Aqua.c1ub.net
*
  Tue 11/Jun/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนกันไหมครับ...ซื้อสัตว์มาเลี้ยงแล้วโดนดูถูก  (อ่าน 8910 ครั้ง)
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 16/04/11, [23:53:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใจเย็นๆ
แล้วมาเล่นเว็บนี้มามะ http://fluffy.c1ub.net/home/index.php  [on_035]
suii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 17/04/11, [02:07:31] »

อย่าไปน้อยใจดิ
คำพูดบางคน พูดออกมาไม่เคยคิดไรหรอก คนฟังดันเก็บไปคิดจนเป็นเรื่องเป็นราว
เราชอบของเราใครมาพูดไม่ต้องไปสนใจมันหรอก
Gold ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #32 เมื่อ: 17/04/11, [10:18:17] »

ใจเย็นๆ
แล้วมาเล่นเว็บนี้มามะ http://fluffy.c1ub.net/home/index.php  [on_035]
ได้ค่าโฆษณาเท่าไรครับ [on_abe]
##-DEATH-## ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #33 เมื่อ: 17/04/11, [10:32:27] »

เรื่องอายุกับความรับผิดชอบก็มีส่วนอย่างมากครับ หรือบางทีท่านอาจจะแซวเราเล่นหรือเปล่า เพราะเห็นว่าชอบเอาเม่นมาเล่น กลัวว่ามันจะเฉามือตาย

อย่าเอาคำพูดคำเตือนของบุพการีมาคิดในแง่ลบเลยครับ มันไม่ดี
เค้าเล่นวันล่ะ2ครั้งเอง [on_065]
arm_unicon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #34 เมื่อ: 17/04/11, [10:48:45] »

ลองเอาเม่นแอบไปวางไว้ใต้หมอนป้า ดิ  ้hahaha ้hahaha
ช่วงเลยวัยทองก็เป็นแบบนี้ละ เหมือนวัยรุ่นเราที่มีช่วงที่สุดๆบ้าง
อย่าเอาคำพูดมาใส่ใจเลย ถ้าคิดว่าเราไม่ได้ไปทำใครเค้าเดือดร้อน
ก็เลี้ยงให้โตแล้ว เอา ไปโชว์ป้า แล้วพูดกะเม่นว่า เอ่ะทำไมมันตายยากเย็นจังว่ะ
โตเอ้าโตเอา  [on_026] [on_026] ผมก็เลี้ยงเม่นแคระเหมือนกันนะ โตเร็วมากมัน
กินแล้วนอน พวกนี้เลี้ยงง่ายกว่าป้าอีกเย่อะเลย  [on_003]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/04/11, [10:51:23] โดย arm_unicon »
##-DEATH-## ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 17/04/11, [11:41:49] »

ลองเอาเม่นแอบไปวางไว้ใต้หมอนป้า ดิ  ้hahaha ้hahaha
ช่วงเลยวัยทองก็เป็นแบบนี้ละ เหมือนวัยรุ่นเราที่มีช่วงที่สุดๆบ้าง
อย่าเอาคำพูดมาใส่ใจเลย ถ้าคิดว่าเราไม่ได้ไปทำใครเค้าเดือดร้อน
ก็เลี้ยงให้โตแล้ว เอา ไปโชว์ป้า แล้วพูดกะเม่นว่า เอ่ะทำไมมันตายยากเย็นจังว่ะ
โตเอ้าโตเอา  [on_026] [on_026] ผมก็เลี้ยงเม่นแคระเหมือนกันนะ โตเร็วมากมัน
กินแล้วนอน พวกนี้เลี้ยงง่ายกว่าป้าอีกเย่อะเลย  [on_003]
พี่ครับ แล้วถ้าเม่นไม่สบายนี่ปฐมพยาบาลยังไงดีครับ [on_007]
Phung ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 17/04/11, [11:49:51] »

อย่าไปถือสาป้าเค้าเลยค่า เลี้ยงของเราไป ทำหูทวนลม
รำคาญมากๆ ก็ค่อยบอกไปตรงๆ "ป้าครับ ถ้าป้าพูดมากแต่ไม่ช่วยเลี้ยง ป้าไม่ต้องพูดได้มั้ยครับ ผมรำคาญจริงๆน่ะครับ"

ใจเย็นๆ

โปรโมทเวปสุดๆอาหยี่   [on_055]
runner ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 17/04/11, [12:00:27] »

ใจเย็นๆ
มีโฆษณาแฝงด้วย [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!]
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 17/04/11, [14:58:12] »

