Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Hotmail ใครโดนบล๊อคมาดูทางนี้  (อ่าน 2103 ครั้ง)
PinGku ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 04/10/10, [20:58:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มันมีวีธีแก้หลายวิธีครับ
ผมคนนึงแหละที่โดนบล๊อคเมลแล้วเอากลับคืนมาได้

ใครที่เป็นแบบผมคือตอน sign in มันจะบอกประมาณว่าYour email has been blocked. มันมีอยู่2-3วิธีครับ

วิธีที่ง่ายที่สุดคือ หลังจากหน้าYour email has been blocked. พอกดcontinueต่อมันจะให้เลือกประเทศ(แม่งดันไม่มีประเทศไทย)แล้วให้ใส่เบอร์เพื่อมันจะได้ส่งcodeไปให้เพื่อเปลี่ยนpasswordใหม่ถ้าใครมีเพื่อนหรือคนรู้จักอยู่ประเทศในlistก็ทำได้ครับ(ผมใช้วิธีนี้แหละครับ)

วิธีที่สองถ้าไม่มีเพื่อนอยู่ต่างประเทศให้กดปุ่มล่างสุด(continueมั้ง)ไปอีก มันจะให้ตอบคำถามที่ตอนเราสมัครตอนแรกเช่นWhat is your favorite movie? หรือกรอกAlternative email อันนี้ก็ตั้งแต่เราสมัครเหมือนกัน(แม่งใครจะจำได้ว่ะ)

วิธีที่สามถ้าตอบแล้วไม่ตรง มันจะให้เรากรอกพวกชื่อ ที่อยู่ ชื่อในMSN เบอร์โทรศัพท์ และอื่นๆ สิ่งที่เรากรอกไปนั้นมันต้องตรงกับตอนที่เราสมัคร(แม่งอันนี้อีกอันใครจะจำได้ว่ะแมร่งสมัครไปเมื่อ7ปีก่อน) ถ้าตอบตรงเหมือนเท่าไหร่ ก็จะได้สิทธิ์คืนเท่านั้น มันจะให้เรากรอกเพื่อแสดงตัวตนว่าเราเป็นเจ้าของemailนี้จริง มันจะให้เรากรอกอีเมลที่สามารถติดต่อเราได้ขณะนี้ด้วยครับเพื่อที่พอมันตรวจเสร็จแล้วมันจะบอกว่าผ่านหรือไม่ผ่าน คนที่กรอกไม่ผ่าน(ผมเคยโดนมาแล้ว)มันจะบอกเลยว่าไม่ผ่าน แล้วเราต้องกรอกadditional informations ก็คือให้เรากรอกข้อมูลเพิ่มเติมนั่นเอง

ข้อมูลนี้คือผมได้ทดสอบมาเองกับมือครับไม่ได้ก๊อปมาจากไหน
แต่ให้ผมแนะนำน่ะใช้วิธีแรกดีที่สุดครับถ้าใครมีคนรู้จักอยู่ต่างประเทศที่listอยู่

ผิดถูกยังไงขออภัยครับ:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/10/10, [21:00:11] โดย PinGku »
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/10/10, [22:42:17] »

อ่านแล้วงง  [งง]
[Bl@cKM@sub@] ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/10/10, [22:45:33] »

อะไรอ่ะ
PinGku ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/10/10, [23:04:38] »

ช่วงนี้มีคนโดนบล๊อคhotmailโดยไม่รู้ตัวครับ
เอามาเป็นความรู้เฉยๆครับเผื่อใครโดนเหมือนผม n032
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์