Aqua.c1ub.net
*
  Sun 29/Sep/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือเมืองไทย RETRO 110 ซ๊ซ๊  (อ่าน 4874 ครั้ง)
WazZa27 ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 20/10/10, [15:17:54] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

RETRO 110
เครื่องยนต์ 110 ซีซี. ดีไซน์ย้อนยุคแบบทันสมัย ทรงคุณค่า หลากหลายสีสันสดใส สตาร์ทง่ายด้วยไฟฟ้าและเท้าระบบ TCR 4

เกียร์แบบวน ความจุถังน้ำมัน 3 ลิตร ฝาถังสามารถล็อคได้ พร้อมติดตั้งลูกลอยวัดระดับน้ำมันแบบรถใหญ่

ไฟหน้าแบบฮาโลเจนสว่างชัด ไร้กังวลด้วยจุดล็อคหมวก ซ้าย/ขวา เสริมความปลอดภัยด้วยยาง ขนาด 17 นิ้ว หน้า/หลัง...
ราคา 29,800.-

Retro + พ่วงข้าง (Sidecar)

ราคา 49,500.-

ผมลองอ่านรายละเอียดดูพบว่าtigerเป็นรถตระกูลไทย ซึ่งถ้าจะไปแข่งทำมอไซค์ประเภทรูปทรงสมัยใหม่ก็จะเจาะตลาดพวกรถญี่ปุ่นไม่ได้ เลยดีไซค์ออกมารูปทรงย้อนยุคคล้ายรถตระกูล c70-90 ของฮอนด้า

ในปัจจุบันถ้าเราอยากได้รถตระกูล c ของฮอนด้าพร้อมทะเบียนอาจต้องใช้เงินประมาณ25000-35000บาทแลกกับต้องเข้าอู่ซ่อมเครื่องยนต์บ่อยๆ

แต่ถ้าเรายอมเสียเงิน 29,800.- แลกกับรถตระกูลไทยใหม่เอี่ยม สามารถเอาไปใช้โลดแล่นได้อีกนานผมคิดว่ามันก็ไม่เลวน่ะครับ
โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันเป็นความคิดที่ฉลาดสำหรับรถยนต์ตระกูลไทยที่เอาความคิดแบบคลาสสิคมาใช้ในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆเน้นไปที่ความทันสมัยเป็นหลัก อีกทั้งทำออกมาก็ดูดีใช้ได้เหมาะกับเมืองไทยดี(ดูลูกทุ่งๆ)

คนที่เล่นรถตระกูลcอยู่แล้วคิดยังงัยครับ???
หรือคนที่ชอบรถเ่ก่าของนอกมองว่ามันเป็นของเลียนแบบรึปล่าว???
ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบรถเก่า

[เจ๋ง]

ของแถมครับ

ที่มา:ไทยรัฐ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/10/10, [15:32:37] โดย WazZa27 »
boyza honda ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/10/10, [15:20:04] »

ผมเอาแค่ขี่ได้ก็พอคับไม่คิดว่ามันเลียนแบบไรนะ แล้วแต่ชอบมากกว่าคับ [on_062]
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/10/10, [15:57:41] »

ของแถมครับ

ที่มา:ไทยรัฐ

ถ้าซื้อสองคันนี้ แล้วมีแถมแบบในรูปมานั่งซ้อนตลอด

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปออกสักสามคันเลย  [on_067]
Unity NoN ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/10/10, [16:16:09] »

ถ้าซื้อสองคันนี้ แล้วมีแถมแบบในรูปมานั่งซ้อนตลอด

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปออกสักสามคันเลย  [on_067]

เกรงว่า ค่าดูแลรักษา น่าจะมากกว่าราคารถหลายเท่าตัวอยู่นะครับ   [on_018]
ImThai ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/10/10, [16:38:35] »

เสริมนิดนึง รถ Tiger ผมเคยสนใจอยู่(เมื่อ3ปีก่อน) เนื่องจากราคาถูกกว่ารถตลาดๆทั่วไปพอสมควร แต่จากที่สอบถาม ตำรวจที่รู้จักกัน ได้ความว่า เครื่องยนต์มีปัญหา วิ่งๆไปอยู่ๆก็ดับ (แต่ไม่ทุกคัน ผมคาดว่าการ QC คงไม่ค่อยดีเท่าไหร่) ลองสังเกตรถมอไซค์ตำรวจที่เป็นยี่ห้อ Tiger เค้าบอกมาว่าเป็นหลายคัน แต่ไม่ได้เป็นตลอด ส่วนข้อเสียอีกจุดนึงใหญ่ๆ คือศูนย์บริการน้อยเกินไป ในระยะเวลารับประกัน ต้องไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ ถ้าคนอยู่ไกล ลำบาก

