Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้พวกนี้ครับ  (อ่าน 474 ครั้ง)
qautobom ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 29/05/11, [22:16:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เอาแบบภาษาไทยครับขอบคุณครับ [on_035]

รายชื่อไม้ น้ำที่เลี้ยงง่าย ตายยาก โตเร็วทันใจ เหมาะสำหรับมือใหม่่

รายชื่อไม้ น้ำ (และไม่น้ำ) ที่ควรเลี่ยงสำหรับมือใหม่่ เช่นพวกไม้ที่ไม่ใช่ไม้น้ำ แต่ถูกนำมาขายเป็นไม้น้ำ หรือไม้น้ำที่ต้องการปัจจัยเฉพาะตัวบางอย่างเป็นพิเศษ และไม้น้ำที่ราคาแพง

tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/05/11, [22:54:50] »

สาหร่ายกระถางละ10บาท
№Diesőρ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/05/11, [20:00:25] »

สาหร่ายกระถางละ10บาท
สาหร่ายเลี้ยงยากอ่ะ เผลอมื่อไหร่เน่าตายทุกที  n032

เอาแบบภาษาไทยครับขอบคุณครับ [on_035]

รายชื่อไม้ น้ำที่เลี้ยงง่าย ตายยาก โตเร็วทันใจ เหมาะสำหรับมือใหม่่

รายชื่อไม้ น้ำ (และไม่น้ำ) ที่ควรเลี่ยงสำหรับมือใหม่่ เช่นพวกไม้ที่ไม่ใช่ไม้น้ำ แต่ถูกนำมาขายเป็นไม้น้ำ หรือไม้น้ำที่ต้องการปัจจัยเฉพาะตัวบางอย่างเป็นพิเศษ และไม้น้ำที่ราคาแพง

ลองดูที่ลิงค์นี้
http://www.aquaticplantcentral.com/forumapc/plantfinder/all.php

ด้านขวามือ ดูที่    Difficulty : ถ้าเป็น Very Easy กับ Easy จะเป็นพวกที่เลี้ยงง่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/05/11, [20:12:15] โดย Poseidon »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์