่บอกว่าก็น่าจะเห็นข้อความที่ pm ไป

แล้วเงินตรงนั้นโอนไปที่นี้เลยละกัน  http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=145202.0 ในกระทู้ของพี่เบญ เงินตรงนั้นก็เอาไปทำบุญเลยละกัน อยากใส่ไปกี่บาทก็ตามสะดวกเลยคับ ไม่ต้องโอนมาให้ผมแล้ว เพราะ
เงินผมก็เคลียร์กับน้องไปแล้วผมจ่ายไปเอง  ก็จะได้จบๆไป โอนแล้วก็มาแจ้งผมเลยผมจะขอร้องให้แอดมินลบกระทู้ทิ้ง

เรื่องนี้จริงๆจะไม่เกิดเลยถ้าน้องโทรมาบอกผมสักคำ ลองย้อน กลับไปดูนะคับ ถ้ากลับกันเป็นน้องมาซื้อของผมแล้วผมทำแบบที่น้องทำบ้านผมอยู่ไกลนะคับไกล แล้วก็ คิวรถที่ไปรับก็ไกล20-30 โล  นัดแล้วมีปัญหาส่งไม่ได้ไม่บอก มาแล้วของได้ไม่พอ อะไรแบบนี้ เงินค่าโอนหรือว่าค่าอะไรผมก็ไม่ได้ไปเรียกร้องเลยนะคับ ต่อสักคำยังไม่มี เรื่องมากก็ไม่ใช่ อุดหนุนก็เยอะ จะรู้สึกยังไง ความจริงน้องก็น่าจะระบุในกระทู้ที่ขายไปเลยนะคับ ว่าช่วงนี้งานยุ่ง ขอระบุนัดวันส่งอีกที  แล้วก็ pm ก็ควรจะตอบมากๆหน่อยนะคับ ผมเห็นคนถามกันเยอะ เค้าก็รอกันอยู่เหมือนกัน

สรุปนะคับ ผมไม่ถือโทษโกรธ อะไรก็ถ้าเคลียร์จบแล้วก็ จบไป แต่อยากให้ไป ปรับปรุงการขายหน่อยนะคับ เดี๋ยวลูกค้าจะหนีหมด ของที่คุณขายมีคนสนใจเยอะอยู่แล้วดีแล้วก็ถูกผม+น้อง+คุณวงษ์ก็สนใจและอีกหลายๆคน  ก็แค่ไปแก้ไขในส่วนที่ขาดหายไปในการขายละกัน โอเคนะคับ

ตรงนั้นผมเข้าใจครับว่าผมผิดแต่เรืองเงินที่ให้โอนเนืองจากผมไม่ได้แวะเข้ามาอ่านก่อนเลยบอกให้เพือนโอนเข้าไปให้แล้วนะครับมาอ่านไม่ทันโทรไปบอกเพือนเค้าก็โอนไปแล้วไงก็ ขอโทดด้วยนะครับ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม
« ตอบ #18 เมื่อ: 04/08/11, [15:36:45] »

ตรงนั้นผมเข้าใจครับว่าผมผิดแต่เรืองเงินที่ให้โอนเนืองจากผมไม่ได้แวะเข้ามาอ่านก่อนเลยบอกให้เพือนโอนเข้าไปให้แล้วนะครับมาอ่านไม่ทันโทรไปบอกเพือนเค้าก็โอนไปแล้วไงก็ ขอโทดด้วยนะครับ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

โอเคคับเงินผมโอนไปทำบุญแล้ว 200.08 ก็ถ้าแอดมินผ่านมาก็ช่วยลบกระทู้ให้หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 07/08/11, [13:53:06] »

กับเจ้านี้ผมก็เคยเจอครับ แต่ไม่อยากจะอะไรมากมาย

สั่งกุ้งไปจำนวนนึง นัดกันดิบดี พอถึงเวลาไม่ติดต่อมา  036
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #20 เมื่อ: 07/08/11, [15:00:44] »

กับเจ้านี้ผมก็เคยเจอครับ แต่ไม่อยากจะอะไรมากมาย

สั่งกุ้งไปจำนวนนึง นัดกันดิบดี พอถึงเวลาไม่ติดต่อมา  036
ผมเจอคล้ายๆกัน แต่ยังดีที่เค้ายังไม่ได้นัดมา แค่หายไปเฉยๆ 036
camelza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 07/08/11, [20:00:13] »

ผมเจอคล้ายๆกัน แต่ยังดีที่เค้ายังไม่ได้นัดมา แค่หายไปเฉยๆ 036

036
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์