Aqua.c1ub.net
*
  Sun 29/Sep/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอเกรียน ที่มีการศึกษา มีสมอง มีหน้าที่การงานไหม  (อ่าน 13418 ครั้ง)
มัจฉาเพลินสุรา <ได้เวลารุก> ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 08/09/10, [09:02:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สันดานประเภท เหนียวหนี้ รู้มาก ใช้กฏหมาย เป็นการเอาเปรียบคนอื่นๆ ไอ้พวกนี้เรียก เลวครับ ไม่ก็ เ_ี้ย (เติมคำในช่องว่างเอง)
~ NoTe ~ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #61 เมื่อ: 08/09/10, [10:10:30] »

036 036
เฮ้ย......น่าเห็นใจ  แม้คิดแล้วมันเจ็บไอ้ตรงที่ว่าเป็นพี่ของเพื่อนนี้เหละ ทำอะไรมากไม่ได้ยังไงมันก็เพื่อเรา

เป็นกำลังใจให้เสมอ  ไม่ต้องกลัวกรรมใดใครก่อกรรมนั้นย่อมตอบสนอง
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #62 เมื่อ: 08/09/10, [11:47:18] »

ไม่ค่อยเจอเหนียวหนี้ แต่โทรจิกเจอบ่อย เลยเลิกรับงานทำเว็บไปละ เสียสุขภาพจิต
ที่เ็ด็ดๆอีกก็มีแบบดื้อ จะเอายังงั้นยังงี้ เราก็เตือนแล้วว่ามันไม่ไหวหรอก
พอทำไปก็มาขอเปลี่ยนทีหลัง แล้วงอแงไม่ให้ชาร์จเพิ่ม (ก็กูเตือนมึงแล้วนะ)

กับอีกแบบคือทำไปจนจะเสร็จแล้ว ขอแก้ยกยวง ไม่ถูกใจ แต่งอแงไม่ยอมจ่ายเพิ่มเช่นกัน
ซึ่งมักจะตามมาด้วยอาการแก้ไม่ถูกใจซักที คุยแล้วคุยอีก แต่ก็บอกไม่ได้ว่าจะเอายังไงแน่ หรือบอกมาแต่พอทำตามนั้นก็บอกมันไม่ใช่
kp_phoenix ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #63 เมื่อ: 09/09/10, [15:30:10] »

ไม่ค่อยเจอเหนียวหนี้ แต่โทรจิกเจอบ่อย เลยเลิกรับงานทำเว็บไปละ เสียสุขภาพจิต
ที่เ็ด็ดๆอีกก็มีแบบดื้อ จะเอายังงั้นยังงี้ เราก็เตือนแล้วว่ามันไม่ไหวหรอก
พอทำไปก็มาขอเปลี่ยนทีหลัง แล้วงอแงไม่ให้ชาร์จเพิ่ม (ก็กูเตือนมึงแล้วนะ)

กับอีกแบบคือทำไปจนจะเสร็จแล้ว ขอแก้ยกยวง ไม่ถูกใจ แต่งอแงไม่ยอมจ่ายเพิ่มเช่นกัน
ซึ่งมักจะตามมาด้วยอาการแก้ไม่ถูกใจซักที คุยแล้วคุยอีก แต่ก็บอกไม่ได้ว่าจะเอายังไงแน่ หรือบอกมาแต่พอทำตามนั้นก็บอกมันไม่ใช่

งานนี้เกี๊ยวก็ชีช้ำเหมือนกันค่ะพี่ หลายๆอย่างที่ไม่ใช่ส่วนของเกี๊ยว เกี๊ยวก็ต้องทำอ่ะแบบว่าตอนคุยงานมันมีเท่านี้ พอทำๆไป จะเพิ่มตรงนั้น เพิ่มตรงนี้ แล้วไม่เพิ่มเงิน พองานเสร็จก็เงียบ เหอๆ คนเรา หนำซ้ำไอ้ตรงติดต่อพวก ทรูมันนี่ พวกเพลสบาย เอามาโคกับระบบของโปรแกรมอ่ะ จริงๆตัวเจ้าของเขาต้องดำเนินการติดต่อ เปิดบัญชี ขอข้อมูลอะไรให้เรียบร้อย นี่มาโยนให้โปรแกรมเมอร์ทำหมดเลน งงไหมพี่ สุดๆอ่ะ ไม่เคยเจองานอะไรที่มันรอบโลกแบบนี้เลยค่ะ นี่ถ้าไม่ใช่พี่เพื่อนไม่ทนทำให้จนเสร็จนะ เจอแบบนี้ยิ่งเซงจิต  [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/09/10, [15:33:07] โดย kp_phoenix »
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #64 เมื่อ: 26/09/10, [16:58:56] »

มาอัพเดทเคสผมครับ

หลังจากทางโน้นเบี้ยวมาหลายรอบ เป็นเดือนๆ อ้างว่าทางเขาก็เก็บเงินลูกค้าไม่ได้ (แล้วเกี่ยวอะไรกับเราฟะ)
ผมเลยส่งอีเมลไปขู่ว่าเตรียมจะฟ้องแล้ว ยกเว้นจะจ่ายเงินมาทันทีอย่างน้อย 50% ถึงจะยอมต่อเวลาให้อีก
ทางนั้นก็เลยโอนมาให้เลย 50% ครับ ส่วนอีกครึ่งก็คงต้องรอกันต่อไปอีก
สงสัยต้องรอให้ขู่อีกรอบถึงจะยอมจ่าย ทำธุรกิจด้วยวิธีแบบนี้ มันอนาถจริงๆ
 [on_009] [on_009] [on_009]