ได้ค่าโฆษณาเท่าไรครับ [on_abe]

ไม่ได้ซักบาท  ้hahaha ้hahaha ้hahaha แต่อนาคตไม่แน่  [on_035]

อย่าไปถือสาป้าเค้าเลยค่า เลี้ยงของเราไป ทำหูทวนลม
รำคาญมากๆ ก็ค่อยบอกไปตรงๆ "ป้าครับ ถ้าป้าพูดมากแต่ไม่ช่วยเลี้ยง ป้าไม่ต้องพูดได้มั้ยครับ ผมรำคาญจริงๆน่ะครับ"

โปรโมทเวปสุดๆอาหยี่   [on_055]

แน่นอนค่าพี่ผึ้ง  [on_055] [on_055]

มีโฆษณาแฝงด้วย [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!]

ไม่แฝง ชัดๆเลยยยยยย

T.Dark ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 17/04/11, [16:42:08] »

ตอนเล็กๆซื้อปลาหางนกยูงมา2ตัวผู้เมีย พี่บอกว่าเลี้ยงไปแป็ปเดียวก็ตายแล้ว [on_006] [on_030] จนปัจจุบันออกลูกมาเต็มโอ่ง เงียบ [on_026]
arm_unicon ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 17/04/11, [18:02:11] »

พี่ครับ แล้วถ้าเม่นไม่สบายนี่ปฐมพยาบาลยังไงดีครับ [on_007]

สังเกตุอาการ ดู จมูกว่าแห้งมั้ย ลักษณะสีของอุจจาระ ซึมๆริเปล่า
แล้วเอาไปหาหมอล่ะดีที่สุดเพราะ เดี๋ยวหมอเค้าถามตามข้างต้น
เลย เค้ารักษาให้อยู่แล้ว เม่นผมเองก็ไม่เคยไม่สบายนะแค่อย่าให้มันเคลียดก็พอล่ะ หรือสังเกตุดู
ถ้ามันพองขนคือว่ามันไม่ชอบก็ปล่อย ให้นอนเลย จะให้เชื่องก็เอามาอุ้มเล่นหลังมัน
กินอาหารเสร็จล่ะ ให้เค้าจำกลิ่นเราได้ก็เลี้ยงไม่ยากแล้ว  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
MotileS ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 17/04/11, [18:16:33] »

สังเกตุอาการ ดู จมูกว่าแห้งมั้ย ลักษณะสีของอุจจาระ ซึมๆริเปล่า
แล้วเอาไปหาหมอล่ะดีที่สุดเพราะ เดี๋ยวหมอเค้าถามตามข้างต้น
เลย เค้ารักษาให้อยู่แล้ว เม่นผมเองก็ไม่เคยไม่สบายนะแค่อย่าให้มันเคลียดก็พอล่ะ หรือสังเกตุดู
ถ้ามันพองขนคือว่ามันไม่ชอบก็ปล่อย ให้นอนเลย จะให้เชื่องก็เอามาอุ้มเล่นหลังมัน
กินอาหารเสร็จล่ะ ให้เค้าจำกลิ่นเราได้ก็เลี้ยงไม่ยากแล้ว  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
เนี้ยเเหละครับ ต้องศึกษาข้อมูลการเลี้ยง ให้เยอะๆไว้ จากคนที่เคยเลี้ยง

เขาจะได้อยู่สบายๆ ไม่ได้อยู่อย่างอดทน ครับ จะได้ลบคำ สบประมาท ของคนอื่นได้
 [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 17/04/11, [19:57:47] »

เป็นผมจะตอบกลับไปว่า ถ้าภายใน3เดือนนี้มันไม่ตาย ป้า/แม่ จะให้อะไรผม ?

แล้วก็บอกไปสิว่าเค้าเลี้ยงกันทั้งบ้านทั้งเมืองไม่เห็นจะตาย เราศึกษามาดีแล้ว  [on_018]

TEAM ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 17/04/11, [20:00:38] »

เย้ๆๆๆ พ่อแม่เริ่มผมชอบกุ้งแล้วครับ lau01

วันนี้แม่ซื้อ เดสให้ 1 ตัว ซื้อเอง 1 ตัว ดีใจมากๆครับ

และพ่อ จากที่ไม่เคยชอบ วันนี้มานั่งดู เจ้าเดสน้อย คู่นี้

ซักพัก เรียกชื่อผมดังมาก ผมก็ตกใจเลยรีบไปดู

ที่ไหนได้ กุ้งปีนที่กั้น [on_026]

