วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:00:40]

มือใหม่สอบถามเรื่องวัสดุรองพื้น

รายละเอียด
ผมตั้งตู้มา 5-6 เดือน เน้นไม้พันขอน พันหิน เพราะตอนแรกไม่อยากดูแลเยอะ เลี้ยงปลานีออน กุ้งแคระ
ตู้ 60*23*28
กรองนอก 370L/hr
ไฟ chihiros a series 39w
คาร์บอน 1ฟอง ต่อวิ

ประเด็นคำถาม
1. คือผมปูพื้นด้วยหินภูเขาไฟสีดำ เบอร์เล็ก ถ้าตอนนี้อยากได้ไม้ที่ปัก มันมีไม้ไหนปักได้บ้างครับ
2. ถ้าปักไม่ได้ ต้องปักดินเท่านั้น งี้ต้องรื้อพื้นใหม่ มีผลกับระบบในตู้ไหมอย่างไรบ้างครับ
3. ถ้ารื้อใส่ดิน หินภูเขาไฟดำที่ปูพื้นก่อนหน้ายังสามารถใช้ได้อยู่ไหม

ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)