Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรุ้จักร้านขายส่งปลาที่ จัตจักร บ้างครับ ใครรู้ช้วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2105 ครั้ง)
โฟล์ค ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 18/10/07, [16:17:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใครรุ้จักร้านขายส่งปลาที่ จัตจักร บ้างครับ ใครรู้ช้วยแนะนำหน่อยครับ cry02
 คืออยากได้ คาดินัน ซัก100 ตัว ใครรู้จักร้ายขายส่งก้แนะนำผมหน่อยมีเบอร์ติดต่อร้านได้ยิงดีครับ
รู้ราคาไม่ครับว่า คาดินันขายส่งเขาขายกันยังไง ขายที่ละกีตัวตกตัวเท่าไรครับ

แล้วก็ใครมีวิธีพักปลาที่ซือจากร้านขายส่งบ้างครับวิธีไหนรักษาชีวิตปลาได้มากที่สุด ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ lau01
   ปลาที่นำกลับมาพักเองจะมีโอกาศรอดเยาะหรือป่าวครับ
หรือว่ามีใครอยากได้ราคาขายส่งก้บอกได้นะครับรวมๆกันไปเผื่อได้ราคาถูก

ขอบคุณทุกคนนะครับที่ให้คำแนะนำครับ lau01
hayabusa ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 18/10/07, [16:34:50] »

ซื้อจากร้านที่เค้าพักมาแล้วสบายใจกว่านะครับ

ซื้อมาแล้วพักไม่เป็นหรือไม่รู้วิธีพักที่ถูกต้อง ราคาปลาต่อตัวอาจจะแพงกว่าที่ซื้อตามร้านก็ได้เพราะตายไปเยอะ die1
MenN*OSK 128 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/10/07, [16:46:00] »

ซื้อจากร้านที่เค้าพักมาแล้วสบายใจกว่านะครับ

ซื้อมาแล้วพักไม่เป็นหรือไม่รู้วิธีพักที่ถูกต้อง ราคาปลาต่อตัวอาจจะแพงกว่าที่ซื้อตามร้านก็ได้เพราะตายไปเยอะ die1

คิดเหมือนกันครับ

แต่ถ้าผมซื้อเยอะขนาดนี้ ผม ก้ คงซื้อร้านขายส่งแหละครับ
มาซื้อร้านที่เค้าพักไว้แล้ว คงสู้ราคาไม่ไหวแน่ๆ
นอยสะตอรี่™ ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/10/07, [17:21:29] »

เคยซื้อข้างขวาน 50 ตัว
ร่วงหมด เหลือ 2 ตัว เนื่องจากปลาเป็นโรค  cryingrun
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์