Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1 ... 25 26 27 28 29   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตลาดหมอแคระ  (อ่าน 242066 ครั้ง)
Dr San ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #780 เมื่อ: 17/08/12, [18:58:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

วันที่20นี้ ผมจะไปสวนฯ น่ะครับตอนนี้ยังเหลืออะไรบ้างครับเนี่ย
วันนี้แวะไปดูใน bee smile มาเหลือ jurua, mendizi, bi tefe, ado ครับสวยๆทั้งนั้นเลยครับ
bobo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #781 เมื่อ: 18/08/12, [18:32:43] »

วันนี้แวะไปดูใน bee smile มาเหลือ jurua, mendizi, bi tefe, ado ครับสวยๆทั้งนั้นเลยครับ

ส่วนร้านออลฟิช ตอนนี้ก็มี
- thomasi แยกเพศไม่ออก ฝูงใหญ่
- อากาสอะไรก็ไม่รู้ตัวสีฟ้าหางสีเหลือง เห็นมีแต่ตัวผู้นะ  1 ฝูง
- อากาสเรดโกลล์  1 ฝูงมีแต่ตัวผู้
- แมคมาสเตอร์ป่ามั้ง ผู้ล้วน ตัวใหญ่มากกก 1 ฝูง
- steel blue ผู้ล้วน 1 ฝูง
- โบเรล 4-5 ตัว
- แรม 7 สี ฝูงใหญ่
- panduro มีทั้ง 2 เพศ ฝูงใหญ่ คนละครอกและคนละฟาร์มกับชุดเมื่อเดือนที่แล้ว ถ้าใครตักชุดที่แล้วไปก็มาตักชุดไปสลับสายกันได้เลย  xxx2

ปล.
พรุ่งนี้พี่โอ๋อาจจะเอาคาคาทอยดับเบิ้ลเรดมาลงนะครับ แต่เห็นว่าสียังไม่ค่อยขึ้น

ตัวอย่าง thomasi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/08/12, [22:41:43] โดย bobo »
! viviDzire ! ออฟไลน์
« ตอบ #782 เมื่อ: 18/08/12, [23:35:51] »

ส่วนร้านออลฟิช ตอนนี้ก็มี
- thomasi แยกเพศไม่ออก ฝูงใหญ่
- อากาสอะไรก็ไม่รู้ตัวสีฟ้าหางสีเหลือง เห็นมีแต่ตัวผู้นะ  1 ฝูง
- อากาสเรดโกลล์  1 ฝูงมีแต่ตัวผู้
- แมคมาสเตอร์ป่ามั้ง ผู้ล้วน ตัวใหญ่มากกก 1 ฝูง
- steel blue ผู้ล้วน 1 ฝูง
- โบเรล 4-5 ตัว
- แรม 7 สี ฝูงใหญ่
- panduro มีทั้ง 2 เพศ ฝูงใหญ่ คนละครอกและคนละฟาร์มกับชุดเมื่อเดือนที่แล้ว ถ้าใครตักชุดที่แล้วไปก็มาตักชุดไปสลับสายกันได้เลย  xxx2

ปล.
พรุ่งนี้พี่โอ๋อาจจะเอาคาคาทอยดับเบิ้ลเรดมาลงนะครับ แต่เห็นว่าสียังไม่ค่อยขึ้น

ตัวอย่าง thomasi

พรุ่งนี้จะไปเก็บ แฮ่ๆๆๆๆ
Riccia ออฟไลน์
« ตอบ #783 เมื่อ: 19/08/12, [05:29:36] »

ร้านไหนมี ไนจีเรียเร้ด บ้างอ่ะครับ อยากได้ซักคู่ 036
« ตอบ #784 เมื่อ: 19/08/12, [10:02:40] »

ร้านไหนมี ไนจีเรียเร้ด บ้างอ่ะครับ อยากได้ซักคู่ 036

ไม่มีเข้ามานานแล้วครับ ตอนนี้ขนาดพัลเชอร์ธรรมดาๆยังไม่ค่อยเห็นเลย  036
« ตอบ #785 เมื่อ: 19/08/12, [21:39:18] »

