Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ช่วยเหลือการตีตนออกห่าง IE6 (หรือเลิกใช้ IE ไปเลย)  (อ่าน 44542 ครั้ง)
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« เมื่อ: 21/07/10, [18:54:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สำหรับคนใช้วินโดว์

กดโหลดตัวที่ชอบได้เลยครับ แนะนำว่าหมา (firefox) แจ่มสุดในทุกกรณี  [on_026]
ปลั๊กอินเยอะ เหมาะสำหรับคนเรื่องมาก เรื่องเยอะ แบบกู

ถ้าแรมเร็วๆหน่อย Chrome ก็เร็วดี (แต่ถ้าเครื่องกากมันก็หนืดไม่ต่างกันนะ) เหมาะสำหรับคนชอบเร็วๆ ง่ายๆ ไม่ทำอะไรนอกจากเล่นเว็บธรรมดาทั่วไป ชอบหน้าตาโล่งๆ

สำหรับคนใช้ mac คงไม่ต้องบอกว่า Safari หรือ Firefox mac

คนใช้ Linux ก็คงไม่ต้องบอกเหมือนกันว่าหมาย่างดีที่สุด

ใครมีปัญหาอัพเกรด ติดตั้ง ถอดถอน เกี่ยวกับเบราเซอร์ต่างๆ ถามมาได้เลยจ่ะ ช่วยสุดลิ่มทิ่มประตู ไม่ไปทำให้ที่บ้านอย่างเดียว  [on_066]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/07/10, [22:34:40] โดย บัง! »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/07/10, [19:07:32] »

ใครมีปัญหาอัพเกรด ติดตั้ง ถอดถอน เกี่ยวกับเบราเซอร์ต่างๆ ถามมาได้เลยจ่ะ ช่วยสุดลิ่มทิ่มประตู ไม่ไปทำให้ที่บ้านอย่างเดียว  [on_066]

แล้วถ้าน้องปอยซึ่งจริงๆแอบอยู่ในเว็บพวกเรามานานแล้วpmไปบอกว่าให้มาช่วยทำที่บ้านหนูหน่อย ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/07/10, [22:55:05] โดย Longhairguy »
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/07/10, [19:15:22] »

แล้วถ้าน้องปอยซึ่งจริงๆแอบอยู่ในเว็บพวกเรามานานแล้วpmไปบอกว่าให้มาช่วยทำหนูที่บ้านหน่อย ?

ก็ไปสิวะ  [อ่ะแหะๆ]
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/07/10, [22:28:10] »

แล้วถ้ามี ญ ให้ไปทำที่บ้านตอนเที่ยงคืนอะคับพี่
« ตอบ #4 เมื่อ: 21/07/10, [22:35:06] »

แล้วถ้ามี ญ ให้ไปทำที่บ้านตอนเที่ยงคืนอะคับพี่

ก็ไปสิวะ  [อ่ะแหะๆ]
ray ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/07/10, [23:32:30] »

IICEzz* ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 21/07/10, [23:36:03] »

คุยเรื่องไรกันอ่า
saintchamp ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 22/07/10, [08:36:41] »

เรื่องหอยย่าง emb01
~.*LST*.~ ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 22/07/10, [11:17:27] »

เพ่บัง มีสาว (จริงๆ) ฝากมาถามว่าทำไมเค้าใช้ หมาย่างแมค เปิดเว็บนี้แล้วเปิด FB ไม่ได้อ่ะ  [on_051]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/07/10, [11:19:08] โดย ~.*LoNeSoMe TraVeLeR*.~ »
merlin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 22/07/10, [11:30:59] »

ไม่มี TheWorld Browser  เหรอครับ ใช้อยู่ดีเหมือนกันนะ

เพิ่มเติม เมื่อกี๊ลองเปลี่ยนไปใช้ Chrome แล้ว ดีกว่าอย่างที่แนะนำจริงๆ ขอบคุณครับ  [on_abe]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/07/10, [13:08:54] โดย merlin »
« ตอบ #10 เมื่อ: 28/07/10, [18:28:07] »

เพ่บัง มีสาว (จริงๆ) ฝากมาถามว่าทำไมเค้าใช้ หมาย่างแมค เปิดเว็บนี้แล้วเปิด FB ไม่ได้อ่ะ  [on_051]

มันจะถึงกับลามข้ามเว็บเลยเรอะ ไม่ใช่แล้วมั้ง
[Bl@cKM@sub@] ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 07/08/10, [21:32:52] »

เลิกนานแลวครั [on_026]
TomCm ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 18/08/10, [15:46:21] »

