วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:31:51]

ตู้ 3 เดือนแบบดูแลง่ายครับ

ของผมมันออกเหลืองส้มแฮะ [confuse01]
เหลืองส้มก็สวยดีนะครับ  เห็นในเวปขายก็ออกเหลืองส้มอำพันนะครับ  ช่วงนี้พอเต็มฟอร์มแล้วต้องตัดแต่งให้อยู่ทรงบ่อยมากขึ้นครับ
สอบถามเรื่องขนาดตู้นิดนิงครับ
เพราะอยากรู้ว่าไฟ กับน้ำต่อลิตร อยู่เท่าไหร่ครับ

ไม่ทราบว่า ตู้ กว้าง ยาว และสูง. กี่นิ้วครับ

ขอบคุณครับ
ตู้ 18 ครับ  กว้าง 18 ยาว 11  สูง 13 ครับ
น้ำ ประมาณ 41 ลิตรครับหักดินคงน้อยกว่านี้นิดครับ  ไฟ  54 watts ครับ
น้ำ ประมาณ 41 ลิตรครับหักดินคงน้อยกว่านี้นิดครับ  ไฟ  54 watts ครับ

ตู้สูง 13!!!
มิน่า ต้นไม้ถึงแดงได้ใจ
ขอบคุณมากครับ
อ๋อ ครับ ขอบคุณครับ