Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พรรณไม้น้ำที่ร้านแยกหมวดหมู่ใหม่แล้วนะครับ  (อ่าน 59769 ครั้ง)
Coffman ออฟไลน์
Moderator
« เมื่อ: 09/09/10, [12:18:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

* P1220647_resize.JPG (174.39 KB, 691x518 - ดู 10612 ครั้ง.)

ไม้น้ำเชียงใหม่ มาที่เดียวครบ ดูแลไม้น้ำดุจลูกหลาน ปุ๋ย CO2 เน้นๆ ก่อนถึงมือท่าน
ที่สำคัญผมขายราคาไม่แพงครับ ส่ง EMS ทั่วไทย  รับประกันไม้น้ำเสียหายคืนเงิน 100% ครับ รับคำนวณวันเวลาส่งจากเชียงใหม่ถึงที่หมาย  
กรุณาแจ้ง  จังหวัด อำเภอ มาทาง PM ก่อนสั่งนะครับ

ไม้น้ำใหม่ 4/6/55
หญ้ากระดาษ
Hemianthus callitrichoides เพิลหวีดจิ๋ว ใบน้ำ
Hemianthus Micranthemoides เพิลหวีด 3 ใบ

รายการไม้น้ำวันนี้
ไม้พันหิน-พันขอน
 มอสขนนกใหญ่พันขอน
 มอสขนนกใหญ่พันหิน
moss  worm (มอสตัวหนอน)เกาะขอน  
Vesiculasia christmas moss on driftwood  
Vesiculasia dubyana on driftwood  
สิงคโปร์มอสพันขอน  
พีเรียใบกลม  ขอน  
เพิลหวีดจิ๋ว  
เฟรมมอส เกาะขอน      
ขนนกใหญ่ พันหิน

A
Acorus pusillus  
Alternanthera bettzickiana "green"
Alternanthera bettzickiana "red"  
Alternanthera reineckii ใต้ใบแดง  
Alternanthera rosaefolia  
Alternanthera seessilis  ขาไก่แดง  -หมด
Alternanthera sp.
Ammania senegalensis แอมมาเนีย ใบเล็ก  
Anubias barteri (short&sharp)  
Anubias Broad leaf  
Anubias coffefolia
Anubias congensis  
Anubias lanceolata
Anubias minima  
Anubias nana ''Dwarf" อนูเบียสแคระ  
อนูเบียสด่าง

B
Barclaya longifolia ไส้ปลาไหล
Bacopa amplexicaulis
Bacopa lanigera  
Bacopa monnieri พรมมิ
Bryxa japan

C
Cabomba piauhyensis สาหร่ายแดง  
Cadamine lyrata ตำลึงน้ำใบเล็ก  
Ceratophyllum demersum สาหร่ายพุงชะโด
Crinum thaianum หอมน้ำ  
Cryptocoryne affnis อาฟนิส  
Cryptocoryne balansae คลิปบาลันเซ่  
Cryptocoryne Lucen ลูเซ่น  
Cryptocoryne parva  
Cryptocoryne tropica ทรอปิก้า
Cryptocoryne undulatus อันดูลาตัส
Cryptocoryne wendtii Brown เวนดี้บราว
Cryptocoryne wendtii Green  เวนดี้กรีน  
Cryptoryne pontederifolia ว่านใบพาย เตี้ย  

D
Didiplis diandra ไดลิปลิส

E
Echinodorus argentinesis อเมซอน ใบไผ่  
Echinodorus Marble queen อะเมซอน หินอ่อน  
Echinodorus martii อะเมซอนมาร์ตี้  
Echinodorus ozelot อะเมซอนโอเซลอต
Echinodorus rose อะเมซอน โรส  
Echinodorus tenellus หญ้าเทเนลุส  
Eleochalis sp. (mini) แฮร์กราส มินิ
Eleochalis sp. (twist) แฮร์กราส ทวิส---หมด
Eleocharis acicularis แฮร์กราส ต้นเตี้ย (หญ้าเส้นผม)  
Eleocharis parvulus แฮร์กราส ต้นสูง (หญ้าเส้นผม)  ---หมด
Elodea densa สาหร่ายเดนซ่า  
Eustralis stellata "red" อุสเตอราลิสแดง  

G
Glossostigma elatinoicles หญ้ากรอสโซ  

H
Hemianthus callitrichoides เพิลหวีดจิ๋ว  
Hydrocotyle leucocephala    
Hydrocotyle sibthorpioicles  
Hydrocotyle verticillata  
Hygrophila balsamica  
Hygrophila polysperma ขาไก่เขียว  
Hygrophila rosanervis ขาไก่ด่าง
Hygrophila sp. ไฮโกรฟิลลา ใบแดง  
Hygrophila sp.(Dwarf) ไฮโกรฟิลลาต้นเตี้ยใบแหลม  ---หมด