ใช้โครมนานแล้วค้าบ เพ่บัง

แต่หงุดหงิด บางเว็บมันยังต้องใช้ ie เปิดอยู่เลย แนะนำโต้งๆๆๆ
ก็เลยตัดปัญหา ไม่ต้องเข้าเว็บแม่มซะเลย 5555
Romio_rcn ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #13 เมื่อ: 28/10/10, [16:02:22] »

หมาย่างอีกเสียงครับ  [เจ๋ง]
y2k ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 28/10/10, [17:18:20] »

รบกวนสอบถามครับผมใช้ windows 7 เปิดด้วย ie8 แล้วทำไมยังมีแบนเนอร์ที่บอกว่าใช้ browser ที่ล้าสมัยอยู่ครับ  ผมต้อง set ที่ไหนอีกหรือเปล่าครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 02/11/10, [10:21:49] »

รบกวนสอบถามครับผมใช้ windows 7 เปิดด้วย ie8 แล้วทำไมยังมีแบนเนอร์ที่บอกว่าใช้ browser ที่ล้าสมัยอยู่ครับ  ผมต้อง set ที่ไหนอีกหรือเปล่าครับ

ใช้ตัวอื่นที่ไม่ใช่ IE ครับ เว็บนี้รังเกียจ IE
Romio_rcn ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 12/11/10, [15:02:11] »

ขอถามแบบไม่รู้หน่อยนะครับ ว่าทำไมคนทำเว็บนี้ถึงรังเกียจIEล่ะครับ มันผิดตรงไหน???

นั่นสิ ผมก็ลืมไปแล้วว่าทำไมเลิกใช้ IE เพราะเลิกใช้มานานแล้ว 

ต้องลองเองครับถึงจะรู้ ผมมาใช้ Firefox แล้วไม่เคยกลับไปแตะ IE อีกเลย

[งง] [งง]
Atthawut_wut ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #17 เมื่อ: 18/04/11, [23:16:28] »

[on_024]
1.ผมใช้เครื่อง mac และใช้ safari ต้องลงไรเพิ่มมั้ยครับ มัน upload pictureไม่ได้เลยครับ และมองไม่เห็นรูปในกระทู้ด้วยอ่าครับ ประมาณว่าเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง
2.ในเครื่อง mac ผมลงวินโดว7 และใช้ safari เหมือนกันครับ ก็ไม่เห็นรูปและ upload picture ไม่ได้เหมือนกานเลย ผมลองลงflash player แล้วแต่มันไม่ support safari ่าครับ
รบกวนด้วยนะครับต้องทามงัยบ้าง เปลี่ยนเครื่องมาเล่น mac นี้ยุ่งยากมากเลย [on_007]
เซียงเหมี่ยง ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 07/05/11, [00:59:37] »

วันนี้ Firefox มันให้ผมอัพเดท
ก็อัพตามประสาคนอยากได้ของใหม่

แต่.....................
พออัพเสร็จ มันเช็คอะไรของมันไม่รู้ ค้างอยู่นานมาก จนขึ้น Not Responding
ผมเลยปิดไป แล้วทีนี้ก็เข้า Firefox ไม่ได้อีกเลย
ถอนแล้วลงใหม่ก็ไม่ได้
ลองหาเวอร์ชั้นเก่าก็ไม่มี เห็นแต่ลิงค์ไปโหลดจากเว็บ มอสซิล่า ซึ่งมันก็มีแต่เวอร์ชั่นใหม่(4.0.1)

"ช่วยด้วยคร๊าบบบบบบบบ" asspain

แก้ไข
ได้แล้วนะครับ สงสัยคงจะเถียงกันกับ googletoolbar
ก็เลยจับแยกกันก่อนโดยให้ต่างคนต่างออกจากเครื่องผมไป แล้วค่อยกลับมาใหม่ที่ละตัว
เชิญหมาไฟเข้ามาอยู่ก่อน แล้วค่อย เอาเห็บมาเกาะทีหลัง5555
(พูดเล่นหนะครับ สาวกไฟร์ฟอกและกูเกิ้ล อย่าโกรธเด้อ...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/05/11, [09:12:32] โดย เซียงเหมี่ยง »
~ n a t ~ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #19 เมื่อ: 29/05/11, [17:39:52] »

แล้วมันเกิดจากอะไรครับเพราะมันเป็นแค่เว็ปนี้เว็ปเดียว เว็ปอื่นๆ ไม่เป็นเลย
IE9 ครับ crashed บ่อยมากๆ ถ้าเข้า Club Aqua
bukdub ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 12/06/11, [23:14:51] »

