วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:37:12]

การใส่ทรายในตู้ที่มีน้ำ

รบกวนสอบถามหน่อยครับถ้าผมจะใส่ทรายลงตรงกลางที่ผมถอนต้นกรอสโซ่ออกสามารถใส่ได้ไหมครับ มีวิธีไหนที่ทำให้ทรายไม่ฟุ้งกระจายบ้างครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ใช้กรวยกรอกน้ำต่อสายยาง ใส่ทรายให้ลงไปตามจุดที่ต้องการครับ
รูปประกอบครับ  อิอิอิ    [smile02]
ประมาณนี้น่ะครับ เล็งแม่นๆแล้วโรยโลด  [smile01]

ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้สั่งทรายมาแล้วว่าจะมาโรยตกแต่งนิดหน่อย  [smile01] [smile01]
ลงทรายแล้วชอบมากๆเลยครับ ขอบคุณที่ นะนำครับ  [thumbup] [thumbup]

ปลาทาตาด้วย สีแดงแปร๊ดเลย ฮ่าๆๆๆๆ
ปลาทาตาด้วย สีแดงแปร๊ดเลย ฮ่าๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/09/2561 [15:56:29] โดย outlayer »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/09/2561 [21:04:25] โดย GAMMARAY »