Aqua.c1ub.net
*
  Fri 10/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พานาเม้นท์ทำไมชอบอยู่่ตามขอบผิวน้ำ เป็นไรป่าวอะ  (อ่าน 891 ครั้ง)
taurus1129 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/06/11, [08:26:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

นั่งดูมาหลายวัน เริ่มรู้สึกชอบกล พานาเม้นท์ตัวนึงปกติ ว่ายไปมาทัวตู้ แต่อีกตัวชอบเกาะตู้ตามขอบผิวน้ำ บางทีหัวก้อเลยผิวน้ำขึ้นมาครับ ตกใจมาก กลัวมันแห้งตายอะ มันขาด ออกซิเจน หรือเป็นโรคอะไรหรือป่าวครับ ี่บ้านใช้เครื่องกรอง EHEIM2213 ผิวน้ำค่อนข้างนิ่ง มันเลยเกิดอาการดังกล่าวรึปล่าว ตอนนี้เลยเปิดออก แรงๆ ให้ผิวน้ำมั้นไหวตลอดเวลา มันก้อยังมาเกาะขอบผิวน้ำอยู่นะครับ แต่ไม่ถึงกับเอาหัวเลยน้ำขึ้นมาแล้ว รบกวนช่วยตอบทีเป็นห่วงมันจังเลย... [on_051]
ค้อนสายฟ้า ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/06/11, [11:35:40] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ลองเปลี่ยนน้ำดูครับ ดูดน้ำแถวก้น ๆ ตู้ออก ครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์