แล้วพ่อก็ขำ บอกว่ากุ้งปีน แล้วร่วง  ้hahaha
*โอ้* ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 17/04/11, [21:17:56] »

ไม่ต้องไปสนใจครับถ้าเราไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร เราแค่ตั้งใจทำให้ดีที่สุดก็พอ ถือว่าเป็นแรงผลักดันให้เราทำดีขึ้นไปอีก แม้ว่าฟังแล้วจะคันซ่นมากก็ตาม
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 18/04/11, [03:00:15] »

ผมว่าเรื่องแบบนี้  อย่าคิดมากเลยครับ ญาติ เรา กับแม่เรา มันก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้างปกติ ใครมันจะไปดีตลอดศก ไม่มีเลยสิแปลก

อีกอย่างผมว่าเราว่า หรือ ทะเลาะกับคนในบ้านยังดีกว่า ให้คนนอกบ้านรู้เรื่องนะครับ เค้าว่าไปนะ แม่คุณ กับ ป้าคุณนะ  ไม่รู้สึกอะไรบ้างหรือ ทีนี้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/04/11, [03:01:48] โดย juniji »
[Pz].pEnZ` ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 18/04/11, [03:10:25] »

สู้ๆ ละกันครับ  [on_024]
beetle ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 18/04/11, [11:10:41] »

ผมก็โดน โดนด่ายับ ตอนซื้อกุ้งมาเลี้ยง บางทีแม่บอกว่า ถ้าซื้อมาอีก จะเอากุ้งไปทิ้ง แต่ทุกวันนี้ยังมายืนดูหน้าตู้กุ้งผมอยู่เลย แล้วบางทีโดนบอกว่าบาป เลี้ยงทำไม บางทีผมนั่งให้อาหารกุ้งอยู่ก็บ่นว่าวันๆไม่ทำอะไร บางทีล้างตู้กุ้ง ขัดทั้งวันก็โดนด่าว่า จะใส่ใจกุ้งมากกว่าการเรียนหรอ ผมก็คิดในใจ ทำไมล่ะ อยากจะเลี้ยงอะ เลี้ยงแล้วผิดหรอ ถ้าไม่ติดว่าเป็นแม่ เป็นพี่สาวแท้ๆนะ ด่ากลับไปแล้วว่า ไมล่ะจะเล้ยงมีปัญหากะกูหรอ ไม่เข้าใจคนเลี้ยงสัตว์หรอก พวกที่บ่นๆมาส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเข้าใจความสวยงามหรือความ มหัศจรรย์ของธรรมชาติครับ
DekBosS ออฟไลน์
« ตอบ #48 เมื่อ: 18/04/11, [14:11:44] »

ปล่อยแก่ไปครับอย่าคิดมาก ด่าในใจหรือไม่ว่าต่อหน้า  บาป นะครับ ปล่อยไป
slayer ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 18/04/11, [22:12:36] »

ยังไงท่านก็เป็นญาติผู้ใหญ่กับคุณแม่ของเรานะครับ ซึ่งเราควรใ้ห้ความเคารพนะครับ แม้รู้สึกไม่ดีอยู่บ้าง แต่เราควรบอกให้ท่านเข้าใจและแสดงให้ท่านเห็น ยิ่งถ้าเราไม่ได้รบกวนเงินใคร ผมเห็นด้วยกับท่านนี้นะครับ
เป็นผมจะตอบกลับไปว่า ถ้าภายใน3เดือนนี้มันไม่ตาย ป้า/แม่ จะให้อะไรผม ?

แล้วก็บอกไปสิว่าเค้าเลี้ยงกันทั้งบ้านทั้งเมืองไม่เห็นจะตาย เราศึกษามาดีแล้ว  [on_018]

ผมเชื่อนะครับ ถ้าเราทำได้ ผู้ใหญ่ท่านก็จะไม่ว่าเราอีก และถ้าสัตว์เลี้ยงเราเชื่องเมื่อไหร่ ผู้ใหญ๋ท่านก็จะชอบสัตว์เลี้ยงของเราไปเองครับ (จากประสพการณ์ของตัวเองครับ)
Turk_:) ออฟไลน์
« ตอบ #50 เมื่อ: 19/04/11, [00:46:53] »

ผมก็โดนคับ เวลาซื้อเรดบี มาก็ชอบโดนบ่นคับ+(เพื่อนมา) ก็จะพูดคำๆ เดียวกันคับ  "โหแพงอ่ะตัวเล็กแค่นี้เอาไปทำไรได้เอาไปกินก็ไม่อิ่ม  [on_007]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์