Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเปิดอ่านนิดนะ อยากได้ นกขุนทองลูกป้อน  (อ่าน 12819 ครั้ง)
JOJO_DekChon#17 ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 13/04/11, [11:22:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากได้นกขุนทองลูกป้อน
ใครมี หรือพอรู้จัก คนขาย หรือร้าน ที่ขาย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
แม่ผมอยากได้มากเลย ช่วยหน่อยนะครับ หรือ แนะนำ เวป มาก็ได้นะครับ
ขอบพระคุณนะครับ

[on_abe]
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/04/11, [12:24:09] »

มีงบเท่าไรหล่ะครับ ผมว่าราคาน่าจะหลายพันนะยิ่งลูกป้อนหายากด้วย ลองเดินตามสนามหลวง2อ่ะครับ ไม่ก็ในเว็ป  ้hahaha
http://www.birdslover.com
http://board.thaipetonline.com
IceZash ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/04/11, [14:41:30] »

ผมมีอยู่ตัว ซื้อที่สวน 1000 บาท เอามาป้อนอาหาร 2 เดือน พูดเก่งมากๆ ตอนนี้อยู่มา หลายและ อิอิ

413 ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/04/11, [19:05:23] »

ผมมีอยู่ตัว ซื้อที่สวน 1000 บาท เอามาป้อนอาหาร 2 เดือน พูดเก่งมากๆ ตอนนี้อยู่มา หลายและ อิอิ
พันเดียวหรอครับ  ร้านไหนพอจะบอกได้ไหมครับอยากเลี้ยงเหมือนกัน xxx2
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/04/11, [19:12:49] »

ผมมีงบ เต็มที่ 2 พันบาทครับ พอจะแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ
dernero ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/04/11, [21:55:10] »

ลองดู http://www.birdslover.com เห็นมีประกาสอยู่ หรือไม่เสาร์ อาทิตย์ กำตังไปดูเลย หน้าพระพรมเล็กอะ เคยเห็นบ่อยๆ แถวๆรุ้งทองอะครับ  [on_003]
« ตอบ #6 เมื่อ: 15/04/11, [17:56:02] »

ลองดู http://www.birdslover.com เห็นมีประกาสอยู่ หรือไม่เสาร์ อาทิตย์ กำตังไปดูเลย หน้าพระพรมเล็กอะ เคยเห็นบ่อยๆ แถวๆรุ้งทองอะครับ  [on_003]

ขอบคุณมากนะครับ
ที่ไหนหร๋อครับที่ จัตุจักร หรือที่ สนามหลวง 2 ครับ
ถ้าเป็นสนามหลวง 2 คงไปไม่ได้ ไกลมากเลย T_T
ขอบคุณครับ

ใครมีแหล่งแนะนำหน่อยนะครับ อีกประมาณ อาทิตย์ นึง จะไปดูแล้วครับ

[เจ๋ง]
413 ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/04/11, [22:47:04] »

ขอบคุณมากนะครับ
ที่ไหนหร๋อครับที่ จัตุจักร หรือที่ สนามหลวง 2 ครับ
ถ้าเป็นสนามหลวง 2 คงไปไม่ได้ ไกลมากเลย T_T
ขอบคุณครับ
ใครมีแหล่งแนะนำหน่อยนะครับ อีกประมาณ อาทิตย์ นึง จะไปดูแล้วครับ
 [เจ๋ง]
พี่ dernero เค้าบอกตรงร้านรุ้งทองก็เเสดงว่าจตุจักนสิครับ  lau02
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/04/11, [19:54:47] »

แนะนำหน่อยนะครับ พอดีจะไปจัตุจักร วันเสาร์ อาทิตย์ นี้แล้ว มีร้านแนะนำ แนะนำมาเลยครับ

[on_065]
NuttaponM. ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #9 เมื่อ: 20/04/11, [00:51:22] »

แนะนำหน่อยนะครับ พอดีจะไปจัตุจักร วันเสาร์ อาทิตย์ นี้แล้ว มีร้านแนะนำ แนะนำมาเลยครับ

[on_065]

