Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

จัดการกับปลาส่วนเกินยังไงครับ

(1/1)

Johnny148:
คือผมลงปลาบอลลูนให้กินพวกฝ้าผิวน้ำ2ตัว แต่ดันออกลูกมาแล้วเหลือรอดจนโตอีก4ตัว ประเด็นคือขี้มันเยอะมากแล้วดันมีแค่ตู้เดียวไม่รู้จะจัดการยังไงครับ

GAMMARAY:
อันนี้ถ้าทำได้คงต้องเพิ่มตู้ 
หรือ หมั่นดูดก้นตู้ถ่ายน้ำล่ะครับ

แต่สุดท้ายมันก็จะออกลูกเพิ่มมาอีกอยู่ดีน่ะครับ  [smile03]

ดีสุดคือ ให้คนอื่นไปอ่ะครับ  [lol01]

นึกออกประมาณเท่านี้ล่ะครับ  [smile01]

Longhairguy:
แจก ไม่ก็เอาไปเป็นปลาเหยื่อ

magy:
ลงแจก ให้เพื่อนๆ ที่สะดวก มารับไป สิครับ
แต่ก่อน มีเพื่อนๆ ลงแลกปลา แจกกุ้ง แจกต้นไม้กันเยอะ
เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยเห็นมีใครลงเลย
ปล ผม ก้อเคยไปรับกุ้ง ต้นไม้แจก และ พอมันเยอะ ก้อ เลยมาลงแจก เหมือนกัน

Johnny148:

--- อ้างจาก: magy ที่ 11/05/2564 [14:45:49] ---ลงแจก ให้เพื่อนๆ ที่สะดวก มารับไป สิครับ
แต่ก่อน มีเพื่อนๆ ลงแลกปลา แจกกุ้ง แจกต้นไม้กันเยอะ
เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยเห็นมีใครลงเลย
ปล ผม ก้อเคยไปรับกุ้ง ต้นไม้แจก และ พอมันเยอะ ก้อ เลยมาลงแจก เหมือนกัน

--- End quote ---

ตัดปัญหาลงขายทั้งตู้ทั้งปลาเลยครับ 55555 เดี๋ยวคิดว่าผมน่าจะขยายตู้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version