Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1 ... 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งนี้.........ใหญ่หลวงยิ่งนัก  (อ่าน 26599 ครั้ง)
Game ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #120 เมื่อ: 16/10/10, [11:41:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เสียใจด้วยครับ สำหรับน้องปลา  T__T
ชอบตู้นี้มาตั้งนานแล้ว ดูแลง่ายๆ แต่ธรรมชาติสุดๆ  :)
Apistoensis ออฟไลน์
« ตอบ #121 เมื่อ: 16/10/10, [12:41:38] »

ใช้ตัวปรับที่เป็นแบบทองเหลืองดีกว่านะครับ มันทนแรงดันได้เยอะกว่ามากมายเลย ที่บ้านโละแบบนี้ออกไปหมดละ เคยซวยเพราะตัวปรับแบบนี้เหมือนกัน ส่วนหัวเร็คแนะนำที่มีตัวปรับละเอียดที่หัวเลย แพงกว่าคุ้มกว่าครับ ความเสี่ยงน้อยกว่ามาก

อันนี้เห็นด้วยครับ. ทองเหลืองมันจะแข็ง และแน่นกว่ามากครับ. ของผมเองก็ไล่เปลี่ยนไปเกือบหมด ช่วงนี้ของขาดไม่แน่ใจว่าของมารึยังครับ
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #122 เมื่อ: 16/10/10, [23:28:08] »

ไม่รู้หมือนกันครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปดูเลย เป็นหวัดมาอาทิตย์ 1 แล้วเนี่ย  [on_012] เพิ่งเข้าไปวันนี้ก็ต้องรีบกลับ
L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #123 เมื่อ: 17/10/10, [01:53:07] »

เสียใจด้วยนะครับ [on_007]

ขอบคุณครับ

เสียใจด้วยครับ เอาใหม่ครับ

ขอบคุณครับ  เร็วๆนี้ละครับแวะมาชมกันนะครับ

เข้ามาเจอ สะเทือนใจ    เข้าใจความรู้สึกเป็นอย่างดีเลยครับ กับปลาที่เรารักสุดต้องมากจากไป

สู้ๆครับ

ขอบคุณครับ   ยังดีที่มีปลาแพะตู้ข้างๆครับพอแก้เหงาได้     แล้วชักจะหลงมันขึ้นทุกวันๆแล้วด้วย

เสียใจด้วยครับ สำหรับน้องปลา  T__T
ชอบตู้นี้มาตั้งนานแล้ว ดูแลง่ายๆ แต่ธรรมชาติสุดๆ  :)

ขอบคุณครับที่จำได้  ไว้เขามาดูอีกทีตอนปรับโฉมแล้วกันนะครับ

อันนี้เห็นด้วยครับ. ทองเหลืองมันจะแข็ง และแน่นกว่ามากครับ. ของผมเองก็ไล่เปลี่ยนไปเกือบหมด ช่วงนี้ของขาดไม่แน่ใจว่าของมารึยังครับ

แพงไหมครับ  อยากเห็นรูปจัง  ร้านไหนขายอะ

ไม่รู้หมือนกันครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปดูเลย เป็นหวัดมาอาทิตย์ 1 แล้วเนี่ย  [on_012] เพิ่งเข้าไปวันนี้ก็ต้องรีบกลับ

อ้าว !!!    หายไวๆครับ  ดูแลสุขภาพด้วย 

ผมก็รู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัวเหมือนกัน   ไม่ใช่ไม่สบายนะอยากได้ขอนใหม่มาเปลี่ยนเลย์เอาท์  [แหะๆ]
nonstopdrink ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #124 เมื่อ: 17/10/10, [03:18:55] »

ขอบคุณครับ  ไม่เอาตู้ไปร่วมโหวตมั่งอะครับ 
รอจัดเลย์เอาท์ใหม่อยู่ครับ แหะๆ ตู้ตอนนี้รื้อต้นไม้ออกมาบางส่วนแล้วครับ
กะว่าจะมามองหา เลย์เอาท์ในคลับนี่ละครับ  [on_060]
Teeratong ออฟไลน์
« ตอบ #125 เมื่อ: 17/10/10, [21:09:17] »

พึ่งโดนมาหมาดๆเลยเมื่อวาน ยกตู้คับ [on_007]
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #126 เมื่อ: 17/10/10, [21:28:38] »

ร้านพี่โอ๋กับร้านพี่โรจน์มีครับ ตัวปรับทองเหลือง ไปเล่นกะยัยน้ำแล้วเห็นพอดี
yooyoo ออฟไลน์
« ตอบ #127 เมื่อ: 18/10/10, [20:52:57] »

