Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีถ้ารู้ว่ามันไม่ใช่ อ่ะ  (อ่าน 1644 ครั้ง)
00zero00 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/06/11, [11:52:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่าผมคันไม้คันมือเวลาเห็นเพื่อนโพสขายต้นไม้. แล้วก็รู้ว่ามันไม่สามารถปลูกในน้ำได้
หรือไม่ก็ปลูกแล้วฟอร์มมันไม่สวยเลยแต่ก็ไม่กล้าพอที่จะเข้าไปตอบในกระทู้

เพราะว่าไม่อยากไปdiscredit

อาจเพราะคนขายไม่รู้คือจับ บกมาขายเลยยังไม่ได้ลองใบน้ำ

บางตัวก้ำกึ่ง บางตัวไม่ได้เลย

คนที่ซื้อส่วนมากก็น่าจะเป็นมือใหม่ กลัวจะเซ็งไปกันซะก่อนเคยเห็นกระทู้ที่พี่ ตี๋น้อยเขียนแต่ไม่รูหายไปไหน
น่าจะมี.  Blacklist สำหรับต้นไม้ที่ปลูกในน้ำไม่ได้จัง
jin03 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/06/11, [12:02:37] »

หัวข้อก็บอกอยู่แล้วครัับ

ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน-แจกฟรี
จะซื้อจะขายต้นไม้ กุ้ง ปลา หรือจะแลกจะแจก จะเปิดกิจการบังหน้า หรือจะเอาของมาหลอกเด็กก็เอาจ้า
 [on_026] [on_026] [on_026]

แต่เห็นแล้วก็แซงแทนครับ [on_065]
LammaniA ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/06/11, [12:17:42] »

ผมว่าถ้าคนที่รู้จริงมาฟันธงว่า ใบบกหรือต้นแบบนี้เลี้ยงไม่น่าจะรอด

ผมว่าก็ดีสำหรับมือใหม่หรือผู้ที่ไม่รู้นะครับ....

แต่ก็อีกหนะครับมันจะกลายเป็นว่าไป discredit คนขายอีก....

แต่ก็อยากให้ช่วยทักนะครับ....ผมว่าถ้าคนขายเค้ามีเจตนาดีเค้าคงไม่น่าจะโกรธ

กระทู้นี้สนับสนุนครับ [เจ๋ง]
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/06/11, [13:57:41] »

ส่วนใหญ่เจอแบบนี้ผมก็แชร์ ตรงๆนะ
อ้างว่า"ผิดห้อง" เพราะชื่อห้อง admin เขียนไว้ชัดเจน "บอร์ดซื้อ-ขาย ต้นไม้น้ำจ้า "
บอกไปว่าระวังโดนย้ายไปห้อง  "ซื้อ-ขายสินค้าอื่นๆ" ซึ่งเอาไว้ขายไม้บก เพราะ "ซื้อ-ขายสินค้าอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวกับ ไม้น้ำ ปลา กุ้ง "
เพราะเคยเจอขายต้นลั่นทมมั้ง แล้วสมาชิกก็มาบอก จขกท. แบบนี้ ผมว่าเข้าท่าดี
เขียนแบบนี้ผู้ขายน่าจะเข้าใจดีขึ้นไม่กระทบกระทั่งกัน

ถ้าบอกกันตรงๆนี่ รับรอง ไฟลุกกระทู้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/06/11, [14:00:22] โดย coffman »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์