วันศุกร์ที่ 26 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:50:06]

Heaven Nature In Tank Project

Heaven Nature In Tank Project เมื่อ: 28/01/2563 [22:48:08]
Heaven Nature In Tank 1 Day "วันแรกของการตั้งตู้ รอระบบกรองเข้าที่"

Heaven Nature In Tank 3 Day " น้ำใสได้ภายใน2-3วัน ^^

Heaven Nature In Tank 4 Day " ลงไฮโกลใบมน กับ มาครานด้า SP Mini ให้เต็มพื้นที่ด้านหลัง "

Heaven Nature In Tank 8 Day " Update ลงเฟิร์นโบบิทิส Bolbitis /คริป cryptocoryne nurii /mossสไปรกี้

Heaven Nature In Tank 21 Day " Update ลง ลูกบัวไทเกอร์ / หญ้าเทเนลุส /เพอรูนซิส / ลงหน่วยกำจัดตะไคร่ หอยเขา / ปลาอ็อตโต้ /ปลาซัคเกอร์ผีเสื้อ " #ลงไปคืนเดียวจากตะไคร่เขียวเต็มตุ้ตอนนี้หายเกลี้ยง #สุดจัดจริงๆ

Heaven Nature In Tank 27 Day " Update หลังจากที่ใส่ปุ๋ยน้ำ APK ผ่านมาแล้ว 4วัน มีการเปลี่ยนแปลงของใบและลำต้น ลำต้นหนาขึ้นแข้งแรงขึ้น ที่ตัดไปก็แตกยอดใหม่ ที่เริ่มละลายก็เริ่มฟื้นตัว หญ้าเทเนอุช และแฮกลาส มินิเริ่มเดินเยอะขึ้น โดยรวมแล้วต้นไม้ดูดซึมปุ๋ยน้ำได้เป้นอย่างดี เดี่ยวจะค่อยๆมาอัพเดทเรื่อยๆ ฝากติดตามตุ้พื้นบ้านๆตุ้นี้ด้วยน่ะครับผม ^^

ตอนต่อๆๆไป รออัพเดทจ้า Coming Soon !! 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/2563 [15:25:40] โดย Mr.Aquarium Life »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: Heaven Nature In Tank Project เมื่อ: 29/01/2563 [11:43:04]
รอชมความงามล่ะครับ   [thumbup] [thumbup]

เอ หัวดิฟแสตนเลสแบบนี้ใช้กับยีสต์ได้มั้ยอ่ะ  ชอบ สวยดีอ่ะครับ [smile03]
#2 Re: Heaven Nature In Tank Project เมื่อ: 29/01/2563 [19:08:16]
รอชมความงามล่ะครับ   [thumbup] [thumbup]

เอ หัวดิฟแสตนเลสแบบนี้ใช้กับยีสต์ได้มั้ยอ่ะ  ชอบ สวยดีอ่ะครับ [smile03]

ได้น่ะครับผม เมื่อก่อนผมก็ใช้กับ ยีชครับผมเดี่ยวนี้ขยับมาเป้น AB ครับ ^^
#3 Re: Heaven Nature In Tank Project เมื่อ: 29/01/2563 [19:09:18]

ได้น่ะครับผม เมื่อก่อนผมก็ใช้กับ ยีชครับผมเดี่ยวนี้ขยับมาเป้น AB ครับ ^^

ขอบคุณมากครับ   [smile03] [thumbup]
#4 Re: Heaven Nature In Tank Project เมื่อ: 10/02/2563 [19:28:09]
Heaven Nature In Tank 27 Day " Update
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/2563 [15:26:16] โดย Mr.Aquarium Life »