น่ากลัว
 n032
« ตอบ #128 เมื่อ: 18/10/10, [22:09:09] »

รอจัดเลย์เอาท์ใหม่อยู่ครับ แหะๆ ตู้ตอนนี้รื้อต้นไม้ออกมาบางส่วนแล้วครับ
กะว่าจะมามองหา เลย์เอาท์ในคลับนี่ละครับ  [on_060]

มา    !!!      จัดใหม่พร้อมๆกันเลยครับ   

พึ่งโดนมาหมาดๆเลยเมื่อวาน ยกตู้คับ [on_007]

โห 036      เพราะอะไรเหรอครับ  เฉพาะในกระทู้ของผมตอนนี้ก็หลายคนแล้วนะ   

เสียใจด้วยจริงๆครับ   

ร้านพี่โอ๋กับร้านพี่โรจน์มีครับ ตัวปรับทองเหลือง ไปเล่นกะยัยน้ำแล้วเห็นพอดี

ขอบคุณครับ  พรุ่งนี้จะเข้าสวนพอดี

น่ากลัว
 n032

ระวังสาเหตุเดียวกับผมนี้ไว้บ้างก็ดีนะครับ  อันตรายจริงๆ
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #129 เมื่อ: 19/10/10, [11:30:33] »

สู้ต่อไปครับ ขอให้ปลาทุกตัวไปสู่สุคติด้วยนะครับ ของผมก็เคยเจอแบบนี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=21388.0

เหนื่อยนักก็พักบ้างครับ ถือว่าทำบุญกันมาแค่นี้

สู้ๆ นะครับ
IICEzz* ออฟไลน์
« ตอบ #130 เมื่อ: 19/10/10, [20:59:39] »

เสียใจด้วยครับ
NP ออฟไลน์
« ตอบ #131 เมื่อ: 20/10/10, [00:13:37] »

คือ  เมื่อคืนเปลี่ยนตัวปรับคาร์บอนตอนไฟดับ   แล้วดันไม่ได้ปรับตั้งก่อน   วันรุ่งขึ้น(วันนี้)ก็ออกไปทำธุระ  
----

เสียใจด้วยครับ แต่ตรงนี้มันเป็นความประมาทจริงๆ ขอบอกตรงๆ นะ ที่จริงถ้าไม่แน่ใจ ตรวจเช็คไม่ได้
ก็ไม่น่าเปิดก่อน วันนั้นปิดไฟ ปิดคาร์บอนไปเลยก็ยังได้  ขนาดเปลี่ยนถัง CO2 ใหม่ๆ ผมยังไม่กล้าไปไหนเลย
เพราะระยะแรกมันจะยังไม่นิ่ง

โอเค ได้เวลา Restart  [on_035]
Bythekong ออฟไลน์
« ตอบ #132 เมื่อ: 20/10/10, [00:41:32] »

asspain asspain พูดไม่ออก บอกไม่ถูก
ellemix ออฟไลน์
« ตอบ #133 เมื่อ: 20/10/10, [10:30:26] »

เหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิด ถ้าไม่ประมาท  สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้  [เจ๋ง]
WazZa27 ออฟไลน์
« ตอบ #134 เมื่อ: 20/10/10, [11:53:40] »

"แต่ก็ไม่ใช่เรื่องที่ผมจะรับไม่ได้   และยังมีกำลังใจที่จะเลี้ยงเจ้าอัลตั้มอยู่อย่างเต็มเปี่ยม"
 [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
สู้ต่อไปน่ะครับคุณ L a k e I oN

เสียใจกับเหตุการณNที่เกิดขึ้นด้วยครับ
พอดีพึงเข้าเว็ปมาถึงพึ่งรู้!!!!!!
« ตอบ #135 เมื่อ: 22/10/10, [00:10:05] »

สู้ต่อไปครับ ขอให้ปลาทุกตัวไปสู่สุคติด้วยนะครับ ของผมก็เคยเจอแบบนี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=21388.0

เหนื่อยนักก็พักบ้างครับ ถือว่าทำบุญกันมาแค่นี้

สู้ๆ นะครับ

ขอบคุณคุณ  chaikitti   กระทู้ของคุณผมจำได้ดีทีเดียวครับ  เสียใจย้อนหลังด้วยครับ  แย่ตรงที่สาเหตุการตายของหมอแคระเหล่าน้ันยังคลุมเคลือ  

