Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มังกรและหมอมาลาวี  (อ่าน 2651 ครั้ง)
##-DEATH-## ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 09/04/11, [18:34:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยู่ด้วยกันได้ไหมครับ หมอมาลาวีโตและมังกร 9 นิ้วครับ [งง]
Buddha from Space ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/04/11, [20:27:22] »

อย่าให้เล็กกว่าปาก อโร ละกัน
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/04/11, [21:08:10] »

ใช้ปลานกแก้วตัวใหญ่ๆก็สวยน่า  [เดะแว๊น]
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/04/11, [21:09:27] »

ส่วนมากเค้าก้อใช้ นกแก้ว กันนะ เลี้ยงกะ อโร เนี่ยะ

หมอมาลาวี  อย่าไปเลือกชนิดที่แบบคอยตอดคอยจิกกัด ชาวบ้านเค้าล่ะ
คุณพ่อน้องแพท ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/04/11, [10:39:10] »

ก็ จะได้เลี้ยงอโรแบบไม่ต้องให้อาหารนะครับ
และ
ได้มา JJ บ่อยขึ้น ...มาวันพฤหัส ก็ ดีนะครับ ยกถุงราคาส่งกันไป หมดแล้วอาทิตย์หน้ามาซื้อใหม่ [on_018]

ปกติ ผมให้กินลูกปลาทองบ้าง ลูกปลานิลบ้าง นานๆ ได้กินกุ้งที ...  [on_065] อันนี้กะให้กิน มาลาวี  [on_065]
Plagapong ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/04/11, [13:29:38] »

เคยเห็นมีคนเลี้ยงครับ เคยเห็นมาโพสต์รูปให้ดู ว่าเลี้ยงรวมได้ ต่อมา อโรฯ ใหญ่ขึ้น ๆ

มาโพสต์อีกครั้ง ไม่มีมาลาวีแล้วครับ เพราะปลาหมอมาลาวีที่นิยมเลี้ยงทั่วไป พวก พีค๊อก

โตเต็มที่ในที่เลี้ยง ก็ 4-6 นิ้วเท่านั้น แถม ทรงยาว รสหวาน ทานง่าย ตะหาก

คงต้องเป็นปลาทรงกลมๆ แปลกๆ กินลำบาก หน่อยก็ดีครับ ที่เคยเห็นเลี้ยงรวม ยาวๆ ก็..

หมอนกแก้ว, ปอมฯ ใหญ่ๆ หรือ ปลาหมอ อเมริกากลาง หรือ ใต้ พวก พีค๊อกแบส, Earth eater ใหญ่ๆ   

ถ้าอยากเลี้ยงปลาหมอ เป็น แท๊งเมท  ต้องเลือกที่ตัวใหญ่หน่อยครับ ถ้าปลาหมอมาลาวี

ก็ คาดังโก ( size ใหญ่ ), บลูดอลฟิน ( size ใหญ่ ), รอสตราตัส ( size ใหญ่ )อันนี้ดุหน่อย

โธร่า ( size ใหญ่ ), ปากยาว ( size ใหญ่ ) พวกนี้โตได้ถึงหรือเกือบฟุต แต่ sizeใหญ่ๆ ก็แพง

และ หายากหน่อยละครับ ต้องเอา size ใหญ่เลย เพราะ อโรฯ โตเร็วกว่ามาก

« ตอบ #6 เมื่อ: 10/04/11, [13:35:47] »

โธร่า ไซส์ใหญ่นี่ หลักพันกันเลยทีเดียว เป็นตัวนึงที่อยากเลี้ยงด้วย 55555

ปากยาวตัวใหญ่ๆ ร้านหมอสี ตรงทางออกหลังเจเจมอลล์ น่าจะโอเคนะผมว่า  ถูกดี 55

ค้อนสายฟ้า ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 10/04/11, [15:50:26] »

โธร่า ไซส์ใหญ่นี่ หลักพันกันเลยทีเดียว เป็นตัวนึงที่อยากเลี้ยงด้วย 55555

ปากยาวตัวใหญ่ๆ ร้านหมอสี ตรงทางออกหลังเจเจมอลล์ น่าจะโอเคนะผมว่า  ถูกดี 55

้hahaha ้hahaha ้hahaha เอามังกรพลิ้ว ๆ อยู่กับ หมอ  เรือดำน้า 

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์