<?php
include "mysql_connect.php";
name2 = _POST name;
ifname2 = ""

query = "SELECT  From  profile where surname =name2";
result = mysql_queryquery;

ifmysql_num_rowsresult == 1

query = "INSERT INTO profile SET surname=name2";
elseif mysql_num_rowsresult ==

echo "ข้อมูลผิดพลาด";

mysql_close;
?>

ตาม บรรทัดเลยนะครับ

<?php
ส่งเข้าไปใน mysql_connect.php
รับค่า name2 = ส่งแบบ post จาก name
ถ้า name2 ไม่เท่ากับ ค่าว่างเปล่า

ให้ เช็ค ว่า ใน ตาราง Profile ที่ surname มี name2 หรือยัง เก็บค่าไว้ใน query
ให้ทำตามคำสั่งด้านบน เก็บค่าไว้ใน result

ถ้า result เท่ากับ จริง

ให้ เขียน name2 เข้าในอยู่ใน ตางราง profille ที่ ช่อง surname
ให้ทำตามคำสั่งด้านบน เก็บค่าไว้ใน result

แต่ถ้า result เท่ากับ เท็จ

เขียน "ข้อมูลผิดพลาด"

ปิด mysql_close
?>

ถูกไหมครับ ถ้าผิดช่วยแก้  อธิบายให้ทีครับ ขอบคุณมากๆครับ
bukdub ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 12/06/11, [23:14:57] »

<?php

query = "SELECT  From  profile where surname =name2";

ifmysql_num_rowsresult == 1

query = "INSERT INTO profile SET surname=name2";
elseif mysql_num_rowsresult ==

echo "ข้อมูลผิดพลาด";

mysql_close;
?>

ตาม บรรทัดเลยนะครับ

<?php
ส่งเข้าไปใน mysql_connect.php
รับค่า name2 = ส่งแบบ post จาก name
ถ้า name2 ไม่เท่ากับ ค่าว่างเปล่า

ให้ เช็ค ว่า ใน ตาราง Profile ที่ surname มี name2 หรือยัง เก็บค่าไว้ใน query

ถ้า result เท่ากับ จริง

ให้ เขียน name2 เข้าในอยู่ใน ตางราง profille ที่ ช่อง surname

แต่ถ้า result เท่ากับ เท็จ

เขียน "ข้อมูลผิดพลาด"

ปิด mysql_close
?>

ถูกไหมครับ ถ้าผิดช่วยแก้  อธิบายให้ทีครับ ขอบคุณมากๆครับ
fernatit ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 08/07/11, [22:53:03] »

<?php
......
มาเป็น source code กันเลยทีเดียวเชียว

จริงๆก็ชอบ fire fox นะเร็วดีแต่ตอนเล่นดอทต้องเข้าผ่าน ie
แต่ตอนเรียนอาจาร์ยพาใช้ Chorme เลยใช้ตามก็โอนะ ดูเรียบดี ชอบหน้าแรก แต่ก็อย่างว่าตามสเปคเครื่อง
ส่วน opera  ไม่รู้ทำไมโปรเซสชอบค้างบ่อยๆ  เครื่องเลยช้า  หาวิธีแก้ไม่ได้เลยต้องเอาออก   [on_026]

สรุป  จริงๆก็ชอบทั้ง chrome และ firefox นะ
ก็เลยแบบว่า ไปทำงานใช้ firefox กลับห้องมาใช้ Chorme 55+
เข้าเวปนี้  ส่วนมากใช้ firefox  นะ   แต่  chorme ก็ไม่มีปัญหา

ปล. ชอบเวปนี้เพราะเป็นสีเขียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/07/11, [22:54:53] โดย fernatit »
oil25241 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 20/10/11, [19:06:23] »

ปทุม รังสิตน้ำท่วมเปงงัยบ้ายนะ [งง] cryingrun
เครฟิช ภูธร ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 14/12/11, [13:46:39] »

พี่บัง ครับ ผมขอรบกวนสอบถามพี่ หน่อย ว่าทำไมผมถึง กดบวกให้เพื่อน ๆ ไม่ได้ ครับ คือมองเห็น ช่องบวกแต่ของตัวเองที่โพสแต่ของเพื่อนมองไม่เห็นครับ มีดาวอยู่ประมาณ 900 ได้อะครับ ขอบคุณ ครับ
sakurathai ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 31/05/14, [16:44:25] »

Firefox  อ่านได้ดีครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์