วันเสาร์ที่ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [05:56:19]

สอบถามเรื่องCo2 ABสักนิดครับ

ผมไปนั่งอ่านทู้เก่าๆ เห็นว่าคาร์บอนABต้องคอยบีบบ่อยๆ ที่ว่าต้องคอยบีบบ่อยๆนี้บ่อยแค่ไหน(1วันบีบกี่ทีครับ) [confuse01] แล้วหัวแบบในรูปนี้ที่JJยังพอมีหาซื้อได้ครับ แล้วผสมที1อยู่ได้กี่วันครับ/ปรับแบบออก1ฟองต่อวิ อ่อเปิดปิดได้ด้วยไหมครับ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมเคยใช้อยู่พักใหญ่ครับ  คือถ้าผสมเสร๊จแล้วออกแล้วก็ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละครับ ไม่ต้องบีบครับ ที่นี้ก็เลิกใช้ก็ปิดพร้อมไฟ หรือจะเปิด 1 ฟอง 1 วิ 24 ชม ก็ได้แต่เปลืองหมดเร็ว  ( การที่มัันออกปกติอยู่แล้วไม่มีเหตุผลหรือความจำเป็นอะไรที่จะไปบีบ  มันอาจระเบิดได้ )  ผสมทีอยู่่ได้กีวันขึ้นอยู่ว่าใช้กับตู้ขนาดเท่่าไร แล้วเปิดกี่ฟองต่อวิครับ ของผมเคยใช้กับตู้ 18 1 ขวดได้ประมาณ 1 อาทิตย์ก็หมดแล้วครับ เปิดพร้อมไฟ วิละฟองครับเปิดไฟ 8 ชม  ที่ jj มีครับร้าน ปราณี   ร้านผักน้ำ ร้านอื่นอีกแต่ไม่ทราบครับ 
ขอบคุณครับ สรุปมันปิดได้ใช้ไหมครับ ตอนปิดแรงดันไม่ทำให้ขวดระเบิดใช่ไหมครับ
ปิดได้ครับผมไม่เคยระเบิดครับ  ถึงเวลาเปิดไฟก็เปิดพร้อมกันครับ ครบเวลาไฟก็ปิดแต่ตอนก๊าซหมดจะผสมใหม่ ก็ระวังตอนคลายฝานิดนึงค่อยๆคลายออก
ถ้ามี safety วาวล์ก็จะดีคลับบได้คลายแรงดันทุกๆ 5 - 7 วันครับ