Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นตู้ปลาแพะต้องมีกรองใต้กรวดปะครับ  (อ่าน 1000 ครั้ง)
TEE_latte ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 04/07/11, [16:48:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พื้นตู้ปลาแพะต้องมีกรองใต้กรวดปะครับ
คือที่บ้านผมใช้กรวดแม่น้ำเลี้ยง
เวลาล้างตู้เราตักเอากรวดออกไปล้างด้วยปะครับ
หรือแค่ล้างรอบ ๆ ตู้ก็พอ (เหมือนตู้ไม้น้ำอะ)
เลี้ยงด้วยทราย กับ เลี้ยงด้วยกรวด อะไรเหมาะกว่าครับ
รบกวนด้วยนะครับ
 [on_047]
บอลลูน ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/07/11, [17:28:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ซื้อกระบอก กันหิน ที่ต่อกับสายยางอ่ัะครับ

ดูดจุ่มแช่ลงไปเลย หินจะลอยขึ้นมาด้วย แล้วถ้าจะปล่อยก็ดึงสายยางขึ้นหน่อย หินก็ร่วงหมดหละครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์