เป็นน้ำใจที่งดงามมากครับ  ขอน้อมรับจากใจ

เสียใจด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เสียใจด้วยครับ แต่ตรงนี้มันเป็นความประมาทจริงๆ ขอบอกตรงๆ นะ ที่จริงถ้าไม่แน่ใจ ตรวจเช็คไม่ได้
ก็ไม่น่าเปิดก่อน วันนั้นปิดไฟ ปิดคาร์บอนไปเลยก็ยังได้  ขนาดเปลี่ยนถัง CO2 ใหม่ๆ ผมยังไม่กล้าไปไหนเลย
เพราะระยะแรกมันจะยังไม่นิ่ง

โอเค ได้เวลา Restart  [on_035]

ขอบคุณครับ   ตรงนี้แหละครับที่ผมถือว่าเป็นฝันร้ายของผมจริงๆ    การจากไปของสิ่งที่เรารักถือเป็นเรื่องธรรมดาของกฎเกณฑ์ธรรมชาติ    แต่ความสะเพร่าของผมในครั้งนี้ผมจะเก็บไว้เป็นปมในใจ  ไม่ใช่คนเก็บกดนะครับเพียงแค่เอาไว้ให้ตัวเองตระหนักถึงความรับผิดชอบกับชีวิตหลายๆชีวิตที่ทั้งหมดขึ้นอยู่กับตัวเราเท่านั้นเอง

เดี๋ยวตู้นี้ก็จะถูกปรับโฉม   แวะไปดูด้วยนะครับ  

asspain asspain พูดไม่ออก บอกไม่ถูก

อิ อิ   มันผ่านไปแล้วครับ    ฝนซาฟ้าสร่าง(เขียนถูกป่าวหว่า [งง])

เหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิด ถ้าไม่ประมาท  สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้  [เจ๋ง]

ขอบคุณครับ  ถูกต้องที่สุด 

"แต่ก็ไม่ใช่เรื่องที่ผมจะรับไม่ได้   และยังมีกำลังใจที่จะเลี้ยงเจ้าอัลตั้มอยู่อย่างเต็มเปี่ยม"
 [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
สู้ต่อไปน่ะครับคุณ L a k e I oN

เสียใจกับเหตุการณNที่เกิดขึ้นด้วยครับ
พอดีพึงเข้าเว็ปมาถึงพึ่งรู้!!!!!!

ขอบคุณมากเลยครับ    เมื่อวานได้ขอนมาชุด  พร้อมที่จะลงมือครับ

เป็นกำลังใจอีกเสียง ที่มีความหมายมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/10/10, [00:13:26] โดย L a k e I oN »
tenshin_x ออฟไลน์
« ตอบ #136 เมื่อ: 22/10/10, [16:08:40] »

เสียใจด้วยนะครับ 

อย่างน้อยๆ  ก็จะเป็นสิ่งย้ำเตือน ให้เราต้องระวังมากขึ้นครับ  [on_019]
westernmosty ออฟไลน์
« ตอบ #137 เมื่อ: 22/10/10, [23:50:48] »

ยกตู้เลย [วิญญาณออก] ....เสียใจด้วยนะคะ
ของเราเครตายไปยังเสียใจไปตั้งนาน จนนี้ก้อยังคิดถึงอยู่ คือเลี้ยงมาตั้งนานก็เข้าใจอ่ะเนาะ
ตัวเองสู้ๆ นะ เป็นกำลังใจให้ๆๆ [รักจัง]
« ตอบ #138 เมื่อ: 23/10/10, [21:18:32] »

เสียใจด้วยนะครับ 

อย่างน้อยๆ  ก็จะเป็นสิ่งย้ำเตือน ให้เราต้องระวังมากขึ้นครับ  [on_019]

ขอบคุณชาวหมอแคระด้วยครับ

ยกตู้เลย [วิญญาณออก] ....เสียใจด้วยนะคะ
ของเราเครตายไปยังเสียใจไปตั้งนาน จนนี้ก้อยังคิดถึงอยู่ คือเลี้ยงมาตั้งนานก็เข้าใจอ่ะเนาะ
ตัวเองสู้ๆ นะ เป็นกำลังใจให้ๆๆ [รักจัง]

ขอบคุณครับ  ไม่เป็นไรครับวันนี้พึ่งจะเอาซากมันไปทิ้ง  สงสารมันมากๆ 

และเมื่อพายุฝนผ่านพ้นไป  โครงการใหม่กำลังจะเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ

ไว้จัดเสร็จจะเอามาให้ดูกันนะครับ
bean ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #139 เมื่อ: 25/10/10, [01:57:36] »

เฮ้ย

T_T

เสียใจด้วยนะครับพี่

คราวหลังต้องระวังเรื่อง co2 ใหม่แล้ว อันตรายมากๆ
หน้า: 1 ... 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์