Aqua.c1ub.net
*
  Mon 03/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปะการัง  (อ่าน 3024 ครั้ง)
!+โบ๊ท+! ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 28/01/11, [20:21:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปะการังที่ตายแล้ว เอามาใส่ในตู้เครได้ไหมครับ วานตอบที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/01/11, [20:49:40] โดย !+โบ๊ท+! »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/01/11, [21:48:43] »

ปะการังที่ตายแล้ว เอามาใส่ในตู้เครได้ไหมครับ วานตอบที่ครับ

ได้อยู่ครับ แต่ลองดูนิดนึงว่ามันคมหรือเปล่า เผื่อมันจะไปบาดหรือทำให้เปลือกกุ้งมีรอยแผล อาจจะติดเชื้อ

ได้ครับ
mao ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/01/11, [22:12:28] »

มาแบบนี้คมแน่ๆครับ  [on_007]
bomboom ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/01/11, [10:50:32] »

อย่าใส่เด็ดขาด กุ้งที่บ้านเจอไปที กรีเกือบขาด ตอนนี้พิการไปเลย
wizardry ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/01/11, [11:55:11] »

คมแน่ ๆ
!+โบ๊ท+! ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/01/11, [19:21:06] »

ตอนแรกเอามากะว่าจะใส่ ไปๆมาๆ เริ่มไม่กล้าเลยมาลองแชร์ความรู้กันครับ [on_018]
fatfish@เเก็งค์มังกรดำ ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 02/02/11, [07:34:30] »

หาทางเสริมเเคลเซียมอย่าอื่นดีกว่าครับ อย่างงี้ผมว่าเสี่ยงเกินไป
dinnapoob ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 02/02/11, [12:28:41] »

ของผมก็พึ่งใส่ไปได้สองวันต้องรีบเอาออกครับเพราะพวกจากสีแจดส์เป็นจืดสนิทไปเลย
Colourful Betta ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 02/02/11, [14:36:46] »

อยากให้ความรู้ครับ กรุณาเอาใจใส่ด้วยครับ ปะการังฟอกขาวเปนปะการังที่ยังไม่ตายนะครับ ถ้าปะการังเป็นสีดำแสดงว่าตายแล้วครับ ทางที่ดี อยากให้รณรงค์การเลิกซื้อปะการังครับ เพราะจะทำให้คนเอามาขายมาก แล้วอีกอย่างสถานการณ์ของปะการังในปัจจุบันลดลงอย่างมาก มีผลกระทบมากมาย ยังไงก็ขอฝากเอาไว้ด้วยนะครับ
พูดในฐานะ คณะเทคโนโลยีทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพาวิทยาเขตจันทบุรี ครับ
www.chanthaburi.buu.ac.th
Albino buffalo ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 02/02/11, [16:30:48] »

อยากให้ความรู้ครับ กรุณาเอาใจใส่ด้วยครับ ปะการังฟอกขาวเปนปะการังที่ยังไม่ตายนะครับ ถ้าปะการังเป็นสีดำแสดงว่าตายแล้วครับ ทางที่ดี อยากให้รณรงค์การเลิกซื้อปะการังครับ เพราะจะทำให้คนเอามาขายมาก แล้วอีกอย่างสถานการณ์ของปะการังในปัจจุบันลดลงอย่างมาก มีผลกระทบมากมาย ยังไงก็ขอฝากเอาไว้ด้วยนะครับ
พูดในฐานะ คณะเทคโนโลยีทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพาวิทยาเขตจันทบุรี ครับ
www.chanthaburi.buu.ac.th
-- Like --
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
เดี๋ยวนี้มีหลายอย่างให้เลือกเป็นซับสเตรท ปรับค่าPH และเสริมแคลเซียม ตกแต่งตู้ ฯลฯ
ประโยชน์อาจมากกว่าปะการังด้วยซ้ำ
อีกอย่างอายุการใช้งานของปะการังสั้นกว่าด้วย ช่วยๆกันคนละไม้คนละมือครับ
ร้านเเบกเงินเเบกทอง ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 02/02/11, [21:18:50] »

เอาเเบบที่เป็นชิ้นๆดีกว่าครับ ไม่คมด้วยครับ เเบบในรูปโหดไปครับกุ้งลอกคราบเปลือกเป็นรอยเเน่
Colourful Betta ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/02/11, [23:09:11] »

-- Like --
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
เดี๋ยวนี้มีหลายอย่างให้เลือกเป็นซับสเตรท ปรับค่าPH และเสริมแคลเซียม ตกแต่งตู้ ฯลฯ
ประโยชน์อาจมากกว่าปะการังด้วยซ้ำ
อีกอย่างอายุการใช้งานของปะการังสั้นกว่าด้วย ช่วยๆกันคนละไม้คนละมือครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์