วันศุกร์ที่ 27 เมษายน พ.ศ. 2561 [11:55:34]

อุปกรณ์ช่วยป้องกัน ไฟ ปั๊ม และ chiller จาก ไฟตก ไฟเกิน ไฟกระชาก

เนื่องจาก ไฟของบ้านเราบางครั้ง ไม่เสถียน มี ไฟเกิน ไฟตก ไฟกระชากและเป้นสาเหจุให้อุปกรณ์ หรือเครื่องใช้ไฟฟ้าเราพัง และอุปกรณ์บางตัวเช่นปัีมน้ำถ้าพังไฟอาจจะเป้นสาเหตุให้ตู้ล่มได้ ใคและรที่ใช้อุปกรณ์ราคาสูงเช่น ไฟ LED ปั๊ม chiller ควรจะมีนะครับ ช่วยได้ ยิ่งชานๆเมืองหมู่บ้านเยอะๆ ไฟตกบ่อยๆ นี่แนะนำเลย

หลักการทำงาน คือ เนื่องจาก กระแสไฟบ้าเรา ไม่ค่อยเสถียน เหมือนต่างประเทศ เลยทำให้อุปกรณื แพงๆของเรา พังบ่อยๆ อุปกรณื ตัวนี้จะช่วยลดปัญหาได้คับได้ครับ โดยจะมีโหมดป้องกันดังนี้

- โหมด ตรวจจับแรงดันไฟฟ้า อุปกรณ์ จะตรวจจับ กระแสไฟฟ้าว่ามี กระแสไฟ มีเกินหรือตกกว่าที่ตั้งค่าไว้หรือไม่ (สามารถตั้งค่าเองได้ เพื่อความเหมาะสมในการใช้งานแต่ละพื้นที่) ถ้าเกินกว่าค่าที่ตั้งไว้ อุปกรณ์ จะทำการตัดไฟ เพื่อป้องกัน อุปณ์ เสียหาย ดดยเฉพาะ chiller ในกรณี ไฟตก

- โหมด หนว่างเวลา (สามารถตั้วค่าได้ เช่นกัน ดรงงานจะเซ็ท มาที่ 3 นาที) ใช้เพื่อ กระแสไฟฟ้า ไม่เสถียน ส่วนใหญ่จะเกิดช่วงเวลาที่ไฟ กำลังจะมา และอาการไฟกระพริบส่งผลทำให้อุปกรณ์ ไฟฟ้าพังโดยเฉพาะ ปัีมน้ำ และ พวกอุปกรณืที่มีหม้อแปลง หรือ switchingเช่น ปัีม DC หรือ ไฟ LED หลักการคือ  อุปกรณ์ จะทำการหน่วงเวลา เพื่อให้กระแสไฟเสถียน ก่อน ส่งไฟเข้าอุกรณ์ ของเรา

- สามารถ ต่อพวกอุปกรณ์ ได้หลายตัว
อุปกรณ์กันไฟกระชากจะมี 2 รุ่นนะครับ

W-PF5 ปลั๊ก รุ่นนี้ รับไฟได้ 10 A มาพร้อมปลั๊กและเต้าเสียบ สามารถใช้งานได้ทันที

W-PF5 terminal รุ่นนี้รับไฟได้มากกว่า ที่ 15A แต่ต้องมาต้อสายไฟเข้าเอง เป้นแบบ terminal ครับ

ทั้ง 2 รุ่นนี้ ราคา เท่ากัน โปรดมชั่นเหมือนกัน เพื่อป้องกันการสับสน เวลาสั่งรบกวนบอกรุ่น ด้วยครับ จะได้ไม่พลาดกัน

ช่วงนี้ ราคาพิเศษ 700 บาท  + EMS 80 บาท  (ค่าส่งจะลดลงไปตามจำนวนของที่สั่งครับ)
ซื้อ 2 ตัวขึ้นไป  ราคา ตัวละ 675
ติดต่อ 0878165056 ตั้ม
ขอบคุณครับ 

รูปสินค้า PF5แบบปลั๊ก

รุปสินค้า แบบ PF5 terminal
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
รุ่นที่ใช้งานได้เลย...จะต้องตั้งค่าอะไรอีกมั้ย เอามาใช้กับตัวทำคลื่นได้มั้ย
รุ่นที่ใช้งานได้เลย...จะต้องตั้งค่าอะไรอีกมั้ย เอามาใช้กับตัวทำคลื่นได้มั้ย

จิงๆไม่ต้องตั้งก็ได้ครับ set ค่าจาก โรงงานมาแล้ว เสียบปลั๊ก รอ 3 นาที เครื่องจะต่อไปเข้าปัีม ตามปรกติครับ
จิงๆไม่ต้องตั้งก็ได้ครับ set ค่าจาก โรงงานมาแล้ว เสียบปลั๊ก รอ 3 นาที เครื่องจะต่อไปเข้าปัีม ตามปรกติครับ
ปั๊มทำคลื่น 3-4 เดือน พัง...ล่อไป 3 ตัวละ ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นที่กระแสไฟรึเปล่า  ใช้ RW-14 ...เดาสาเหตุไปเรื่อยละครับ
ปั๊มทำคลื่น 3-4 เดือน พัง...ล่อไป 3 ตัวละ ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นที่กระแสไฟรึเปล่า  ใช้ RW-14 ...เดาสาเหตุไปเรื่อยละครับ

ไม่ชัวครับ บ้านผมใช้ ประมาณ 1 ปีพัง
แบบนี้คงจะเสียปกติ  เห็นถามๆมา เค้าบอกว่า เสียง่าย
ผมเอาตัวแบบไม่มีปลั๊ก 1 ตัวครับ ส่งเก็บเงินปลายทางไหมครับ