วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [11:40:35]

[มือใหม่] สอบถามร้านขายพืชพรรณและอุปกรณ์ แถวสนามหลวง 2 ครับ

สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ กำลังศึกษาเรื่องปลูกไม้น้ำอยู่ครับ ยังไม่ได้เริ่มปลูก
ตอนนี้อ่านบทความครบทั้งหมดแล้ว จะเริ่มลองปลูกทีละเล็กน้อยครับ ไม่ทราบว่าอุปกรณ์ต่างๆ เช่น ดิน พัมมิส พืชพรรณต่างๆ ที่สนามหลวง 2 มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
มีหลายร้านนะ เดินดูของที่อยากได้ทั่วๆ ก่อนก็ได้ แต่ทางนี้ก็ไม่ได้ไปเดินดูนานแล้วนะ

ที่จำชื่อร้านได้แน่ๆ ก็มี
ร้านอันอควา มีอุปกรณ์เฉพาะทางเยอะ + ดิน + ไม้น้ำ
ร้าน Triple Three มีไม้น้ำ + ดิน + อุปกรณ์ของ GEX
ร้าน Fish Friends มีดิน + ไม้น้ำเล็กๆ ส่วนอุปกรณ์ไม่แน่ใจ
มีหลายร้านนะ เดินดูของที่อยากได้ทั่วๆ ก่อนก็ได้ แต่ทางนี้ก็ไม่ได้ไปเดินดูนานแล้วนะ

ที่จำชื่อร้านได้แน่ๆ ก็มี
ร้านอันอควา มีอุปกรณ์เฉพาะทางเยอะ + ดิน + ไม้น้ำ
ร้าน Triple Three มีไม้น้ำ + ดิน + อุปกรณ์ของ GEX
ร้าน Fish Friends มีดิน + ไม้น้ำเล็กๆ ส่วนอุปกรณ์ไม่แน่ใจ

ขอบคุณมากๆครับ ^^