ไม่มีเข้ามานานแล้วครับ ตอนนี้ขนาดพัลเชอร์ธรรมดาๆยังไม่ค่อยเห็นเลย  036
พัลเชอร์ธรรมดา ตอนนี้มีครับเยอะด้วย เห็นหลายร้าน ที่แน่ๆ ก็ลุงกาจ มีชัวร์

วันนี้มีคาคาทอย มาลงที่ allfish ด้วยแต่ผมไม่ได้อยู่ดู มันเย็นไป  ้hahaha
Ago_7 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #786 เมื่อ: 20/08/12, [11:01:10] »

เห็นที่ร้าน All Fish บอกว่าจะมี ฮอง เข้ามาครับแต่น่าจะอีกสักอาทิตย์ครับ
« ตอบ #787 เมื่อ: 20/08/12, [14:52:44] »

พัลเชอร์ มีเยอะครับ  ร้านนับ9 ก็มี ร้าน All fish ก็มีครับ เพิ่งรับมา1คู่ หาไนจีเรียเร้ดไม่ได้ งั้นเก็บพัลเชอร์ไปด้วยเลย ญาติๆกัน  [on_026]

all fish มีแรมโบลิเวีย ฝูงนึงด้วยมั้ง ถ้าจำไม่ผิด ตู้ข้างๆพัลเชอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/08/12, [20:18:34] โดย Riccia »
december1980 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #788 เมื่อ: 29/08/12, [11:53:45] »

เมื่อวานไปสวนไปดูมา
ร้านนับเก้ามี อโดซุปเปอร์เรด2คู่  ฮง1คู่ นามาราหรือนาคาราจำชื่อไม่ได้1คู่ มีอีกเเต่จำไม่ได้
้ร้านพี่มีฮง3-4คู่ อกาสเรดหลายตัว และอีก2-3ตัวจำไม่ได้
ร้านลุงกาญมีคาคาทอยประมาณ10-20ตัวมีทั้งผู้เมียตักมา2ตัวหวัง ให้เป็นตัวเมีย [on_026] อีกตัวจำไม่ได้มี30-40ตัว
ร้านโบ๊ทมีคาคาทอย20กว่าตัวได้ร้านน้ผมไปตักมา1คู่เมื่อ2อาทิตย์เเล้วตัวเมียเหลืองจะไข่เเล้วมั่ง
ร้านเฉินหวู่มีโบเลส10กว่าตัวเอามา1คู่ไม่รู้ผู้เมียหรือป่าวตัวเหลืองมากกระโดงไม่ใหญ่อีกกระโดงใหญ่ตัวไม่เหลือง
ร้านallfishมีหลายตัวที่จำได้ คาคาทอยผู้2ตัวอกาส10กว่าตัว เเม็ก 10ตัวได้ thomasi เพาเชอร์ เเรมโบลิเวีย  panduro
ร้าน bee smile ไม่ได้เข้าไปดูที่หน้าร้านไม่มีคนอยู่เห็นคาคาทอยกับ อากาส จำไม่ได้อะมีอีกหลายตัวครับ
จำได้เท่านี้อะครับผิดยังไงขออภัยร้านต่างด้วยเขียนครั้งเเรกครับ  036
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/08/12, [12:03:04] โดย december1980 »
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #789 เมื่อ: 29/08/12, [18:39:19] »

ร้านนับเก้ามี อโดซุปเปอร์เรด2คู่  ฮง1คู่ นามาราหรือนาคาราจำชื่อไม่ได้1คู่ มีอีกเเต่จำไม่ได้
้ร้านพี่มีฮง3-4คู่ อกาสเรดหลายตัว และอีก2-3ตัวจำไม่ได้
ร้านลุงกาญมีคาคาทอยประมาณ10-20ตัวมีทั้งผู้เมียตักมา2ตัวหวัง ให้เป็นตัวเมีย [on_026] อีกตัวจำไม่ได้มี30-40ตัว
ร้านโบ๊ทมีคาคาทอย20กว่าตัวได้ร้านน้ผมไปตักมา1คู่เมื่อ2อาทิตย์เเล้วตัวเมียเหลืองจะไข่เเล้วมั่ง
ร้านเฉินหวู่มีโบเลส10กว่าตัวเอามา1คู่ไม่รู้ผู้เมียหรือป่าวตัวเหลืองมากกระโดงไม่ใหญ่อีกกระโดงใหญ่ตัวไม่เหลือง
ร้านallfishมีหลายตัวที่จำได้ คาคาทอยผู้2ตัวอกาส10กว่าตัว เเม็ก 10ตัวได้ thomasi เพาเชอร์ เเรมโบลิเวีย  panduro
ร้าน bee smile ไม่ได้เข้าไปดูที่หน้าร้านไม่มีคนอยู่เห็นคาคาทอยกับ อากาส จำไม่ได้อะมีอีกหลายตัวครับ
จำได้เท่านี้อะครับผิดยังไงขออภัยร้านต่างด้วยเขียนครั้งเเรกครับ  036

