Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

การเลี้ยงปลาทอง

(1/1)

KOMNUT:
สวัสดีครับ พอดีตอนนี้เลี้ยงปลาทองอยู่ในตู้  24 นิ้ว เลี้ยงอยู่ 4ตัว ขนาดตัวละประมาณ 2-3นิ้ว อยากทราบว่าสามารถเลี้ยงเพิ่มได้ไหมครับ ถ้าได้ ได้มากสุดกี่ตัวครับ

แล้วมีปลาอะไรบ้างไหมที่สามารถเลี้ยงร่วมกับปลาทองได้ไหมครับ

dukedick:

--- อ้างจาก: KOMNUT ที่ 02/10/2563 [16:36:10] ---สวัสดีครับ พอดีตอนนี้เลี้ยงปลาทองอยู่ในตู้  24 นิ้ว เลี้ยงอยู่ 4ตัว ขนาดตัวละประมาณ 2-3นิ้ว อยากทราบว่าสามารถเลี้ยงเพิ่มได้ไหมครับ ถ้าได้ ได้มากสุดกี่ตัวครับ

แล้วมีปลาอะไรบ้างไหมที่สามารถเลี้ยงร่วมกับปลาทองได้ไหมครับ

--- End quote ---

เท่านี้ ก็ค่อนข้างแน่นแล้วครับ  ส่วนปลาทอง เป็นปลาที่ไม่ควรเลี้ยงร่วมกับปลาอะไรมากนัก เพราะพี่แกซนดะไปหมด แต่ถ้ามีที่กว้าง
ก็เลี้ยงกับปลาเล็กๆ ที่ใหญ่กว่าปากมัน แล้วว่ายน้ำเร็วๆ ไม่ดุ อย่างพวกปลาสอด พอได้ครับ

godzillalovely:
ตู้เล็กควรเอาปั๊มโอโซนใส่ไว้ในกรองช่วยสักหน่อยก็ดีนะ
ในaliexpressราคาไม่แพง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version