Talks > ตู้ทะเล

อยากเลี้ยงหมึกสายครับช่วยแนะนำหน่อย

(1/1)

game6327:
พอดีเบื่อตู้น้ำจืดแล้วอยากลองเลี้ยงปลาหมึกสายแต่ไม่เคยมีประสบการณ์เลี้ยงตู้น้ำเค็มเลยครับ อยากรู้ว่า ต้องเตรียมอ่ะไรบ้างนอกจากตู้
ที่คิดไว้คืออยากเลี้ยงในตู้36 นิ้ว ถ้าใช้กรองนอกสำหรับตู้น้ำเค็มจะได้และดีไหมรองพื้นด้วยปะการังเบอร์ละเอียดๆสุด งบไม่เกินหมื่น จะไหวไหมครับ
แล้วปลาหมึกสายนี้ที่ไหนมีขายบ้างครับเมื่อเดือนก่อนลองไปเดินที่ จตุจักรไม่เห็นร้านไหนขายเลย

PhitsanulokReef:
ที่สนใจเป็นหมึกสายน้ำตาลธรรมดาใช่ไหมครับผม
ผมแนะนำทำกรองล่างนะครับผม มีที่อยู่ กับ สกิมเมอร์ด้วยเพื่อปั่นของเสียออกครับ จะได้ไม่เครียดเรื่องน้ำครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version