วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:36:23]

ฟิล์มแบบไหน ที่นิยมใช้กับตู้ไม้น้ำ

1.ฟิล์มแบบไหนที่นิยมใช้กับตู้ไม้น้ำ

2.หาซื้อที่ไหนได้บ้างคัฟ

3.ถ้านานๆ ไปเบื่อๆ แกะฟิล์มออก กระจกจะเสียรึป่าว

ได้ตู้ใบใหม่มาคัฟ  [perv01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
1.ฟิล์มแบบไหนที่นิยมใช้กับตู้ไม้น้ำ

2.หาซื้อที่ไหนได้บ้างคัฟ

3.ถ้านานๆ ไปเบื่อๆ แกะฟิล์มออก กระจกจะเสียรึป่าว

ได้ตู้ใบใหม่มาคัฟ  [perv01]

ตอนนี้เห็นว่ามีแบบสูญญากาศไม่ต้องใช้กาวนะครับ
ในเวปเราเคยเห็นมีคนขายอยู่บ้างนะครับ
และส่วนอื่นก็มีคนแนะนำอยู่ว่าตามร้านเครื่องเขียนมี

ลองเข้าค้นหาดู ลองพิมพ์คำว่า ฟิล์มติดตู้ ออกมาเพียบครับ [smile04]

อันนี้คือตัวอย่างนะครับ
https://aqua.c1ub.net/home/index.php?topic=3427.0
https://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=107290.0

ลองเลือกพิจารณาดูนะครับ  [smile03]

จัดตู้เสร็จแล้วอย่าลืมเอามาอวดบ้างนะครับ ขอชมๆ  [smile02]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/04/2563 [20:28:05] โดย GAMMARAY »
ถ้าเราติดฟิล์มใสกันความร้อน
ที่ช่วยเรื่องอุณหภูมิน้ำ มันจะมีรึป่าว ไม่รู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/04/2563 [06:51:43] โดย K Guojing »
ถ้าเราติดฟิล์มใสกันความร้อน
ที่ช่วยเรื่องอุณหภูมิน้ำ มันจะมีรึป่าว ไม่รู้

เอ ฟิล์มใสนี่หลักการมันเป็นเรื่องการหักเหของแสง กับกั้นแสงที่จะมาตกกระทบ
ผมว่าถ้าไม่ได้ตั้งตู้กลางแดด คงไม่ต้องยุ่งยากขนาดนั้นก็ได้มั้งครับ  [confuse01]
คงจะอีกพักใหญ่เลยอ่ะคัฟ...
กว่าจะได้เห็นหน้าตาตู้ใหม่ ของผม
เพิ่งจะกระเทาะหิน ล้างหิน เสร็จวันนี้เอง

เรื่องจริงก็คือ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ ว่าจะจัดแนวนี้ได้
คงจะอีกพักใหญ่เลยอ่ะคัฟ...
กว่าจะได้เห็นหน้าตาตู้ใหม่ ของผม
เพิ่งจะกระเทาะหิน ล้างหิน เสร็จวันนี้เอง

เรื่องจริงก็คือ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ ว่าจะจัดแนวนี้ได้

ถ้าได้ข้อมูลพอแล้ว ตั้งตู้เลยครับ อยากชมๆๆ  [gurock01] [cheer01]
อย่าไปกลัวม้านนนนนน  [lol01] [lol01] [gurock01] [gurock01]