Aqua.c1ub.net
*
  Sun 02/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 550 D Kiss X 4  (อ่าน 1738 ครั้ง)
##-DEATH-## ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 28/04/11, [17:07:08] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เวลาถ่ายอะไรมืดมากๆอ่ะครับ แฟลชมันจะกระพริบถี่ยิบเลยมันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ [งง] แล้วตรงปุ่มกดเพื่อถ่ายรูปอ่ะครับ มันหมุนได้อ่ะปกติหรือเปล่าครับ [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/04/11, [17:14:56] โดย ##- DarknesS -## »
Last,,One ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/04/11, [17:09:05] »

เวลาถ่ายอะไรมือมากๆอ่ะครับ แฟลชมันจะกระพริบถี่ยิบเลยมันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ [งง]

คงหมายถึงแฟลชหัวกล้องสินะครับ

เป็นปกติครับ มันจะกระพริบๆเพื่อที่เลนส์จะได้หาจุดโฟกัสได้ครับ  [เจ๋ง]
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/04/11, [19:33:22] »

คงหมายถึงแฟลชหัวกล้องสินะครับ

เป็นปกติครับ มันจะกระพริบๆเพื่อที่เลนส์จะได้หาจุดโฟกัสได้ครับ  [เจ๋ง]

ถ้่าหนอน มันเป็นการวัดแสงแฟลช TTL รึเปล่า ไฟนำโฟกัสมันก็มันแยกมาตะหากไม่ใช่เรอะ   [งง]

แนำนำว่า คู่มือลองอ่านให้ละเอียดครับ  [เจ๋ง]

ray ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/04/11, [22:24:36] »

ในที่แสงน้อย มันจะยิงแฟลชเพื่อหาโฟกัส ถ้าหาไม่ได้มันจะยิงอยู่อย่างนั้นละครับ

ต้องหา External Flash มาใช้สักตัวแระ หรือจะลองวิธีอื่น ก็มีหลายวิธี

ในคู่มือก็น่าจะมี
Last,,One ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/04/11, [22:52:50] »

ถ้่าหนอน มันเป็นการวัดแสงแฟลช TTL รึเปล่า ไฟนำโฟกัสมันก็มันแยกมาตะหากไม่ใช่เรอะ   [งง]

แนำนำว่า คู่มือลองอ่านให้ละเอียดครับ  [เจ๋ง]

มันไม่แยกอะพี่ ไอ้หลอดไฟข้างๆนั้นมันเป็นไฟกระพริบๆเวลาตั้งเวลาถ่ายอะครับ  [on_abe] [on_abe]
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/04/11, [14:07:24] »

มันไม่แยกอะพี่ ไอ้หลอดไฟข้างๆนั้นมันเป็นไฟกระพริบๆเวลาตั้งเวลาถ่ายอะครับ  [on_abe] [on_abe]

อ่อ ไม่เหมือนนิคแฮะ  hide1
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์