มีงบ2พันพอเหลือแหล่ครับ ที่สวนตอนนี้ลูกป้อนน่าจะมีอยู่ตรงลานข้างหน้าร้านรุ้งทองที่เป็นลานขายนกยาวมาเลยครับ แต่เรื่องจะเป็นขุนทองเหนือหรือใต้อันนี้คงต้องดูกันอีกที ถ้านกโตจะดูง่ายกว่าครับสำหรับนกเด็กผมก็แยกไม่ออกเหมือนกัน ราคาลูกป้อนน่าจะอยู่ที่พันต้นๆครับไม่น่าเกินพัน5 แต่ถ้าหาร้านที่คนขายปากไม่เสียใจดีๆแกจะลดให้อย่างน่าเหลือเชื่อเลยครับ เพราะนกที่ขายลานเล่ที่สวนนั้นเกือบร้อยเปอร์เซนต์เป็นนกที่ถูกจับมาตามธรรมชาติครับ อาจจะยกเว้นพวกนกแก้วปากขอต่างๆพวกค๊อกคาเทล คอนัวร์ อะไรประมาณนั้น (เพราะมันไม่มีให้จับในไทย 555) ยังไงก็แล้วแต่ถ้าจะหิ้วกลับบ้านก็ดูและเลือกให้ดีๆนะครับ เพราะนกเดินทางมาไกลโอกาศจะได้นกป่วยสูงมาก แต่ในทางที่ดีลองถามตามเว็ปนกดูครับ มีบางคนเขาเพาะอยู่จะได้ชัวร์ทั้งราคาและคุณภาพนกครับ ในเบิร์ดเลิฟเวอร์ก็น่าจะมีครับลองตั้งกระทู้ดู

ปล.ผมเคยเดินเจอลูกขุนทองแบบเพิ่งฟักน่าจะประมาณไม่กี่วันมาเผิ่งแดดขายเลยครับ อยู่ในตะกร้ามีหนังสือพิมพ์ฉีกๆไว้ขยุ้มนึง สภาพร่อแร่มาก ตัวละไม่กี่ร้อยบาทเอง น่าสงสารจับจิต
« ตอบ #10 เมื่อ: 20/04/11, [08:42:50] »

มีงบ2พันพอเหลือแหล่ครับ ที่สวนตอนนี้ลูกป้อนน่าจะมีอยู่ตรงลานข้างหน้าร้านรุ้งทองที่เป็นลานขายนกยาวมาเลยครับ แต่เรื่องจะเป็นขุนทองเหนือหรือใต้อันนี้คงต้องดูกันอีกที ถ้านกโตจะดูง่ายกว่าครับสำหรับนกเด็กผมก็แยกไม่ออกเหมือนกัน ราคาลูกป้อนน่าจะอยู่ที่พันต้นๆครับไม่น่าเกินพัน5 แต่ถ้าหาร้านที่คนขายปากไม่เสียใจดีๆแกจะลดให้อย่างน่าเหลือเชื่อเลยครับ เพราะนกที่ขายลานเล่ที่สวนนั้นเกือบร้อยเปอร์เซนต์เป็นนกที่ถูกจับมาตามธรรมชาติครับ อาจจะยกเว้นพวกนกแก้วปากขอต่างๆพวกค๊อกคาเทล คอนัวร์ อะไรประมาณนั้น (เพราะมันไม่มีให้จับในไทย 555) ยังไงก็แล้วแต่ถ้าจะหิ้วกลับบ้านก็ดูและเลือกให้ดีๆนะครับ เพราะนกเดินทางมาไกลโอกาศจะได้นกป่วยสูงมาก แต่ในทางที่ดีลองถามตามเว็ปนกดูครับ มีบางคนเขาเพาะอยู่จะได้ชัวร์ทั้งราคาและคุณภาพนกครับ ในเบิร์ดเลิฟเวอร์ก็น่าจะมีครับลองตั้งกระทู้ดู