J
Juncus repen Michx หญ้าจังคัสรีเพน ---หมด

L
Lilaeopsis novaezelandiae หญ้างู    
Limnophila aromatica  ฝอยทอง --หมด
Limnophila aromatica  ฝอยทอง
Limnophila heterophylla สาหร่ายญี่ปุ่น  
Lobelia cardinalis โลบีเรีย  
Ludwigia arcuata
Ludwigia brevipes
Ludwigia inclinata พวงชมพู  
Ludwigia mullertii  --หมด
Ludwigia peruensis  
Ludwigia sedioides  ---หมด
Ludwigia sp (cuba)    
Ludwigia sp. Guinea        
Ludwigia Unknow   แดง  
Lysimachia nummularia    
Lysimachia nummularia "Aurea" เกร็ดปลาใหญ่  

M
Marsilea hirsuta มาซิเลีย 4 ใบ  
Micranthemum umbrosum เกร็ดปลาเล็ก
Microsorium pteropus (medium leaf) เฟรินรากดำใบเล็ก
Microsorium pteropus (narrow leaf) เฟรินรากดำใบแคบ
Microsorium pteropus (narrow leaf) เฟรินรากดำใบแคบ ฟิลิปปินส์  
Microsorium windelov on driftwood  
Microsorium windelov เฟรินเขากวาง  
Myriophyllum matogrossense (Green) สาหร่ายขนนกเขียว  --หมด
Myriophyllum matogrossense (red) สาหร่ายขนนกแดง

N
Nuphar japonica Green บัวสวรรค์เขียว --หมด
NymphaeaTiger lotus (Red) บัวไทเกอร์แดง  

P
Polygenum sp  
Pogostermon belferi  ดาวน้อย

R
Rotala indica (green) โรทาล่าเขียว  
Rotala indica (Red) โรทาล่าแดง(ทับทิม)  
Rotala indica (yellow)  
Rotala maxican sp. ใบกลม  
Rotala sp (super red) โรทาล่าซุปเปอร์เรด  
Rotala wallichii สาหร่ายวอลลิชี่  

S
Saggittaria subulata ซาจิ เล็ก
Spathiphyllum wallisii ออมเงิน

T
Trident อเมริกา ราคาพิเศษ

V
Vallisneria americana เทปเกลียว  
Vallisneria nana เทปแคบ  
Vallisneria spiralis เทปตรง  
Vallisneria torta เทปเกลียวสั้น  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/07/12, [00:34:34] โดย Coffman »
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/09/10, [17:31:13] »

ไม้น้ำทุกรูปแบบ หน้าตู้กลางตู้หลังตู้ หวีดจิ๋วแน่นงามมากๆ มาเยอะเลยครับ

ดาวน้อยแน่นๆ 80 บาท

ซ้ายวอลวิชชี่(บก) ไฮโกรเตี้ยแหลม ดาวกระจายขนนก

จังคัส แฮร์กลาสมินิ

โรทาร่า mexican ใบเลื่อย (บก)

หลังคริปบาเลนเซ่ หลิวน้ำ

มุมไม้แสงน้อย อนูเบียสนานาแคระ บาเตอรี่ Strip cogensis coffee

มุมมอส เฟรม พิเรีย วิปปิ้งนอก มินิเพิล ขนนกใหญ่
lucifer25 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/09/10, [16:31:40] »

อย่างงามเลยหวังว่ามันที่20กว่าๆคงยังพอมีให้สอยมาลงตู้บ้างนะครับ ดิน BC แบคทีเรียแบบผงกับแบบน้ำจากร้านพี่กบที่ร้านพี่ยังมีจำหน่ายอยู่ใช่ไหมครับเพราะกะว่าจะไปซื้อร้านพี่ที่เดียวเอาครบเลยอะครับ [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
Moderator
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/09/10, [16:34:58] »

อย่างงามเลยหวังว่ามันที่20กว่าๆคงยังพอมีให้สอยมาลงตู้บ้างนะครับ ดิน BC แบคทีเรียแบบผงกับแบบน้ำจากร้านพี่กบที่ร้านพี่ยังมีจำหน่ายอยู่ใช่ไหมครับเพราะกะว่าจะไปซื้อร้านพี่ที่เดียวเอาครบเลยอะครับ [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
สินค้าประจำร้านขาดไปไม่ได้เลยสามตัวนี้  [on_026] มีเหลือเฟือครับ [on_066]
lucifer25 ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 13/09/10, [16:46:16] »

