Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

ตู้ 14 นิ้ว ปลูกแต่ ไม้เขียวๆ กับอนูเบียส มีอนูเบียสwhite 1ต้น จำเป็นต้องใช้wrgb rgb ไหมครับ

(1/1)

มือใหม่:
กำลังสน ไฟ chihiros ไม่a series ก็
Chihiros wrgb II slim แต่เหมือนอ่านๆมาเข้าใจว่าพวกrgbนี้จำเป็นกับไม้แดง แล้วถ้าเลี้ยงแต่พวกเขียวๆจำเป็นต้องใช่ไหมครับ

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: มือใหม่ ที่ 05/06/2566 [01:01:11] ---กำลังสน ไฟ chihiros ไม่a series ก็Chihiros wrgb II slim แต่เหมือนอ่านๆมาเข้าใจว่าพวกrgbนี้จำเป็นกับไม้แดง แล้วถ้าเลี้ยงแต่พวกเขียวๆจำเป็นต้องใช่ไหมครับ

--- End quote ---

จริงๆแล้วก็ดีทั้งคู่ครับ  [smile01]
แต่ความกว้างของเรนจ์แสงอย่าง wrgb มันครอบคลุมใช้ได้กับใม้แทบทุกอย่างเลยครับ  [cheer01]
ถ้าพอมีงบคิดว่าควรจัดของดีไปเลย น่าจะสะดวกกว่าถ้าจะเลี้ยงใม้อะไรเพิ่มเติมนะครับ  [smile04]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version