Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ถ้าผมเอาซิวกาแล็กซี่หรือตระกูลปลาซิวอื่นๆ มาเลี้ยงใน อ่างบัว/ไม้น้ำ ได้ไหมครับ?

(1/1)

nackmooyo:
 ผมมีความคิดจะลองเอาปลาซิวกาแล็กซี่ หรือปลาในกลุ่มปลาซิวมาเลี้ยงใน "อ่างบัว/ไม้น้ำ" ที่อยู่ในที่ร่มและมีสแลนพรางแสง อุณหภูมิน้ำประมาณ 24-28 อยากทราบว่า...
1.จะสามารถเลี้ยงใน "อ่างบัว/ไม้น้ำ" ได้ไหมครับ?
2.แล้วมีโอกาสที่จะได้ลูกปลาไหมครับ?
ขอขอบคุณทุกๆท่านที่จะมาตอบคำถามล่วงหน้าครับ

Longhairguy:
ได้ แต่ถ้าน้ำร้อนขึ้นมาซิวแกแลคซี่ก็ตายได้ ส่วนเรื่องได้ลูก คิดว่าต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง

nackmooyo:

--- อ้างจาก: Longhairguy ที่ 22/03/2564 [03:01:03] ---ได้ แต่ถ้าน้ำร้อนขึ้นมาซิวแกแลคซี่ก็ตายได้ ส่วนเรื่องได้ลูก คิดว่าต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง

--- End quote ---
ขอบคุณครับ [smile01] งั้นผมคิดว่าน่าจะเลี้ยงได้ครับ เพราะตลอด 1-2 สัปดาห์ผมเดินไปวัดอุณหภูมิตลอดได้อุณหภูมิไม่เกิน 24-28 องศาครับ   [smile02] [smile02]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version