วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:08:28]

ถามหน่อยค้าบ กรองข้างนี่เลี้ยงไม้น้ำได้ไหมคับ

พอดีซื้อตู้มาไม่ทันดู เป็นกรองมุมคับ กว้าง 24" สูง 24"
กรองมุม น้ำออกมันแรก ยังงี้ทำ flow ต่อท่อให้สูงให้เป่าผิวน้ำได้ไหมคับ แล้วสูงขตาดนนี้ใช้ไฟ led นี่พอไหมคับ ขอบคุณคับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
อันที่จริงกรองข้างก็เลี้ยงได้ครับ แต่ลำบากตอนทำความสะอาดกรอง(ปกติเขาให้กรองนอกกัน)แล้วมันก็ดูไม่ค่อยสวยด้วย
ถ้าอยากใช้กรองนอกแนะนำให้แงะเอากรองมุมออกก็ได้ครับ
ส่วนไฟ อันนี้มันก็แล้วแต่รุ่น-วัต
ขอบคุณคับ แช้วไฟแนะนำยี่ห้อด้ไหมคับ
เรื่องยี่ห้อ อันนี้ผมไม่ค่อยเก่ง แต่ที่นิยมกันก็ chihiros LED ราคาไม่แรงมาก แต่ยังมีอีกหลายยี่ห้อเลยครับ แล้วแต่งบครับ
ยังไงก็ลองหาในเน็ตดูครับ