อย่างงี้ต้องขอฝากตัวเป็นลูกค้าประจำซะละเพราะเชียงใหม่หาร้านขายอุปกรณ์ถูกและดีไม่ค่อยจะมี ไปโชกุนรีไรกะราคาเวอร์ทุกทีแถมบางทีกะเสียอารมณ์อีก ตังออกปุ๊บไปร้านพี่ทันทีแน่นอน
Moderator
« ตอบ #5 เมื่อ: 13/09/10, [17:10:31] »

อย่างงี้ต้องขอฝากตัวเป็นลูกค้าประจำซะละเพราะเชียงใหม่หาร้านขายอุปกรณ์ถูกและดีไม่ค่อยจะมี ไปโชกุนรีไรกะราคาเวอร์ทุกทีแถมบางทีกะเสียอารมณ์อีก ตังออกปุ๊บไปร้านพี่ทันทีแน่นอน
ใครใคร่ค้าๆครับพี่คงไม่ไปเทียบชั้นกับใคร ใจรักอย่างเดียว ขายกำไรนิดหน่อยพอค่าอาหารปลาสอดดำ  [on_066]
chifmedo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 13/09/10, [20:54:14] »

ผมหนับหนุน ไปฝากตัวด้วยคน  [on_055] [on_055]
Moderator
« ตอบ #7 เมื่อ: 14/09/10, [08:45:22] »

ผมหนับหนุน ไปฝากตัวด้วยคน  [on_055] [on_055]
ยินดีต้อนรับนะครับ [on_066]
ละอ่อนเจียงฮาย ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/09/10, [20:29:25] »

ขอเป็นลูกค้าประจำด้วยคนนะคับ

ขนาดผมอยู่ เชียงราย ยังไปชื้อของพี่เค้าเลยอะคับ

ของพี่เค้าดีจริงๆครับ [เจ๋ง] [เจ๋ง]

Moderator
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/09/10, [20:52:31] »

ขอเป็นลูกค้าประจำด้วยคนนะคับ

ขนาดผมอยู่ เชียงราย ยังไปชื้อของพี่เค้าเลยอะคับ

ของพี่เค้าดีจริงๆครับ [เจ๋ง] [เจ๋ง]

ไม้น้ำเป็นไงเอารูปมาดูมั่งเน้อ  [on_066]
Moderator
« ตอบ #10 เมื่อ: 18/09/10, [18:19:22] »

ไม้น้ำมาแล้วนะครับ มีริคเซียแบ่งขายประมาณ 2 บัตรเครดิต 50 บาท

ที่ร้านมี Ranunculus inundatus กับ อิเล็นไท ใบน้ำไม่มากนะครับราคาหลังไมค์ หมดครับสั่งจองได้มาเดือนหน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/09/10, [12:20:51] โดย coffman »
Aurora ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #11 เมื่อ: 20/09/10, [17:30:52] »

ใครสอยไปอ่ะ  [on_024]
Moderator
« ตอบ #12 เมื่อ: 20/09/10, [17:37:33] »

ใครสอยไปอ่ะ  [on_024]
ผู้กระหายใบน้ำคนหนึ่งในเชียงใหม่ครับ โทรมาห้าทุ่ม จอง จอง จอง  [mo_001]
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 20/09/10, [19:14:26] »

เสียดายยย  cry02
Moderator
« ตอบ #14 เมื่อ: 20/09/10, [20:58:38] »

เสียดายยย  cry02
ถ้ามาอีกจะ pm บอกนะ  [on_066]
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #15 เมื่อ: 20/09/10, [21:17:20] »

ของดีๆๆ  ราคาถูกๆๆ [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 20/09/10, [21:27:07] »

ถ้ามาอีกจะ pm บอกนะ  [on_066]
รับแซ่บบ   [on_055]
Moderator
« ตอบ #17 เมื่อ: 24/09/10, [18:53:13] »