ละเอียดดีจริงๆ ครับ ขอบคุณครับ
 [เจ๋ง]
เธอก็รู้ ออฟไลน์
« ตอบ #790 เมื่อ: 31/08/12, [21:43:15] »

ร้านนับเก้ามี อโดซุปเปอร์เรด2คู่  ฮอง1คู่ นามาราหรือนาคาราจำชื่อไม่ได้1คู่ มีอีกเเต่จำไม่ได้
จำได้เท่านี้อะครับผิดยังไงขออภัยร้านต่างด้วยเขียนครั้งเเรกครับ  036

วันนี้ไปเพิ่มเติม ข้อมูลจากข้างบนนิดหน่อยครับ

ร้านรับเก้า มีไบเทีย อะไรสักอย่างคู่นึงด้วยครับ
ร้านลุงกาจมีคาคาทอยดับเบิ้ลเรด ปลาป่วยอยู่ด้วย ที่ดู ๆ คาดว่าจะตัวผู้หมด  เห็นตัวเมียไตรฟาสอยู่ตัวนึง
ร้านโบ๊ทอยู่ตรงไหนผมไม่รู้  [เอ๊ะ!!!]
ร้านเฉินหวู่ก็ไม่รู้อีก   [on_055]
ร้านallfish คาคาทอยหมด ตัวผู้อากาสเรดหรือเยลโล่นี่แหละ สิบกว่าตัว แมกมาสเตอเห็นตัวนึงปกติอีกตัวอาการแย่
              thomasi  เเรมโบลิเวีย  panduro  เพาเชอร์  ไม่แน่ใจนะผมไม่ได้สังเกต
ร้าน bee smile ไปช่วงบ่าย วันนี้ปิดอยู่
ร้านพี่ชาติ ฮวา เทียน หลี  มีฮองสลอย อากาสเรด ตัวเมียไตรฟาส
ร้านผักน้ำ คาคาทอยทริปเบิ้ล แอบเห็นแพนตาเคิ้ลตัวนึง โตกว่าเค้าเลยแยกเลี้ยงไว้ตู้เดียว
              โบเรลโอปอ ไบเทียเทเฟ่

มีเท่านี้ครับที่ได้ข้อมูลมา นาน ๆ ทีจะได้เข้าไปสักที  [on_055]
« ตอบ #791 เมื่อ: 31/08/12, [21:56:05] »

วันนี้ไปเพิ่มเติม ข้อมูลจากข้างบนนิดหน่อยครับ

ร้านรับเก้า มีไบเทีย อะไรสักอย่างคู่นึงด้วยครับ
ร้านลุงกาจมีคาคาทอยดับเบิ้ลเรด ปลาป่วยอยู่ด้วย ที่ดู ๆ คาดว่าจะตัวผู้หมด  เห็นตัวเมียไตรฟาสอยู่ตัวนึง
ร้านโบ๊ทอยู่ตรงไหนผมไม่รู้  [เอ๊ะ!!!]
ร้านเฉินหวู่ก็ไม่รู้อีก   [on_055]
ร้านallfish คาคาทอยหมด ตัวผู้อากาสเรดหรือเยลโล่นี่แหละ สิบกว่าตัว แมกมาสเตอเห็นตัวนึงปกติอีกตัวอาการแย่
              thomasi  เเรมโบลิเวีย  panduro  เพาเชอร์  ไม่แน่ใจนะผมไม่ได้สังเกต
ร้าน bee smile ไปช่วงบ่าย วันนี้ปิดอยู่
ร้านพี่ชาติ ฮวา เทียน หลี  มีฮองสลอย อากาสเรด ตัวเมียไตรฟาส
ร้านผักน้ำ คาคาทอยทริปเบิ้ล แอบเห็นแพนตาเคิ้ลตัวนึง โตกว่าเค้าเลยแยกเลี้ยงไว้ตู้เดียว
              โบเรลโอปอ ไบเทียเทเฟ่

