Talks > Terrarium

ขอดูตู้ paludarium หน่อยครับ

(1/2) > >>

Lekzyyy:
จะเอาไปเป็นแนวทางน่ะครับ ส่วนตัวจัดมาไม่เคยอยู่รอดเกิน1เดือนสักตู้

บัง:

ในเว็บจะยังไม่ค่อยมี ดูในยูทูบไปก่อนละกันครับ

yamamoto:
ส่วนมากเค้าใช้ต้นอะไรกันครับ นอกจากมอส เฟิร์น
แล้วหาซื้อบากมั้ยครับ ต้นไม้พวกนั้น

Lekzyyy:

--- อ้างจาก: yamamoto ที่ 19/07/2562 [18:52:00] ---ส่วนมากเค้าใช้ต้นอะไรกันครับ นอกจากมอส เฟิร์น
แล้วหาซื้อบากมั้ยครับ ต้นไม้พวกนั้น

--- End quote ---

ผมได้ค้นพบต้นไม้ใหม่(โดยบังเอิญ)ครับ
มันคือต้นอะไรไม่รู้แต่สวยมากกกกก

คือว่าตอนแรกมันไม่ได้หน้าตาแบบนี้นะครับ ตอนซื้อมามันเป็นต้นยาวๆสูงๆ พอเอามาปลูกสักพักมันเริ่มเอน(ตอนแรกคิดว่าจะตาย) แต่ขี้เกียจรื้อตู้ กะว่ารอดก็รอด ไม่รอดก็ตาย แต่พอลำต้นมันลงติดดินแล้ว มันก็เกิดแต่ออกมาเป็นหลายๆต้นแบบครับ ตอนนี้มันแตกเป็นพุ่มๆสวยมาก แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าต้นอะไร ถ้าใครรู้จักก็ช่วยบอกกันด้วยนะครับ[awkward01] [awkward01]

Chouwat:
สนใจเช่นกันครับ รอผู้รู้มาให้คำแนะแนวทางอีกที

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version