คนเรา... ถ้าไม่เอาเรื่อง เขาก็หาทางเอาเปรียบเราไปเรื่อยๆ
ใครยังเจอปัญหานี้อยู่ ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ
Last,,One ออฟไลน์
« ตอบ #65 เมื่อ: 26/09/10, [18:07:23] »

น่าสงสารพี่เกี๊ยว มีเรื่องให้ระบายแทบทุกวันเลยนะเนี่ยพี่ คราวก่อนก็เป็นเรื่องรถ คราวนี้เป็นเรื่องงาน  n032
นางฟ้าไร้ใจ ออฟไลน์
« ตอบ #66 เมื่อ: 26/09/10, [22:37:45] »

ที่โรงเรียนก็มี เยอะด้วย  [on_065]
kp_phoenix ออฟไลน์
« ตอบ #67 เมื่อ: 27/09/10, [10:26:48] »

น่าสงสารพี่เกี๊ยว มีเรื่องให้ระบายแทบทุกวันเลยนะเนี่ยพี่ คราวก่อนก็เป็นเรื่องรถ คราวนี้เป็นเรื่องงาน  n032

เรื่องงานนานกว่ารถ นะคะ คุณน้อง โฮะๆๆ

ปล. มาแจ้งข่าว เขายอมจ่ายมาแล้วนะคะครึ่งนึง แต่งานเสร็จไปเกือบสองเดือนละ ไม่รู้ว่า อีกครึ่งหลังจะได้ตอนไหน จะดูความเกรียนของคน ไม่ทวงหรอก ปล่อยให้เป็นแบบนี้แหละ สงสารเพื่อนเกีียวด้วยเขาลำบากใจอ่ะ แล้วเขาก็ตามให้เกี๊ยวดว้ยนะเออ เกี๊ยวเองก็ลำบากใจอ่ะ พี่เพื่อน T_T
K.Iverson ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #68 เมื่อ: 28/09/10, [15:10:59] »

ผมเคยเจอเด็ดกว่านี้อีกครับเพื่อนรู้จักมาเป้น 10 ปีสนิทกันมากตอน ม.ปลาย ถึงเวลาออกธาตุแท้ตอนนี้กลุ่มเพื่อนเก่าๆไม่มีใครคบไปละ
 [on_007] [on_007] [on_007]
ดุกดุ๋ย ออฟไลน์
« ตอบ #69 เมื่อ: 28/09/10, [15:16:11] »

ผมเคยเจอเด็ดกว่านี้อีกครับเพื่อนรู้จักมาเป้น 10 ปีสนิทกันมากตอน ม.ปลาย ถึงเวลาออกธาตุแท้ตอนนี้กลุ่มเพื่อนเก่าๆไม่มีใครคบไปละ
 [on_007] [on_007] [on_007]

เดี๋ยวนี้ "เขวี้ย" มันเยอะครับ
NoneLove ออฟไลน์
« ตอบ #70 เมื่อ: 20/10/10, [09:11:26] »

เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ บางคนไม่มีคำว่า เพื่อน พี่น้อง หรืออาจจะพ่อแม่ด้วยซ้ำ  [on_007]
๛ไร้นาม๛ ออฟไลน์
« ตอบ #71 เมื่อ: 21/10/10, [02:13:16] »

มาอัพเดทเคสผมครับ

หลังจากทางโน้นเบี้ยวมาหลายรอบ เป็นเดือนๆ อ้างว่าทางเขาก็เก็บเงินลูกค้าไม่ได้ (แล้วเกี่ยวอะไรกับเราฟะ)
ผมเลยส่งอีเมลไปขู่ว่าเตรียมจะฟ้องแล้ว ยกเว้นจะจ่ายเงินมาทันทีอย่างน้อย 50% ถึงจะยอมต่อเวลาให้อีก
ทางนั้นก็เลยโอนมาให้เลย 50% ครับ ส่วนอีกครึ่งก็คงต้องรอกันต่อไปอีก
สงสัยต้องรอให้ขู่อีกรอบถึงจะยอมจ่าย ทำธุรกิจด้วยวิธีแบบนี้ มันอนาถจริงๆ
 [on_009] [on_009] [on_009]

คนเรา... ถ้าไม่เอาเรื่อง เขาก็หาทางเอาเปรียบเราไปเรื่อยๆ
ใครยังเจอปัญหานี้อยู่ ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

[on_066]
จดหมายทวงหนี้ได้ผลทุกราย
boyza honda ออฟไลน์
« ตอบ #72 เมื่อ: 21/10/10, [08:45:37] »

เคยเจอแต่โทรมาต่อให้ลด ลดแล้วไม่เอา ไม่ก็ตกลงเรียบร้อยพอถึงวันนัดปิดมือถือหนี [on_051]
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์