Aqua.c1ub.net
*
  Wed 22/May/2024
ห้อง คุยเรื่องตู้ทะเล ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
พูดคุย สอบถามเกี่ยวกับการดูแลตู้ทะเล การเลี้ยงปลาทะเล, ก้นตู้ต่างๆ
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 ... 154   ลงล่าง
หัวข้อ
เทาซั่นแฮนด์ดรอปครับ
สอบถามเกี่ยวกับหอยมือเสือครับ
เรื่องกรองล่างครับ
ขอข้อมูล ปลาอาคันทอป หน่อยครับ
ถามเรื่อง ไฟ led เลี้ยง lps จำเป็นต้อง fullspec ไหมเพื่อให้สีสวย
ตัวอะไรครับเล่นกระดุมหายไปทั้งแถบ
ขอความรู้หน่อยครับ ไฟDIY กับ Zetlight อันไหนดีกว่าครับ
ยาเหลือง
ช่วยดูให้ทีครับว่าใช่อมทรายรึเปล่า...
มีใครรู้จักปลาตัวนี้ หรือเลี้ยงไว้ไหมครับ
มันคือตัวอะไร
จะรันน้ำทิ้งไว้ ใส่ถัง ได้มั้ย
สอบถามเรื่องค่าน้ำกับการเลี้ยงก้นตู้
ช่วยด้วยครับ !!! ปลาการ์ตูน (T T )
ในวงกลมสีแดงมันคือปะการังหรืออะไรครับ
จ.ลำปาง ไม่มีร้านขายปลาทะเลเลยครับ หายากสุดๆ ใครทราบบอกผมหน่อยครับ
อันไหนดี t5ho 24W*3 กะ PL 55*2w
อยากทราบวิธีการเลือกซื้อ กล้องวัดความเค็ม
ขอวิธีลดค่าน้ำครับ
ขอความรู้หน่อยครับ
การวัดค่าน้ำ
ตู้ 60 จัดหิน แบบไหนดีคับ ขอรูปด้วยคับเพื่อเปนแนว
การ์ตนจับคู่แล้ว แต่พอแยกไปรักษากลับมาจำกันไม่ได้ ฟัดกันเละเลยครับทำไงดีครับ เฮอะๆ
ถามเรื่องชิลเลอครับ
ช่วยดูทีครับตรงกลางไข่ปลาหมึกคืออะไรครับ
ตู้ตั้งได้1เดือนคับ ช่วยดูที่ว่าเลี้ยงได้อีกกี่ตัวอะคับ
สมมุติว่า ถ้าผมเอาหมึกยักษ์ มาเลี้ยงที่กรองล่าง ตู้จะวายป่วงไหมครับ
รบกวนแนะนำทีครับ กำลังจะ DIY กระบอกใส่สารอื่นๆ
บลูเม้าท์แองเจิ้ล
มันคืออะไรไม่รู้ครับ พอดีเจอในตู้ ...
นี้คืออะไรหรอครับ
ช่วยด้วยไม่รู้จริงๆๆๆ
การ์ตูน ส้มขาว นอก กับ เพาะ กับไทย ต่างกันยังไง
ปั้มน้ำ ยี่ห้อไหนดีคับ
ที่หนีบตะไคร่ขนแมว
ถามเรื่องไฟครับ Philips mini floodlight ใช้ไดไหมครับ
แอบมาแชร์ครับ+ฝากตามคนหาย
JJ น้ำท่วมไหมครับ
สอบถามเรื่องม้าน้ำนิดคับ มันกินพอดไหม
ตู้บ้านๆขอความรู้ครับ รบกวนผู้รู้ไขข้อสงสัยหน่อยครับ
ขอความกรุณาลงภาพให้ดูหน่อยครับ
ตะไคร่แดงครับ
ปรึกษาครับ หลอด MH150w แตกคาโคม ใช้ไม่ถึง 2 เดือน
ขอสอบถาม ตัว remove ที่ใช้ ลด NO3 ครับ
เกี่ยวกับไฟเลี้ยงก้นตู้คับ ถามเป็นชุดเลย
สอบถามค่่ะ สกิมเมอร์ค่ะ
ผมมือใหม่ครับ รู้สึกว่าในตู้ปลาจะมีหนอนไฟ มีปลาอะไรที่กำจัด หรือวิธีอะไรบ้างครับ
skimmer 2 ตัวนี้เลือกตัวไหนดี ใครเคยใช้รบกวนให้ข้อมูลที
ขอคำแนะนำเรื่องBulkhead
กระดุมมีคราบเมือกขาวๆคลุมอะครับ อยากรู้ว่ามันคืออะไร?
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 ... 154   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home