มีเท่านี้ครับที่ได้ข้อมูลมา นาน ๆ ทีจะได้เข้าไปสักที  [on_055]

เพิ่มมั้งๆ เหมือน 2 คน นั้นทุกประการ 5555   [on_026]
แพนดูโรของร้านออลฟิช ตอนนี้เหลือแต่ตัวผู้ล้วนๆ ไม่มีตัวเมียเหลือเลยน่าเสียดายมาก
ร้านคุณพัด วันนี้ช่วงเที่ยงเข้าไปดูก็เห็นเปิดอยู่นะ มีอโดตัวเป้งๆ คาคาทอยสายไต้หวัน ไบเทียเทเฟ่สายฮ่องกง ตัวผู้งามมาก  [on_055]
« ตอบ #792 เมื่อ: 01/09/12, [18:35:00] »

เพิ่ม นิสนึง ร้าน ฮวา เทียน หลี มีบลูบาดิสด้วย  [on_026]
Moderator
« ตอบ #793 เมื่อ: 01/09/12, [21:10:23] »

แพนดูโรของร้านออลฟิช ตอนนี้เหลือแต่ตัวผู้ล้วนๆ ไม่มีตัวเมียเหลือเลยน่าเสียดายมาก

ตอนบ่ายคุณโอ๋หิ้วมาลงเพิ่ม บอกว่ามีตัวเมียด้วยครับ
 [เจ๋ง]
« ตอบ #794 เมื่อ: 02/09/12, [13:22:36] »

ตอนบ่ายคุณโอ๋หิ้วมาลงเพิ่ม บอกว่ามีตัวเมียด้วยครับ
 [เจ๋ง]

มีแค่ตัวเดียว และผมก็ไปตักมาเรียบร้อยแล้ว [on_026]
Moderator
« ตอบ #795 เมื่อ: 02/09/12, [14:35:49] »

มีแค่ตัวเดียว และผมก็ไปตักมาเรียบร้อยแล้ว [on_026]

เร็วจริง
 [เอ๊ะ!!!]
CJ Silver ออฟไลน์
« ตอบ #796 เมื่อ: 09/09/12, [21:44:20] »

ปลามาลงใหม่ร้านบีสมายนะคับ
Apistogramma elizabethae    
Apistogramma agassizii "Manicore"
Apistogramma agassizii "fire red"  
Apistogramma bitaeniata "Mamuri"      
Apistogramma bitaeniata "tefe"  
Apistogramma sp. "Breitbinden"          
Apistogramma gibbiceps.    
Apistogramma hongsloi II.    
คาคาทอย

ปลาทุกตัวเป็นปลาฮองกงนะคับ  [เจ๋ง]
champ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #797 เมื่อ: 09/09/12, [22:35:48] »

Apistogramma agassizii "Manicore"
Apistogramma agassizii "fire red"  
Apistogramma bitaeniata "Mamuri"      
Apistogramma bitaeniata "tefe"  
Apistogramma sp. "Breitbinden"          
คาคาทอย

ปลาทุกตัวเป็นปลาฮองกงนะคับ  [เจ๋ง]

อยากไปดูจริงๆมีเจ๋งๆมาหลายตัวเลย [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Moderator
« ตอบ #798 เมื่อ: 09/09/12, [23:41:12] »

คาคาทอย

วาวเปซอาย ไตรฟาส แล้วก็อะโดเกต้า ที่เห็นวันนี้ มีคนซื้อไปแล้วหรอครับ
Moderator
« ตอบ #799 เมื่อ: 12/09/12, [22:56:06] »

อันนี้ไม่ใช่ปลาครับ แต่เป็นเรื่องดิน
ผมเห็นว่าเป็นกรณีพิเศษจริงๆ เลยขออนุญาตมารายงานให้ทราบว่า