วันที่ 24 กันยายน 2553
Anubias nana ''Dwarf" อนูเบียสแคระ พอต
Cryptocoryne tropica ทรอปิก้า
Cryptocoryne wendtii green  เวนดี้
Cryptocoryne wendtii brown  เวนดี้
Cryptocoryne blassii 
Vallisneria nana เทปแคบ
เทปเกลียว
Cryptocoryne balansae คลิปบาลันเซ่/มวกเหล็ก
Hygrophila balsamica
Juncus repen Michx หญ้าจังคัสรีเพน 
Limnophila aquatica   
ดาวน้อย
กรอสโซ
Cryptocoryne retrospiralis
Ludwigia brevipes   
อนูเบียส baterri stripped   
มอสดาว
เฟรมมอส
มินิเพิล
ขนนกเล็ก ใหญ่
ริคเซีย(ใหญ่)
Limnophila aromatica   
อนูเบียสนานาขอนเล็ก
Cryptocoryne wendtii Brown เวนดี้บราว 
Cryptocoryne wendtii Green  เวนดี้กรีน
Cryptocoryne affnis
Cryptocoryne balansae คลิปบาลันเซ่/มวกเหล็ก   
Marsilea hirsuta มาซิเลีย 4 ใบ 
Ludwigia arcuata 
Alternanthera lilacina 
Bacopa monnieri พรมมิ 
Cadamine lyrata ตำลึงน้ำใบเล็ก 
Cryptocoryne costata คอสตาต้า 
อเมซอน rose 
Hygrophila difformis ดาวกระจาย
Limnophila aromatica  ฝอยทอง 
Microsorium pteropus (medium leaf) เฟรินรากดำใบเล็ก   
Echinodorus argentinesis อเมซอน ใบไผ่ 
Nomaphila siamensis (dwarf) สติ๊กตร้าแคระ 
พิลหวีดจิ๋ว 
กรอสโซ
ขนนกกาญ พันขอน 
ขนนกใต้ พันขอน   
ขนนกกาญ พันหิน 
ขนนกใต้ พันหิน 
เทเนลุส 
ดาวน้อย 
Rotala indica (Red) โรทาล่าแดง(ทับทิม)   
Didiplis diandra ไดลิปลิส 
Eustralis stellata "red" อุสเตอราลิสแดง   
เกล็ดปลาเล็ก 2
Rotala wallichii สาหร่ายวอลลิชี่ 2 พอต
ซาจิเล็ก 
หวีดสามใบ

ดาวน้อย 80

เพิลหวีดจิ๋ว 60

เทเนลุส แฮร์กลาสมินิ  ผักชีน้ำ เพิลหวีดจิ๋ว เทปเกลียว

ดาวน้อย อุสเตอราลิสแดง Ludwigia arcuata 

ดาวกระจายขนนก มาซิเลียสี่ใบ รากดำใบเล็ก อเมซอนใบไผ่

Rotala wallichii สาหร่ายวอลลิชี่ 2 พอต โรริปป้า

คริปคอสตาตา  หวีดสามใบ เดหลี อนูเบียส Bateri strip

กรอสโซ หวัดสามใบ

อนูเบียสคอฟฟี พรมมิ  ซาจิเล็ก Alternanthera lilacina 

ฝอยทอง ไดดิพลิส Cryptocoryne wendtii Brown เวนดี้บราว  Cryptocoryne wendtii Green  เวนดี้กรีน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/09/10, [19:27:49] โดย coffman »
Lonely ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 26/09/10, [11:17:35] »

ที่ร้านมี Ranunculus inundatus กับ อิเล็นไท ใบน้ำไม่มากนะครับราคาหลังไมค์ หมดครับสั่งจองได้มาเดือนหน้า

[/quote]

เสดโจร อิอิ

Ranunculus inundatus แตกใบใหม่สวยมากเลยพี่เก่ง

อิเลนไท ก็สมบูรณดีครับ

ตู้กรวดนะ ^^
white ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 27/09/10, [12:14:47] »

[on_008]
สงใสเดือนหน้า กระเป๋าแห้งแน่ๆๆ

ดูของมีนักง่าว ..... อันใดกะอยากได .... ฮานิบะเฮ้ย ....  [on_009]

เพ่คับ โคมไฟ ตู้ 30" ประมาณเท่าไรอะ แนะนำหน่อยกำลังหัดทำตู้ไม้น้ำ ไว้เลี้ยงแพะ

[on_018]

Club Leader
« ตอบ #20 เมื่อ: 29/09/10, [12:12:30] »

สั่งของหน่อยนะครับพี่เก่ง

Rotala nanjean  4 พอต
หวีด 4 ใบ  4 พอต
Ludwigia brevipes  1 พอต
Ludwigia arcuata   1 พอต
ขอราคาทาง PM ด้วยนะครับพี่   [เย้ะ]

ปล.ที่ร้านมีอ๊อตโตป่ะครับ  ถ้ามีขอราคาพร้อมต้นไม้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/09/10, [12:18:16] โดย Aurora »
Moderator
« ตอบ #21 เมื่อ: 29/09/10, [12:26:49] »

Rotala nanjean  4 พอต
Ludwigia brevipes  1 พอต
Ludwigia arcuata   1 พอต
ขอราคาทาง PM ด้วยนะครับพี่   [เย้ะ]

