Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปอมใช้เวลาในการปรับตัวกี่วันครับ  (อ่าน 1266 ครั้ง)
+เอก+ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 13/06/11, [11:00:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมซื้อปอมมาได้ 2 วันแล้วอะครับ
ยังไม่ยอมกินเตตร้าบิทเลยอะครับ
ตอนซื้อมาถามที่ร้านว่าเขาให้อะไรกิน
เขาบอกว่าเตตร้าบิทผมเองก็มีอยู่แล้ว
ขอคำชี้แนะด้วยครับ
Scrubb ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/06/11, [11:22:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ้าปลาปกติ แข็งแรงสมบูรณ์ดี ลงตู้ไปไม่กี่ชม. บางตัว พักใหญ่พอหายเหนื่อยก็กินได้แล้วครับ

เมื่อวานผมไปเอามา 9 ตัว ตัวเล็กด้วย ลงตู้แป็บนึงให้หนอนแดงไปซัดกันพุงกางเลย

ถ้าปลามันล้ามากๆ ผ่านการขนย้ายเยอะก็คง วัน - 2 วัน 

บางทีคนขายเค้าก็ตอบมั่วๆนะให้อะไรมันกินน่ะ เตตร้าบิตถ้าให้ชัวร์ต้องลองให้เค้าเอาให้มันกินดู
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์