ปล.ผมเคยเดินเจอลูกขุนทองแบบเพิ่งฟักน่าจะประมาณไม่กี่วันมาเผิ่งแดดขายเลยครับ อยู่ในตะกร้ามีหนังสือพิมพ์ฉีกๆไว้ขยุ้มนึง สภาพร่อแร่มาก ตัวละไม่กี่ร้อยบาทเอง น่าสงสารจับจิต

ขอบคุณมากเลยนะครับ เดี๋ยววันเสาร์จะขึ้นไปดูครับ
แล้วเลี้ยงตัวผู้หรือตัวเมียดีครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 20/04/11, [22:22:44] »

ขอบคุณมากเลยนะครับ เดี๋ยววันเสาร์จะขึ้นไปดูครับ
แล้วเลี้ยงตัวผู้หรือตัวเมียดีครับ

เอาแค่จะแยกว่าเป็นเหนือหรือใต้ตอนเล็กๆยังยากเลยครับ ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเรื่องเพศเลย แต่ถ้าอยากรู้จริงๆรอนกโตซักหน่อยพาไปเช็คเพศที่รพ.สัตว์จุฬาได้ครับ แต่ค่าตรวจก็แพงหูฉี่เลย นกปากขอล่อไป700 หรือจะมีอีกวิธีคือใช้จับตะเกียบนกดูอะครับ จะอยู่บริเวณตูดเขา แต่ไม่ชัวร์ครับ 50/50 หรือไม่ก็ลองให้ไปเข้าคู่กับนกตัวอื่นดู ถ้าไม่เลี้ยงไว้เพาะก็ไม่จำเป็นต้องซีเรียสหรอกครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: 24/04/11, [07:26:21] »

T_T ไปดูมาเมื่อวาน ทุกร้าน 2000+ หมดเลย ซื้อไม่ได้ อยากร้องไห้มาก ฝนก็ตก ไม่ได้อะไรเลย ได้เลฟเบิดร์มาตัวนึง เห้อ เอาไงดีครับ

ขอคำแนะนำหน่อย
413 ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 24/04/11, [09:45:10] »

T_T ไปดูมาเมื่อวาน ทุกร้าน 2000+ หมดเลย ซื้อไม่ได้ อยากร้องไห้มาก ฝนก็ตก ไม่ได้อะไรเลย ได้เลฟเบิดร์มาตัวนึง เห้อ เอาไงดีครับ
ผมก็เจอราคานั้นอ่ะครับ 55   ลองเดินที่สนามหลวง2รึยังครับ ?
ผมว่าลองตั้งกระทู้รับซื้อในเว็ปก่อนดีกว่าครับ
« ตอบ #14 เมื่อ: 24/04/11, [20:03:03] »

ผมก็เจอราคานั้นอ่ะครับ 55   ลองเดินที่สนามหลวง2รึยังครับ ?
ผมว่าลองตั้งกระทู้รับซื้อในเว็ปก่อนดีกว่าครับ

ยังไม่ได้ไปครับ มันไกลมาก เลยยังไม่ได้ไปดู ส่วนเรื่องในเวปก็พยายามดูแล้วครับ แพงมากๆ
« ตอบ #15 เมื่อ: 25/04/11, [02:25:21] »

2พัน+เลยหรอครับ อะไรจะแพงขนาดนั้น เห็นเพื่อนผมไปดูมันบอกแค่พันต้นๆเอง 2พันกว่าเป็นผมซื้อซันลูกป้อนดีกว่าครับ ตามเว็ปแค่พัน8เอง
« ตอบ #16 เมื่อ: 25/04/11, [07:17:48] »

2พัน+เลยหรอครับ อะไรจะแพงขนาดนั้น เห็นเพื่อนผมไปดูมันบอกแค่พันต้นๆเอง 2พันกว่าเป็นผมซื้อซันลูกป้อนดีกว่าครับ ตามเว็ปแค่พัน8เอง

ครับ แล้วยิ่งลูกซัน ที่ผมถามแต่ละร้านนะ 3000+ ทั้งนั้นเลย T_T ทำไมช่วงนี้นกแพงจัง พอมีเวปขายมั่งมั้ยครับ เอาแบบ คลิกแล้วเจอายนกขุนทองเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์