Aqua.c1ub.net
*
  Sun 02/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องเรดบีครับ ใครเคยเจอกุ้งไม่ฟักไข่บ้างครับ  (อ่าน 2912 ครั้ง)
mookendo ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« เมื่อ: 21/08/10, [16:02:45] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องนี้จนปัญญาจริงๆครับครั้งแรกที่เจอเลย กุ้งแพนด้าตัวเมียผมมันท้องมาตั้งแต่ต้นเดือนกรกฎาครับ

จนป่านนี้ไข่ยังจุกอยู่ในท้องกุ้งครับ อีกอาทิตย์นิดจะครบ2เดือนพอดี ใครเคยเจอบ้างครับ เท่าที่สังเกตไข่

ดูตอนนี้ไข่อาจจะเสียแล้วครับเหมือนมันไม่พัฒนาแต่แม่กุ้งก็ไม่สลัดไข่ทิ้ง
wewe ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/08/10, [16:17:08] »

ถึงเวลาน่าจะลอกคราบติดออกมานะมันท้องต่ออ่ะป่าวครับรู้แต่ว่ามันได้ลูกยากจริงๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/08/10, [16:21:21] »

สวัสดีครับคุณวี เท่าที่ดูมันเป็นแบบนี้มาเกือบสองเดือนและไม่มีทีท่าจะลอกคราบเลยครับ แล้วก็ไม่น่าจะ

ลอกคราบแล้วเพิ่งไข่ใหม่ด้วยเพราะผมนั่งส่องทุกวันครับ ในตู้ไม่เคยมีคราบกุ้งให้เห็นเลย
vinbitxp ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/08/10, [22:10:59] »

มานั่งฟังด้วยคนครับ

ไม่เคยเป็น อ่ะ เคยเป็นแต่ตายทั้งกลม cryingrun
:: Baddy Stark :: ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/08/10, [17:43:09] »

พออ่านกระทู้นี้ตอนบ่ายตอนเย็นกลับมาบ้านมีเรื่องมาตอบเลยครับ เพราะว่าพอกลับมาถึงบ้านดูที่ตู้พบว่ามีคราบกุ้งชิ้นใหญ่แล้วก็ต้องตกใจเมื่อในนั้นพบว่ามี ไข่ที่ไม่ได้ฟักอยู่7ใบ แต่ไม่น่าเรียกไข่แล้วครับเพราะเห็นเป็นรูปเป็นร่างแล้วมี1ตัวที่เห็นเป็นลูกกุ้งแล้ว แต่ไม่ทราบด้วยประการใดไข่พวกนี้ถึงเจริญเติบโตต่อจนออกมาเป็นตัวไม่ได้ทั้งๆที่มีเป็นตัวในซากไข่นั้นด้วยเหมือนกัน เลยคิดว่าน่าจะเป็นเหตูการณ์ใกล้เคียงกันครับ คิดว่าไข่ที่ไม่ฟักคงออกมาพร้อมกลับตอนที่แม่กุ้งลอกคราบอีกครั้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/08/10, [18:19:05] โดย ♠ β α d Đ Y ♠ »
« ตอบ #5 เมื่อ: 05/09/10, [14:01:03] »

พออ่านกระทู้นี้ตอนบ่ายตอนเย็นกลับมาบ้านมีเรื่องมาตอบเลยครับ เพราะว่าพอกลับมาถึงบ้านดูที่ตู้พบว่ามีคราบกุ้งชิ้นใหญ่แล้วก็ต้องตกใจเมื่อในนั้นพบว่ามี ไข่ที่ไม่ได้ฟักอยู่7ใบ แต่ไม่น่าเรียกไข่แล้วครับเพราะเห็นเป็นรูปเป็นร่างแล้วมี1ตัวที่เห็นเป็นลูกกุ้งแล้ว แต่ไม่ทราบด้วยประการใดไข่พวกนี้ถึงเจริญเติบโตต่อจนออกมาเป็นตัวไม่ได้ทั้งๆที่มีเป็นตัวในซากไข่นั้นด้วยเหมือนกัน เลยคิดว่าน่าจะเป็นเหตูการณ์ใกล้เคียงกันครับ คิดว่าไข่ที่ไม่ฟักคงออกมาพร้อมกลับตอนที่แม่กุ้งลอกคราบอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับที่เอาประสบการณ์มาแชร์ครับ ล่าสุดกุ้งแพนด้าตัวนั้นออกลูกมาแล้วครับแต่มีแค่4ตัว ลูก4ตัวนี้ไซส์

ค่อนข้างใหญ่ประมาณกุ้งอายุ1-2อาทิตย์ได้ครับ มือใหม่คิงคองแพนด้าอย่างผมก็คงต้องงงต่อไปครับ
bokk ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #6 เมื่อ: 09/09/10, [16:22:24] »

เป็นเหมือนกันครับ
ระยะเวลาพอๆกับ คุณ จขกท.
ปัจจุบัน ไข่ยังห้อยที่ท้อง ไม่รู้มันออกแล้วท้องใหม่รึป่าว  ้hahaha
« ตอบ #7 เมื่อ: 09/09/10, [17:22:15] »

เป็นเหมือนกันครับ
ระยะเวลาพอๆกับ คุณ จขกท.
ปัจจุบัน ไข่ยังห้อยที่ท้อง ไม่รู้มันออกแล้วท้องใหม่รึป่าว  ้hahaha

ยังไงก็ขอให้ได้ลูกไวไวครับ ส่วนตัวเมียผมมันไม่ท้องแล้ว สงสัยเข็ด ้hahaha ้hahaha ้hahaha
NokKe ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 23/05/14, [09:47:06] »

suicideเป็นเหมือน กัน ครับ ของผม ท้องได้เดือนและ ไม่ยอมฟักซักที งง n032 อยู่ [crymyballsout]
« ตอบ #9 เมื่อ: 28/05/14, [16:01:07] »

suicideเป็นเหมือน กัน ครับ ของผม ท้องได้เดือนและ ไม่ยอมฟักซักที งง n032 อยู่ [crymyballsout]

โอ้ มันนานมากจนผมจำไม่ได้ละว่าเคยเจออะไรมาบ้าง ขอให้กุ้งฟักเร็วๆได้ลูกกุ้งเยอะๆครับ  [อ่ะแหะๆ]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์