ปล.ที่ร้านมีอ๊อตโตป่ะครับ  ถ้ามีขอราคาพร้อมต้นไม้เลยนะครับ
pm ครับ
Moderator
« ตอบ #22 เมื่อ: 01/10/10, [14:18:53] »

ที่ร้านมี Ranunculus inundatus 200 มี 20+ ต้นชุดละ 200 จองแล้วครับ

กับ อิเล็นไท ชุดละ 200(เกิน 30 กิ่ง) ใบน้ำครับ  เหลือชุดเดียว

มีของแถมทุกชุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/10/10, [16:26:20] โดย coffman »
Club Leader
« ตอบ #23 เมื่อ: 04/10/10, [12:32:58] »

Rotala nanjean  4 พอต  จาก 4 เหลือ 2 พอตนะครับ
Ludwigia brevipes  1 พอต
Ludwigia arcuata   1 พอต

ต้นไม้ที่จองไว้ วันนี้บ่ายๆเพื่อนจะเข้าไปเอานะครับพี่เก่ง
อาทิตย์นี้ มี Rotala nanjean เข้ามาป่ะครับ  จากที่สั่งไว้ 4  ขอปรับเป็น 2 พอนะครับ
คำนวนผิดพลาดไปหน่อยน่ะครับพี่   hah1
แค่ หวีด 4 ใบ 2 พอต ก็เกือบเต็มแล้ว  พอตนึงได้เยอะจริงๆ  [เจ๋ง]

เพิ่มเติม  หวีดจิ๋วอีก 2 พอตนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/10/10, [12:59:03] โดย Aurora »
ละอ่อนเจียงฮาย ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 04/10/10, [12:48:56] »

ต้นไม้ที่จองไว้ วันนี้บ่ายๆเพื่อนจะเข้าไปเอานะครับพี่เก่ง
อาทิตย์นี้ มี Rotala nanjean เข้ามาป่ะครับ  จากที่สั่งไว้ 4  ขอปรับเป็น 2 พอนะครับ
คำนวนผิดพลาดไปหน่อยน่ะครับพี่   hah1
แค่ หวีด 4 ใบ 2 พอต ก็เกือบเต็มแล้ว  พอตนึงได้เยอะจริงๆ  [เจ๋ง]

เอาไปถมตู้ไหนอีกละนิคับ

ถ้าเหลือเยอะแบ่งมาทางนี้มังน่าคับ [on_018]
Moderator
« ตอบ #25 เมื่อ: 01/11/10, [12:22:33] »

ทำร้านใหม่ ไม่ค่อยได้อัพแต่ไม้น้ำมีมากมายเสมอกระทู้แรกเลยครับ
INTHANON ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #26 เมื่อ: 03/11/10, [23:40:43] »

ไปมาละครับเล่นของหนักเลยหินสองก้อน [on_065]ซื้อมาไม่ได้เกี่ยวกับไม้นำ้เลยคือแบบว่าเลี้ยงปลาหมอฟรอนอยู่ซื้อไปใส่ตู้ กะว่าจะไปบ่อยๆรอดูเรดบี และจะเริ่มไม้น้ำ เจ้าของร้านแนะนำดีครับของถูกคบกันได้ยาว [เจ๋ง]
Moderator
« ตอบ #27 เมื่อ: 04/11/10, [12:54:13] »

ไปมาละครับเล่นของหนักเลยหินสองก้อน [on_065]ซื้อมาไม่ได้เกี่ยวกับไม้นำ้เลยคือแบบว่าเลี้ยงปลาหมอฟรอนอยู่ซื้อไปใส่ตู้ กะว่าจะไปบ่อยๆรอดูเรดบี และจะเริ่มไม้น้ำ เจ้าของร้านแนะนำดีครับของถูกคบกันได้ยาว [เจ๋ง]
โอว เจ้าของฟรอนโตซ่านั่นเอง ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
Moderator
« ตอบ #28 เมื่อ: 19/11/10, [13:56:04] »

รายการไม้น้ำ 19/11/53 ที่ร้านครับ
อนูเบียสต้นใหญ่ๆก็มีนะ  [on_066]
@Cichlids ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 19/11/10, [16:59:01] »

คุณเก่งครับ อนุเบียสใหญ่ 5 ต้นที่ฝากสั่งไว้มาแล้วรึยังครับ ถ้ามาแล้วรบกวนแช่ด่างทับทิม และฝากพักไว้เลยนะครับ ถ้าไปเอาได้เมื่อไหร่แจ้งผมด้วยนะครับ
ปล  ฝากคัดกอสวยๆให้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/11/10, [17:02:13] โดย @Cichlids »
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์