ปล.ขนาดรถยุ่นยี่ห้อดัง ฟิโน่ รุ่นใหม่ มันยังเป็นเลย เวลาขับๆไป ถ้าเราเบิ้ลเครื่องเบาๆ ให้รถทรงตัวไหลไปช้าๆ มันจะ พรึ่บ เครื่องดับ ดับกลางถนนมาหลายที แล้วเวลาสตาร์ทต้องเบรคถึงสตาร์ทได้ คิดดูว่าจะเป็นยังไง รถหลังจี้ตูด เราต้องเบรคเพื่อสตาร์ท กลัวโดนชนมากๆ แล้วเวลาจอดติดไฟแดง สั่นอย่างกับเจ้าเข้าเลย รู้งี้ซื้อ scoopy ดีกว่า อย่างน้อยก็ไม่ดับกลางถนน จากที่ผมเคยใช้นะ ในมอเตอร์ไซค์ ผมว่า honda ดีกว่า yamaha เยอะ แต่โดยส่วนตัว ชอบ Kawazaki  (ไม่นับรวม tigerนะ เพราะไม่กล้าซื้อมาลองจริงๆ แต่ JRD เคยขี่ ก็โอเคเลย)
« ตอบ #5 เมื่อ: 20/10/10, [16:54:01] »

เสริมนิดนึง รถ Tiger ผมเคยสนใจอยู่(เมื่อ3ปีก่อน) เนื่องจากราคาถูกกว่ารถตลาดๆทั่วไปพอสมควร แต่จากที่สอบถาม ตำรวจที่รู้จักกัน ได้ความว่า เครื่องยนต์มีปัญหา วิ่งๆไปอยู่ๆก็ดับ (แต่ไม่ทุกคัน ผมคาดว่าการ QC คงไม่ค่อยดีเท่าไหร่) ลองสังเกตรถมอไซค์ตำรวจที่เป็นยี่ห้อ Tiger เค้าบอกมาว่าเป็นหลายคัน แต่ไม่ได้เป็นตลอด ส่วนข้อเสียอีกจุดนึงใหญ่ๆ คือศูนย์บริการน้อยเกินไป ในระยะเวลารับประกัน ต้องไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ ถ้าคนอยู่ไกล ลำบาก

ปล.ขนาดรถยุ่นยี่ห้อดัง ฟิโน่ รุ่นใหม่ มันยังเป็นเลย เวลาขับๆไป ถ้าเราเบิ้ลเครื่องเบาๆ ให้รถทรงตัวไหลไปช้าๆ มันจะ พรึ่บ เครื่องดับ ดับกลางถนนมาหลายที แล้วเวลาสตาร์ทต้องเบรคถึงสตาร์ทได้ คิดดูว่าจะเป็นยังไง รถหลังจี้ตูด เราต้องเบรคเพื่อสตาร์ท กลัวโดนชนมากๆ แล้วเวลาจอดติดไฟแดง สั่นอย่างกับเจ้าเข้าเลย รู้งี้ซื้อ scoopy ดีกว่า อย่างน้อยก็ไม่ดับกลางถนน จากที่ผมเคยใช้นะ ในมอเตอร์ไซค์ ผมว่า honda ดีกว่า yamaha เยอะ แต่โดยส่วนตัว ชอบ Kawazaki  (ไม่นับรวม tigerนะ เพราะไม่กล้าซื้อมาลองจริงๆ แต่ JRD เคยขี่ ก็โอเคเลย)

เท่าที่อ่านดูแสดงว่ามาตรฐานเครื่องยนต์ยังไม่ดีเท่าที่ควร
ต้องวานQCตรวจสอบก่อนซื้อซะหน่อยแล้ว 555555
ขอบคุณครับ
๛ไร้นาม๛ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 20/10/10, [16:59:09] »

[on_065]

หิวนมขึ้นมาเลยเรา
~!!!GoR@!!!~ ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 20/10/10, [17:30:24] »

นม ย้อน ยุค xxx
« ตอบ #8 เมื่อ: 20/10/10, [17:32:06] »

นม ย้อน ยุค xxx

มอไซค์ คับ มอไซค์ 5555555555555
...ภมร... ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 20/10/10, [17:37:03] »

พ่วงข้างถ้าจะขี่ยาก

แต่2พวงข้างๆ อยาก....ขี่
l-lYclro~@qua ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 20/10/10, [17:51:08] »

ไอ้แบบพ่วงข้างแนวๆๆๆ
TomCm ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 20/10/10, [18:05:31] »

ขอทดลองขี่ของแถมก่อนได้ไหมครับ  [mo_013]
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #12 เมื่อ: 20/10/10, [19:07:10] »

ขอทดลองขี่ของแถมก่อนได้ไหมครับ  [mo_013]

เครื่องแรงนะครับ

บีบที ดังลั่นซอย  [on_003]

อ้าว ต้้องบิดซิเนอะ  [on_062]
deknana24 ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 21/10/10, [16:06:15] »

เจาะตลาดรถเก่าแล้ว
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #14 เมื่อ: 21/10/10, [20:03:08] »

เครื่องแรงนะครับ

บีบที ดังลั่นซอย  [on_003]

อ้าว ต้้องบิดซิเนอะ  [on_062]

้hahaha ้hahaha
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์