วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:48:01]

Apk Algae Zero กำจัดตะไคร่

Apk Algae Zero กำจัดตะไคร่ เมื่อ: 19/06/2562 [19:34:36]

ใครเคยใช้ตัวนี้บ้างคับ ตอนนี้เจอตะไคร่ขนเขียวบุกเลยกำลังหายาที่กำจัดตะไคร่ได้ดีโดยให้อันตรายกับสัตว์น้อยที่สุด.อยากรู้ว่าใช้ได้ผลดีไหมคับกับตะไคร่ขนเขียว
ใครเคยใช้ตัวนี้รบกวนบอกหน่อยว่าได้ผลเป็นอย่างไรบ้างคับ.และวิธีใช้ใช้ยังไงกันบ้าง
ขอบคุณคับ🙏🏼
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: Apk Algae Zero กำจัดตะไคร่ เมื่อ: 19/06/2562 [19:38:51]

ผมใช้ตัวนี้ครับ แต่ไม่รู้ลงพลาดหรืออย่างไร หอยเขาหงายท้องยกตู้ 10 กว่าตัว
ปลาแพะร่วงไป 1

ตะไคร่เกือบหมดตู้ รอพลรบยามาโตะเก็บกวาดหมดตู้
#2 Re: Apk Algae Zero กำจัดตะไคร่ เมื่อ: 19/06/2562 [20:50:06]

ผมใช้ตัวนี้ครับ แต่ไม่รู้ลงพลาดหรืออย่างไร หอยเขาหงายท้องยกตู้ 10 กว่าตัว
ปลาแพะร่วงไป 1

ตะไคร่เกือบหมดตู้ รอพลรบยามาโตะเก็บกวาดหมดตู้

ตัวนี้ก็น่าสนใจคับ.แต่ค้อนข้างอันตรายกับ กุ้งหอย ปู ปลา ไปหน่อย [smile01]
#3 Re: Apk Algae Zero กำจัดตะไคร่ เมื่อ: 20/06/2562 [08:22:52]
ตัวนี้ก็น่าสนใจคับ.แต่ค้อนข้างอันตรายกับ กุ้งหอย ปู ปลา ไปหน่อย [smile01]

อันนั้นน่าจะเกินขนาดครับ ที่บ้านผมใส่ประจำ กุ้งหอยปลาเต็มตู้
เวลาคำนวณปริมาณน้ำเรามักจะคิดผิดครับ เพราะคิดจากขนาดตู้ ไม่ใช่ปริมาณน้ำจริง ซึ่งมันจะไม่เท่ากับปริมาตรตู้ เพราะมันมีดิน มีหิน มีอะไรอีกเยอะแยะ ต้องกะๆปริมาณของในตู้แล้วหักออกจากปริมาณน้ำเอาเองครับ ปริมาตรที่ต้องหักออกจะอยู่ราวๆ 20-50% เลย ทำให้หลายคนโอเวอร์โดสไปโดยไม่รู้ตัว ซึ่งไม่ใช่แค่ตัวนี้ ไม่ว่าจะยาฆ่าตะไคร่ตัวไหน แม้แต่ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ ถ้าใช้เกินขนาดก็มีตายทั้งนั้นครับ