พอดีวันนี้ได้เจอผู้ผลิตดิน Black River ซึ่งก่อนหน้านี้หายไปหลายเดือนแล้ว
เขาบอกว่า เขายังมีดินเหลืออยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครซื้อหรือเปล่า เลยไม่ได้เอาออกมาขาย
คุณวิกับผม ซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เลยเชียร์ให้เขาเอาดินที่เหลือออกมาขายด้วย
ดินตัวนี้เป็นหนึ่งในดินที่ทำเพื่อปลาอย่างปลาหมอแคระโดยเฉพาะ ไม่ใช่ทำเพื่อไม้น้ำ

อนาคต เขาจะผลิตอีกหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้
แต่ถ้าช่วยกันเชียร์ให้เขาผลิตต่อได้ก็จะดีครับ จะได้มีตัวเลือกตัวนี้อยู่ในตลาดต่อไป
« ตอบ #800 เมื่อ: 12/09/12, [23:44:42] »

อันนี้ไม่ใช่ปลาครับ แต่เป็นเรื่องดิน
ผมเห็นว่าเป็นกรณีพิเศษจริงๆ เลยขออนุญาตมารายงานให้ทราบว่า

พอดีวันนี้ได้เจอผู้ผลิตดิน Black River ซึ่งก่อนหน้านี้หายไปหลายเดือนแล้ว
เขาบอกว่า เขายังมีดินเหลืออยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครซื้อหรือเปล่า เลยไม่ได้เอาออกมาขาย
คุณวิกับผม ซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เลยเชียร์ให้เขาเอาดินที่เหลือออกมาขายด้วย
ดินตัวนี้เป็นหนึ่งในดินที่ทำเพื่อปลาอย่างปลาหมอแคระโดยเฉพาะ ไม่ใช่ทำเพื่อไม้น้ำ

อนาคต เขาจะผลิตอีกหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้
แต่ถ้าช่วยกันเชียร์ให้เขาผลิตต่อได้ก็จะดีครับ จะได้มีตัวเลือกตัวนี้อยู่ในตลาดต่อไป

ส่วนตัวจริงๆเลยนะผมไม่ค่อยชอบรูปร่างดินแบบนี้ มันดูไม่เป็นธรรมชาติ แต่ถ้าเลิกผลิตจริงๆนี่ก็น่าเสียดายเหมือนกัน ของดีราคาถูกผลิตโดยคนไทยด้วย ถ้าใครไม่สนใจเรื่องรูปร่างดินก็ช่วยอุดหนุนผู้ผลิตเขาหน่อยละกันครับ  [on_035]
Moderator
« ตอบ #801 เมื่อ: 12/09/12, [23:50:51] »

ส่วนตัวจริงๆเลยนะผมไม่ค่อยชอบรูปร่างดินแบบนี้ มันดูไม่เป็นธรรมชาติ แต่ถ้าเลิกผลิตจริงๆนี่ก็น่าเสียดายเหมือนกัน ของดีราคาถูกผลิตโดยคนไทยด้วย ถ้าใครไม่สนใจเรื่องรูปร่างดินก็ช่วยอุดหนุนผู้ผลิตเขาหน่อยละกันครับ  [on_035]

เขาบอกมาว่า  Black River ล็อตที่เหลือนี้ ทรงดินมันจะเหมือน Black Earth ครับ
ผมก็ไม่ชัวร์ว่าเขาหมายความว่าอะไร เพราะก็ไม่ได้สังเกตว่าเดี๋ยวนี้ Black Earth มันหน้าตายังไงแล้วครับ
 ้hahaha
ImThai ออฟไลน์
« ตอบ #802 เมื่อ: 21/09/12, [12:50:01] »

เขาบอกมาว่า  Black River ล็อตที่เหลือนี้ ทรงดินมันจะเหมือน Black Earth ครับ
ผมก็ไม่ชัวร์ว่าเขาหมายความว่าอะไร เพราะก็ไม่ได้สังเกตว่าเดี๋ยวนี้ Black Earth มันหน้าตายังไงแล้วครับ
 ้hahaha

ดิน Black River ยังหาซื้อได้ที่ไหน หรือใครพอมีเหลือแบ่งขายบอกหน่อยครับ

พอดีจะเอาไปลงไว้สำหรับรันตู้ใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Moderator
« ตอบ #803 เมื่อ: 22/09/12, [10:14:48] »

