Talks > Terrarium

ในการตั้งตู้ ·ครึ่งบกครึ่งน้ำจะมีฝ้าแคลเซียมเกาะกระจกทำอย่างไรดีครับ

(1/1)

newbyaqualium:
คือผม เคยตั้งตู้เลี้ยงปูแบบครึ่งบกครึ่งน้ำอ่ะครับ แต่พอนานๆไป มีคราบแคลเซียมเกาะ ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรไม่ให้มีคราบแคลเซียมดีครับ???

GAMMARAY:
ผมใช้ฟองน้ำหยาบชุบน้ำแล้วขัดหยาบก่อน แล้วจากนั้นเอามีดโกนขัดเอาครับ [smile01]

newbyaqualium:
ขอบคุณมากครับ จะลองไปปรับใช้ดูครับผมมม  [smile02] [smile02] [bear01] [bear02]

GAMMARAY:
อ่อ เพิ่งนึกขึ้นได้ ตอนขัดหยาบถ้าอยากให้ออกง่ายๆ
เอาฟองน้ำชุบน้ำอุ่นค่อนข้างร้อนขัดนะครับ รู้สึกว่ามันออกง่ายดีครับ [smile01]

panpichit siripibool:
ผมใช้ผ้าชุบน้ำส้มสายชูเช็ดครับ เลือกที่กลิ่นไม่แรง ออกง่ายดี เห็นมันมีเป็นน้ำยาออกมาใช้โดยเฉพาะด้วย แต่ไม่ได้ลองครับ แพงงงงง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version