Aqua.c1ub.net
*
  Mon 03/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งผม ก้ามอันใหญ่ มันไม่ยอม อ้า??  (อ่าน 2210 ครั้ง)
◄◙•ตาราริ๊ก•◙► ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/03/11, [21:07:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือแบบ ว่า กุ้งผมลอกคราบได้ เกือบ1วันแล้ว แต่ก้ามอันใหญ่มันไม่ยอม อ้า เหมือนตัวอื่นๆ เลยเป็นเพราะอะไรครับ
ก่อนลอกคราบมันก้อยัง เป็นปกติ
LastPiece ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/03/11, [21:30:10] »

ยังอยู่ในช่วงอ่อนแรงมังครับ  รอเขามีแรงซะก่อน อาจจะดีขึ้นนะครับ ขอให้โชคดี  [on_055]
ballspeed ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/03/11, [21:41:21] »

ลองใช้แคลเซี่ยมน้ำดูนะ เพื่อตัวเขาต้องการแคลเซี่ยม
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/03/11, [22:13:24] »

ลองดูอีกซักระยะครับ ถ้ากล้ามเนื้อปกติดี อีกซักพักพอเปลือกแข็งตัวกว่านี้ น่าจะเห็นอะไรได้ชัดเจนขึ้น
◄◙•ตาราริ๊ก•◙► ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/03/11, [22:27:14] »

ยังอยู่ในช่วงอ่อนแรงมังครับ  รอเขามีแรงซะก่อน อาจจะดีขึ้นนะครับ ขอให้โชคดี  [on_055]
ลองใช้แคลเซี่ยมน้ำดูนะ เพื่อตัวเขาต้องการแคลเซี่ยม
ลองดูอีกซักระยะครับ ถ้ากล้ามเนื้อปกติดี อีกซักพักพอเปลือกแข็งตัวกว่านี้ น่าจะเห็นอะไรได้ชัดเจนขึ้น
ขอบคุณครับผม [on_066]
arztz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 11/03/11, [23:07:28] »

ของผมเพิ่งก้ามระเบิดเมื่อ 2 วันก่อน

ตกใจ ก้ามมันระเบิดได้ขนาดนี้เลยเหรอ

แบบว่ายัดเข้าไปได้ยังไง

413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #6 เมื่อ: 11/03/11, [23:09:22] »

ของผมเพิ่งก้ามระเบิดเมื่อ 2 วันก่อน
ตกใจ ก้ามมันระเบิดได้ขนาดนี้เลยเหรอ
แบบว่ายัดเข้าไปได้ยังไง

ก้ามระเบิดเเล้วจะใหญ่กว่าเดิมประมาณ2เท่าเลยครับ
arztz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 11/03/11, [23:27:02] »

ก่อนลอกผมก็ว่าทำไมก้ามมันดำๆ สงสัยเนื้อแน่น ้hahaha

แต่แรกๆที่ลอกก็ไม่ค่อยขยับ  ตอนนี้วิ่งจ๋าเลย

แต่ในขวดน้ำ 6 ลิตรนะ   ตู้ เพิ่งแตกสดๆวันนี้เลยจะล้างตู้  มือไปกระแทกตู้ น้ำกระจาย [on_007]
&๐*ราชมงคลขอนแก่น*@ชัยนาท๐& ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 12/03/11, [08:35:17] »

ปกตินะคับ ต้องปล่อยไว้ประมาณ 2-4วัน เพราะมันตัวใหญ่ขึ้น  แล้วพลังงานต่างๆตอนลอกใหม่ๆมันยังส่งไปเลี้ยงไม่เพียงพอกับขนาดแม่แรงของก้ามมันอะเลยทำให้มันไม่สามารถอ้าได้คับ คล้ายๆเด็กตัวเล็กพึ่งหัดเดินใหม่ๆนั้นและคับ พอสักระยะนึ่งมันก็ใช้งานได้ตามปกติแล้วอะคับ ้hahaha
THAI26 ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 12/03/11, [20:49:24] »

ปกตินะคับ ต้องปล่อยไว้ประมาณ 2-4วัน เพราะมันตัวใหญ่ขึ้น  แล้วพลังงานต่างๆตอนลอกใหม่ๆมันยังส่งไปเลี้ยงไม่เพียงพอกับขนาดแม่แรงของก้ามมันอะเลยทำให้มันไม่สามารถอ้าได้คับ คล้ายๆเด็กตัวเล็กพึ่งหัดเดินใหม่ๆนั้นและคับ พอสักระยะนึ่งมันก็ใช้งานได้ตามปกติแล้วอะคับ ้hahaha
แล้วที่หลังน้องเครเค้าลอกแล้วดีดตัวไปไกลได้แค่นิดเดียวเป็นเพราะเรื่องนี้รึเปล่าครับที่พลังงานยังไปเลี้ยงตัวเค้าไม่พออะครับ พอดีไปเก็บคราบน้องเครที่ลอกเสร็จใหม่ๆแล้วเค้าตกใจดีดตัว ดีดไปได้แค่นึดเดียวเองครับ จากปกติดีดทีไปครึ่งตู้ [งง]
qzH-ใบตอง-Hzp ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 13/03/11, [13:05:57] »

เค้าเหนือยจากการลอกคราบ รอเค้าแข็งแรงเดียวก็ดีดแรงเหมือนเดิมเองแหละ ้hahaha
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์