ดิน Black River ยังหาซื้อได้ที่ไหน หรือใครพอมีเหลือแบ่งขายบอกหน่อยครับ

พอดีจะเอาไปลงไว้สำหรับรันตู้ใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปกติเขาเอามาวางขายที่ร้านปราณีครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=192364.0
« ตอบ #804 เมื่อ: 22/09/12, [20:15:41] »

ปกติเขาเอามาวางขายที่ร้านปราณีครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=192364.0

ตอนนี้ไม่เห็นแล้วครับ มีแต่ black  earth กับยี่ห้ออื่นๆ เพิ่งไปดูมาเมื่อเที่ยงนี้เอง

มาอัพเดทปลากันดีกว่า วันนี้ผมเห็นแพนดูโร่มีครบทั้งผู้-เมีย กับคาคาทอยและอากาส อีกอย่างละฝูงหญ่ายย ที่ร้าน bee smiles ราคาไม่แพงด้วยล่ะ (สำหรับผมนะแต่คนอื่นไม่รู้  ้hahaha)  [เจ๋ง]
Ago_7 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #805 เมื่อ: 23/09/12, [00:15:09] »

ตอนนี้ไม่เห็นแล้วครับ มีแต่ black  earth กับยี่ห้ออื่นๆ เพิ่งไปดูมาเมื่อเที่ยงนี้เอง

มาอัพเดทปลากันดีกว่า วันนี้ผมเห็นแพนดูโร่มีครบทั้งผู้-เมีย กับคาคาทอยและอากาส อีกอย่างละฝูงหญ่ายย ที่ร้าน bee smiles ราคาไม่แพงด้วยล่ะ (สำหรับผมนะแต่คนอื่นไม่รู้  ้hahaha)  [เจ๋ง]

Black River ตอน 6 โมงของวันนี้ผมยังเห็ยอยู่นะครับ ส่วนร้าน Bee Smile ไปไม่ทันปิดก่อน  [on_026]
แต่เห็นมีอโดที่นับเก้า กับ คาคาทอยที่ร้านขายปลาหมอตัวใหญ่ๆอะครับ รายงาย ณ วันที่ 22 6 โมงเย็นครับ [เจ๋ง]
« ตอบ #806 เมื่อ: 01/11/12, [20:31:24] »

ขอรายงานตลาด หน่อยครับ วันอาทิตย์จะออกบ้านนอกไปเมืองกรุง  ้hahaha ้hahaha
Triple B ออฟไลน์
« ตอบ #807 เมื่อ: 05/11/12, [13:04:30] »

ผมไปมาเมื่อวันอาทิตย์
ที่ร้านพี่ชาติ มีอากาส กับคาคาทอย รู้สึกเป็นปลาอินโด 
ร้านคุณพัดก็มีหลายชนิด ผมจำไม่ได้   
ร้านอื่นไม่ได้ดูครับ
~pHeT~เพชร~ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #808 เมื่อ: 10/11/12, [21:18:06] »

ล่าๆสุดครับล่าสุด (ไม่ค่อยล่าสุดเท่าไรเป็นเมื่อเสาร์ที่แล้วครับ)  036 036 036

ตอนนี้ร้านนับเก้าเขาเปลี่ยนร้านแล้ว เขาย้ายไปเปิดร้านปลาที่ อุบลฯ ครับ

ส่วนเจ้าของร้านคนใหม่เขาบอกว่า เป็นเพื่อนกับเจ้าของร้านคนเก่า

แล้วก็เขาเอาป้าย นับ 9 ออกแล้วนะ

แต่ล่าๆสุดครับล่าสุด (ไม่ค่อยล่าสูดเท่าไรเป็นเมื่อเสาร์ที่แล้วครับ) ผมเห็น สตีลบลู ฝูงใหญ่ฝูงหนึ่ง แต่แยกเพศไม่ออกนะครับ lau02 lau02
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
« ตอบ #809 เมื่อ: 19/01/13, [11:41:38] »

เดี๋ยวนี้ไม่มีใครรายงานตลาดปลาเลยเหรอครับ
อยากรู้เพราะจะเข้าสวนไปหาดูปลา
กลัวไปแล้วไม่มี...จะเสียเที่ยว
พอดีเป็นเด็กตจว.
 asspain
หน้า: 1 ... 25 26 27 28 29   ขึ้นบน
พิมพ์