Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: sensor ของtempcontrol น่าจะเสีย  (อ่าน 1523 ครั้ง)
Romio_rcn ออฟไลน์
Club Champion
« เมื่อ: 26/10/10, [10:49:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

โทดทีครับผมอธิบายไม่ชัด คือว่าอุณหภูมิของทั้งสองตัวต่างกันมาก ตอนแรกๆต่างกัน 2 องศา แล้วก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนตอนนี้ เกือบ9องศาแล้ว

sensor ของtempcontrol น่าจะเสียใช่รึปล่าวครับ ถ้าเสียแล้วซื้อที่ไหนมาเปลี่ยนหรือแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ภาพนี้ถ่ายพร้อมกัน ตู้เดียวกันนะครับ  ใครพอรุ้รบกวนช่วยบอกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/10/10, [15:25:00] โดย romio_rcn »
paman ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/10/10, [14:45:24] »

ตอนตั้งค่าตั้งร้อนหรือเย็นครับ ชดเชยค่าที่หัววัดอุณภูมิไว้หรือป่าว และก็ตั้งค่าหน่วงเวลาไว้หรือเปล่า แต่ถ้าคิดว่าเสียก็ ส่งไปซ่อมที่บริษัทครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่าแต่ค่าส่งไปรษณีย์ เทมป์ตัวนี้เป็นรุ่นเก่าปัญหาค่อนข้างเยอะ ตอนนี้เค้าเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่แล้วครับ
อันนี้ที่อยู่
ห้างหุ้นส่วนกำจัด ดับบลิวพี เทรดดดิ้ง
657/109 ซ.จรัญสนิทวงศ์ 41
ถ.จรัสสนิทวงศ์ แขวงอรุณอมรินทร์
เขตบางกอกน้อย กรุงเทพ 10700

ปล.เขียนบอกอาการเค้าไปด้วยนะครับ
Romio_rcn ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/10/10, [15:23:01] »

ตั้งค่าที่เย็นครับ ไม่ได้หน่วงเวลา( คือตั้งไว้ที่ 0 )  ส่วนชดเชยที่หัววัดนี่ไม่ทราบจริงๆว่าทำไงรบกวนอีกทีนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์