Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 2355 ครั้ง)
[Bl@cKM@sub@] ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 11/10/10, [21:31:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เมื่อวันที่ 7/10/10 ผมได้ทำการประมูล ของในเว็ปนี้สองอย่างชึ่งได้ทั้งสองอย่าง
โดน เจ้าของของนั้นเป็นเพื่อนกันบ้านอยู่ใกล้กัน มีคนนึงมีเลขบัญชีธนาคาร กสิกร ชึ่งผมสะดวก ผมจึงบอกไปว่าโอนรวมเลยได้ไหมซึ่งคำตอบของทั้งสองคนคือรับรู้ มี pm ข้อความไว้ครับในส่วนนี้
ในวันต่อมาคือวันศุกผมก็ได้ไปทำการโอนเงินรวมไปให้และได้โทรบอกว่าโอนแล้วโดยเจ้าของก็ได้บอกว่าส่งให้แล้วผมก็โอเคไม่มีปัญหา
โดยสิ่งของทั้งสองชิ้นคือ ขอนมอสดาว ขอนอันนี้ให้ส่งมาที่ผม  และอีกชิ้นคือขอนติดตะไคร่ขนาด กว้าง12สูง15 นิ้วอันนี้ไม่แน่ใจผมให้ส่งไปที่บ้านแฟนผมเพราะชิ้นนี้ประมูลให้แฟน
และวันเสาร์ขอนมอสดาวก็ส่งมาถึงผม อันนี้ไม่มีปัญหา แต่ขอนติดตะไคร่นั้นไม่ถึงแฟนผมก็ว่าโอเคไม่เป็นไรอาจช้าสักวันและเมื่อวานคือวันอาทิตก็ยังไม่ได้รับโอเควันอาทิตที่ทำการไปษณีปิดเท่าที่ทราบ
แต่วันนี้คือวันจันของก็ยังไม่ได้มา โดยผมก็ได้ pm ขอเลขems ไปตั้งแต่วันเสา และอาทิต แต่ได้รับการบอกจากเจ้าของขอนติดตะไคร่คือ คนที่ส่งเป็นเพื่อนเค้าคือเค้าฝากให้เพื่อนเค้าส่งของให้เค้าเลยไม่รู้เลขemsโอเคครับ เพราะผมก็โอนเงินไปให้คนที่ส่ง และอีกอย่างคือ คนที่ส่งของนั้นไปอเมริกา แต่ที่ผมสงสัยและตั้งคำถามนี้คือ ในวันอาทิต และวันนี้คนที่เค้าบอกว่าไปอเมริกาก็ได้เข้ามาในเว็ปนี้ ซึ่งผมก็คิดว่าอาจจะเข้าที่อเมริกา แต่ผมสงสัยว่าทำไมไม่ตอบ pm เรื่องที่ถามของหละครับ ถ้าจำเลข ems ไม่ได้ก็แค่บอกว่าไว้รอกลับมาไทยจะดูให้แต่นี้เข้ามาในเว็ปแล้วไม่สนใจ pm ของผมเลย

เลยอยากรู้ว่าผมผิดใช่ไหมที่โอนเงินไปให้เพื่อนเค้าคนเดียวแต่ผมก็ได้ตกลงไว้แล้วโดยเค้าก็ยินดีในเรื่องที่ผมจะโอนรวมไป   เลยขอปรึกษาหน่อยครับ ส่วนพวกหลักฐานเอาไว้ผมแสดงตอนที่ไม่ได้รับของแน่นอน ตอนนี้ขอแค่คำตอบนิดนึงว่า ทำไมไม่ตอบ pm ผมเลยทั้งๆที่เป็นเรื่องง่ายที่จะตอบ
~!!!GoR@!!!~ ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/10/10, [21:35:58] »

ส่งของวันเสาร์

ของถึงวัน อังคาร มั๊ง เพิ่งถามไปรษณีย์ที่  JJ mall

เเต่ในกรณีนี้ รอฟังคนขายมาตอบดีฟ่า
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/10/10, [21:38:00] »

ส่งของวันเสาร์

ของถึงวัน อังคาร มั๊ง เพิ่งถามไปรษณีย์ที่  JJ mall

เเต่ในกรณีนี้ รอฟังคนขายมาตอบดีฟ่า
ส่งวันศุกครับพี่ เพราะของที่เค้าบอกส่งมาพร้อมกันถึงผมวันเสาอ่ะครับแต่ของแฟนไม่ได้ [on_051]
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/10/10, [01:24:00] »

อีกคนเค้าส่งแบบธรรมดาป่าวอ่ะของมันเลยถึงช้า
ลองให้อีกคนตามเรื่องให้ดูซิครับ น่าจะตามได้เพราะบ้านใกล้กันเป็นเพื่อนกัน

ส่วนเรื่อง pm เป็นไปได้มั๊ยว่าเค้าอาจไม่ทันเห็น เพราะก่อนหน้านี้ผมเคยเป็นนะ
เวลามี pm ใหม่แล้วไม่มี pop up แจ้งเตือนต้องคอยเปิดเอาเอง ตอนหลังหายละ
ยังไงก็ใจร่มๆนะครับ ค่อยๆพูดจากัน
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/10/10, [15:23:58] »

ได้ของอีกชิ้นแล้แต่ผิดไปเยอะ
ชิ้นที่พึ่งได้ต้องส่งไปที่บ้านแฟนผม แต่มาลงที่บ้านผมแทน เสียเวลาต้องเอาไปให้อีกแล้วบ้านไม่ใช้ใกล้ๆชะด้วยสิ [on_007]
ตอนแรกบอกจะส่ง ems แต่ส่งมาเป็นแบบ PA แทนชะงั้น [on_abe]
รู้ว่าค่าส่งถูกกว่าแต่ทำไมไม่บอกว่าจะส่งมาเปนแบบ PA ทั้งๆที่ผมก็จ่ายค่าemsให้ไปแล้ว [on_abe]
แต่เอาเฮอะครับได้ของมาแล้วก็ยังดีกว่าไม่ได้
ปล.ของสวยดี
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/10/10, [22:17:30] »

ได้ของยังดีกว่าไม่ได้ครับ ช้าแต่ชัวร์  [เจ๋ง]
pitous ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 17/10/10, [14:29:30] »

ปัจจุบันได้รับของยังครับ แล้วเรื่องเป็นไงต่อ
« ตอบ #7 เมื่อ: 18/10/10, [02:26:17] »

ปัจจุบันได้รับของยังครับ แล้วเรื่องเป็นไงต่อ
อ่านหน่อยนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์